• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30/08/2012][ROM ICS][SENSE 4.0] InsertCoin Evolution v2.30

mrnhek

có ai bị cái màn hình khóa khó vuốt lên ko?
Sao e chụp hình hay bị out ra ngoài vậy mấy a?

đây mình cũng có thắc mắc về phần này... hnay đi chụp ảnh mà toàn bị văng ra ngoài

mrnhek

Đôi lúc bị nhất là lúc có người gọi đến, vuốt mãi chẳng tác dụng, bực thật.

Vang dung roi day ak. Nhung anh co.bi tinh trang cac app chay ngam ko ? May em ko hieu sao cac ung dung chay ngam rat cao. Toan len 400mb+ sr em onl bang phone nen ko Viet dc dau

venusian

Moderator
Vang dung roi day ak. Nhung anh co.bi tinh trang cac app chay ngam ko ? May em ko hieu sao cac ung dung chay ngam rat cao. Toan len 400mb+ sr em onl bang phone nen ko Viet dc dau

Sử dụng System App Remove xóa bớt một số ứng dụng hệ thống và Widget ko dùng đi cho nó nhẹ máy.

hoangvandn

Sao nó không cập nhật ví trí cụ thể cho thời tiết đc ạ?nó báo không thể kết nối đến vị trí hiện tại

ferick

sao bạn ko dùng phần mềm gotiengviet để viết dấu.

mautrung09

anh em nào khắc phục lỗi vuốt nghe cuộc gọi không được vậy,xài thì thấy ok nhưng đôi lúc có cuộc gọi đến lại đơ ra không làm gì được ức chế dữ,anh e nào có cách khác phục pm đi

Last edited by a moderator:

minhtrung1992

có ai pro không hương dân e vơi, em đọc bài mà không hiẻu gì ráo, kernel, FW gì tùm lum cả. chóng măt quá có ae nào tót bụng cho em xin nick chat đê. e hâu tạ sau. nick cua e là cacaoyoubin.

Chỉnh sửa cuối:

ferick

có ai pro không hương dân e vơi, em đọc bài mà không hiẻu gì ráo, kernel, FW gì tùm lum cả. chóng măt quá có ae nào tót bụng cho em xin nick chat đê. e hâu tạ sau.
bạn down fw mới về (fw3.33) cho vào thẻ nhớ, đưa máy về bootloader máy sẽ tự động load và bạn ấn để flash fw theo hướng dẫn trên màn hình luôn, tiếp đó tháo thẻ nhớ ra xóa fw đó đi. down bản rom này copy vào thẻ, đưa máy về recovery up bản rom này là xong. đơn jan ấy mà. nhưng trước hết bạn xác định máy bạn đang chạy rom j,đã root, mở bootloader và s-off chưa.

minhtrung1992

máy của mình đã root có bootloader vá s-off lun rồi, nhưng làm sao biết fw của máy mình là bao nhiu, mình đang xài rom vernom đấy.

máy của mình đã root có bootloader vá s-off lun rồi, nhưng làm sao biết fw của máy mình là bao nhiu, mình đang xài rom vernom đấy.
Máy bạn úp được rom Vernom mà chưa update FW 3.33 thì chắc chắn máy bạn đang ở FW 3.32 nhé.

zombiepda

bạn down fw mới về (fw3.33) cho vào thẻ nhớ, đưa máy về bootloader máy sẽ tự động load và bạn ấn để flash fw theo hướng dẫn trên màn hình luôn, tiếp đó tháo thẻ nhớ ra xóa fw đó đi. down bản rom này copy vào thẻ, đưa máy về recovery up bản rom này là xong. đơn jan ấy mà. nhưng trước hết bạn xác định máy bạn đang chạy rom j,đã root, mở bootloader và s-off chưa.
trên trang 1 sao ko có links Fw 3.33 các bạn nhỉ? load trên xda thì lỗi http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1459767
Rom này có cần lên fw 3.33 ko, mình cũng chẳng bit check ỏ đâu ra fw version nữa

zombiepda

hức ....cứ đinh ninh có phien bản cho xl , thật là bó tay, h die luôn rom cũ ..den ngòm , rs ko lên nữa rồi :-?

minhnvHD

Hiện đang dùng bản này từ sáng qua đến giờ, mọi thứ mặc định trừ xung clock max để 1,2GHz thôi. Thấy mọi thứ vẫn ổn, chưa bị treo. Dùng nhẹ nhàng, đôi lúc hơi giật tí. Chưa thấy lỗi làm j cả....

minhnvHD

Test 2 ngày, thấy camera thi thoảng bị lỗi ko chụp được, đang chụp thì bị out. Thao tác khởi động ứng dụng có vẻ chưa mượt, độ trễ lớn. pin chờ khá lâu, nhưng khi dùng wifi hoặc 3G, pin tụt nhanh chóng. Buổi sáng đầy pin, gọi điện vài cuộc tầm vài phút, online wifi cả ngày, để tự update và sync, nhắn tin tầm chục tin, thi thoảng vào check face, vào web đọc tin tí, đến tối về còn 14%. Có ai như mình ko?