• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27/11/2012 - HTC HD2] Châu Tiến Romcook 2.3.5 SENSE 3.5 cực nhanh và cực mượt

easyipro

Minh o Phan thiet.Bing thuan ban a

Chủ topic ơi cho mình hỏi: máy mình Leo Thường thẻ nhớ class 4 chạy bản này clk và chạy trên nand thì bộ nhớ trong và ram dư bao nhiêu vậy mình cứ nhìn phân vùng 300 là sợ :(

Chủ topic ơi cho mình hỏi: máy mình Leo Thường thẻ nhớ class 4 chạy bản này clk và chạy trên nand thì bộ nhớ trong và ram dư bao nhiêu vậy mình cứ nhìn phân vùng 300 là sợ :(
Data nó nằm ở phân vùng EXT4 trên thẻ nhớ nên bạn không lo về bộ nhớ trong lắm, còn Ram thì những bản Sense thì dư tầm 150Mb - 170Mb Ram thôi.

uritren

cho em hỏi

bản room này có tiếng việt ko ạ... với lại ko cần chia thẻ nhớ đc ko anh

vanthai1592

bản room này có tiếng việt ko ạ... với lại ko cần chia thẻ nhớ đc ko anh

Nếu bạn xài HD2 T-mobile thì có thể không cần chia, nhưng HD2-Leo ( thường) thì phải chia thẻ nhớ nhé bạn

chautruongthinh

thế bản rom này có tiếng việt ko anh.... :-?:-?:-?

Bản này full ngôn ngữ nhé bạn. Nhưng phải chia thẻ nha, vì đây là bản DataOnSD nên bạn cần phân vùng trên thẻ là: FAT32 - Ext(3-4) kể cả T-mobile nha

Nhưng bù lại tốc độ nhanh hơn nhiều nếu chỉ dùng NAND.

chautruongthinh

Bản này Ram dư khoảng 120-180 mb, nếu bạn thích bạn cứ pm mình sẽ gửi file fix RAM (dư khoảng 220-180mb).
Bạn cứ yên tâm nhé không cần fix RAM vẫn chạy khá nha!!

misa617

Mình không tài nào cài được bản 11 này he he heheheheheheh đã làm đủ cách
Có thể liên quan đến phiên bản EXT4 , Mình đang dùng EXT4 version 2.2.7 rc5.0 : http://goo.im/devs/Xylograph/Various/Recoveries/SD (Bên XDA Mình thấy cũng có trường hợp cài bản V9 ok nhưng cài bản V11 không được và giải quyết bằng cách này )
Hy vọng Bạn giải quyết được vụ cài Bản V11 .

ongtieu

máy LEO512 của mình up rom này,nó treo ở logo khởi động,không vào android được
mấy bác giúp mình với

congnhon

Member
Có thể liên quan đến phiên bản EXT4 , Mình đang dùng EXT4 version 2.2.7 rc5.0 : http://goo.im/devs/Xylograph/Various/Recoveries/SD (Bên XDA Mình thấy cũng có trường hợp cài bản V9 ok nhưng cài bản V11 không được và giải quyết bằng cách này )
Hy vọng Bạn giải quyết được vụ cài Bản V11 .

Mình cài được bản v11 rồi , số là mình đang chạy Win 7.8 trên NAND , các bản Android chạy trên NATIVE SD chạy trên EXT4 , khi cài bản v11 này mấy lần trước mình không full wipe ( vì sợ mất các bản android đã cài trên EXT4) hôm qua mình cài lại bản v11 một lần nữa và quyết định sử dụng full wipe , thế là boot vào được và chạy rất nhanh, mướt ( tuy nhiên các bản android đã cài trên EXT4 bị mất hết phải cài lại .
Bạn chautruongthinh ơi , bạn thủ cài lại xem chạy không nhé ( chà dạo này chơi HD2 rồi à heheheh , nhơ con Bipad 9 không ?????? )

tranminh0208

Em bị một lỗi từ hôm up tới giờ là hay bị mất sóng mobifone liên tục.. Còn mọi thứ thì nhanh mượt ngoài mong đợi,

misa617

Mình cài được bản v11 rồi , số là mình đang chạy Win 7.8 trên NAND , các bản Android chạy trên NATIVE SD chạy trên EXT4 , khi cài bản v11 này mấy lần trước mình không full wipe ( vì sợ mất các bản android đã cài trên EXT4) hôm qua mình cài lại bản v11 một lần nữa và quyết định sử dụng full wipe , thế là boot vào được và chạy rất nhanh, mướt ( tuy nhiên các bản android đã cài trên EXT4 bị mất hết phải cài lại .
Bạn chautruongthinh ơi , bạn thủ cài lại xem chạy không nhé ( chà dạo này chơi HD2 rồi à heheheh , nhơ con Bipad 9 không ?????? )
chúc mừng bạn !
Về bản V11( Native Sd ) này có một điểm lạ Mình chưa hiểu là : nếu Bạn đã cài một bản sence 3,5 khác trên Nand , sau đó cài bản này trên NativeSD , sau khi cài xong thì tất cả các ứng dụng Bạn đã cài trong bản Sence 3,5 ( Nand) sẽ được bản V11 này hiểu như đã cài sằn ! ( ngoại trừ việc nhập lại tài khoản như Google) .
Bản sence 3,5 NativeSD khác hiện nay cũng khá ổn là Bản Sudawg Mình đã nêu , Bạn thử dùng so sánh xem nhé .
Cả hai bản sence 3,5 nativeSD này vẩn còn một khuyết điểm là khi dùng multiBoot : sau khi chọn chuyển Rom. Reboot sẽ báo Erro...tuy nhiên Bạn cứ tiếp tục Reboot bằng tay( nhấn núm đỏ ( off ) rồi chọn reboot..) thì vẩn có thể chuyển sang các Rom nativeSD khác được ) . Hy vọng chủ thớt lưu ý khắc phục trong bản nativeSd của Chủ thớt .

lamphao

cho mình hỏi mình cài rom này trên NAND sao mà khi mình vào các chương trình fải mất >10 giây chương trình mới chạy là sao?

chautruongthinh

máy LEO512 của mình up rom này,nó treo ở logo khởi động,không vào android được
mấy bác giúp mình với

Bạn chú ý nhé, nhớ chia parttion lại và quan trọng boot phải là 7Mb (thường thì mọi người chỉ chia có 5mb ah).

chautruongthinh

Uhm, lâu lắm rùi mình không còn dùng bipad 9 nữa. Dạo này chuyển sang HD2 nguyên cứu cho nó sướng!!:D

chautruongthinh

cho mình hỏi mình cài rom này trên NAND sao mà khi mình vào các chương trình fải mất >10 giây chương trình mới chạy là sao?

Bạn thử full wipe lại và fix permission lại nha, mình xài và test thì chưa bao giờ bị trường hợp như bạn!!

lamphao

Bạn thử full wipe lại và fix permission lại nha, mình xài và test thì chưa bao giờ bị trường hợp như bạn!!

Mình đã full wipe lại và fix permission rồi mà vẫn bị vào chương trình fải mất >10 giây mới chạy như thế k biết là sao? Mình dùng HD2 thường thẻ class4 cài bản rom này trên NAND.

tidu2791

Đã cài trên SD đc chưa bác chu topic? mình thấy trên rom có ghi install SD nhưng k cài đc ?