• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30/08/2012][ROM ICS][SENSE 4.0] InsertCoin Evolution v2.30

đã up lại và ok. cái này vẫn chưa có beat thì phải ?
Có mà bạn, nhưng bạn phải bật trình nghe nhạc lên, sau đó vào Settings/Sound enhancer, chuyển sang SRS rồi chuyển ngược lại Beats là có liền, sau này khi cắm tai nghe thì nó sẽ tự động bật Beats lên. Chú ý khi khởi động lại máy thì phải thực hiện lại nhé.

Bản v1.5 khá ngon, máy mát và pin cũng khá ok...:D

longntt105

rắc rối thế nhỉ . ớn nhất là phải khởi động lại và làm lại. mà công nhận app mặc định của bản rom này lên hơn 200app luôn, remove đuối quá.... nhiều cái app lạ lạ.. ko bik phải làm sao nữa...

rắc rối thế nhỉ . ớn nhất là phải khởi động lại và làm lại. mà công nhận app mặc định của bản rom này lên hơn 200app luôn, remove đuối quá.... nhiều cái app lạ lạ.. ko bik phải làm sao nữa...
Làm nhanh thôi mà...:D Còn về các ứng dụng thừa thì bạn mở file .zip ra xóa bớt đi là ok.

longntt105

file zip có nhiều app nó ghi khác nên cũng mập mờ.
mình thì chỉ cần có cuộc gọi đến móc máy ra và lướt trả lời ổn là ok rồi. ko hiểu các bản rom + kernel Brick mình sài đều bị như vậy. cứ tầm 10 cuộc thì có 4 cuộc là bị treo ko lướt trả lời hay từ chối đc. :(

anhkhoquen

bạn thường remove những app gì có thể cho mình chút ý kiến hem, mà remove vo file zip phan app trong system phải không

Last edited by a moderator:
bạn thường remove những app gì có thể cho mình chút ý kiến hem, mà remove vo file zip phan app trong system phải không
Cả trong data/app nữa nhưng không quan trọng vì các ứng dụng trong data/app đều có thể remove sau khi cài rom.

longntt105

kernel brick thật ấn tượng , rom insert sài nó thì dòng chờ toàn 2~ 8mAH. nhưng dễ bị crash vuốt trả lời.

1 vài cảm nhận về bản rom này ! về beat audio. mình rất sợ theo cảm giác nên mình đã nhờ thêm vài người cùng test với mình, beat trên sense 4.0 này có lẽ bass ko đủ đô như các bản 3,6 , âm thanh yếu hơn hẳn... và dễ rè. !

anhkhoquen

Cả trong data/app nữa nhưng không quan trọng vì các ứng dụng trong data/app đều có thể remove sau khi cài rom.

trong phan system bác thường xóa hay để cái gi?hichic tai minh thay co những cai la mà hem biết nên hem dám xóa

Last edited by a moderator:

AK47_CCCP

Khi cai thì mình chọn mục nào mới có cái tweaks các bác nhỉ? cài xong tìm mãi ko thấy, thank cả nhà

trong phan system bác thường xóa hay để cái gi?hichic tai minh thay co những cai la mà hem biết nên hem dám xóa
Để biết ứng dụng nào thì bạn extract phần app trong system ra và dùng 7z để mở các file .apk nghi ngờ rồi xem hình icon.png của nó trong res/drawable hay drawable-hdpi. Thường là nhin tên file .apk là thấy tên ứng dụng mà.

Khi cai thì mình chọn mục nào mới có cái tweaks các bác nhỉ? cài xong tìm mãi ko thấy, thank cả nhà
Mình chọn default badass thì có IC Tweaks mà.

LinhKu

dùng ứng dụng chụp phần mềm trên Go Play thiếu gì bạn,mình hay dùng cái Screenshot ER,cái này tiện và cho hình ảnh đẹp :D

thaingocduan

cập nhật
InsertCoin Evolution Sense 4 v1.6 – Sensation
Changelog

v1.6
- updated Extended Quick Settings to Tabbed Version – props j4n87 and m0narx
- updated Tweaks app – props j4n87 and m0narx
- cleaned rom – removed obsolete files
- updated rendering libs – props ivicask
- disabled cpu rendering – props shniz
BUGs:
- Wifi Tether – thou some progress has been made here too with the help of m0narx and freak007
link tải
InsertCoin_Evolution_Sense4_Sensation_v1.6

longntt105

có ai sài rom này bị lâu lâu bị lỗi có cuộc gị đến lướt trả lời bị treo ko ??

ferick

bản 4.0 này wallpaper cuộn theo từng trang,k đứng yên như sense 3.6