• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2 - Mời AE trải nghiệm !

khang_bk

Okie, Thanks bác dale89. Vì up trên TMOUS và tác giả cũng UP trên TMOUS nên chưa chú thích. Trên topic chính XDA có chú thích đối với HD2 EU mà !

dale89

Coi clip 720p rất mượt mình dùng LEO xem 720p trên rom Desire HD bản nào cũng bị giật, bản này mượt

dale89

cái đó là lỗi nhỏ thôi trên XDA cũng có nói còn bị có lỗi đó thôi bạn àh

không xóa được hình khi chụp, tại sao vậy bạn

bạn cài Camera360 vào chụp có nhiều hiệu ứng đẹp khỏi cần stock camera

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

ai có file Stock Framework-res.apk của bản này cho mình xin

Chỉnh sửa cuối:

thienhtkim

;;)có bác nào quăng link qua mega1080 or mediafire dùm ko?mạng net nhà mình cùi lắm down mấy host này tới sáng chưa xong mà hay bị rớt nữa:(
hix,đang kiếm bản nào chiến game và net được tầm 30ph trở lên mà ko nóng máy+treo.bác nào giới thiệu với
thank các bác trước
bạn dùng bản này thử xem sao? [01 APR]NDT GINGER 2.3.3 VERSION 4.0 Vietnamese Series [Kernel Tytung R8.2]

odonnell

Có bác nào chiến thử rồi giải thích dzum em cái Desire S Rom này khác Desire HD Rom ở chỗ nào thế? Đang xài Raf 4.02 update kernel lên 1.9 Oc cũng okie lắm nên em đang lăn tăn

dale89

Có bác nào chiến thử rồi giải thích dzum em cái Desire S Rom này khác Desire HD Rom ở chỗ nào thế? Đang xài Raf 4.02 update kernel lên 1.9 Oc cũng okie lắm nên em đang lăn tăn

hình như là cập nhật driver mới, chủ yếu là phần mềm hệ thống, với lại bản này thì ổn hơn RAF 4.02 ở khoảng up đc flash 10.2 nên coi clip video trên web nhanh như vi tính bạn àh, với lại xem video 720p đc, mình xài thấy nó nhanh hơn bản RAF 4.02, chỉ có vài lỗi nhỏ trogn chụp ảnh ngoài ra tốt cả

lungtung

đã có ai dùng bản 1.1.10 của CMYLXGos chưa, mình đang dùng bản ấy thấy cũng ổn, không biết bản này và bản ấy thì cái nào hay hơn nhỉ, pin bản này có hơn bản của CMYLXGos không nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Tuan_ak47

đã có ai dùng bản 1.1.9 của CMLXGos chưa, mình đang dùng bản ấy thấy cũng ổn, không biết bản này và bản ấy thì cái nào hay hơn nhỉ, pin bản này có hơn bản của CMLXGos không nhỉ

Xài cả 2 bản là biết liền chứ gì đâu bác:p
Thấy bác dungph nhận xét bản này chạy thấy tệ hơn bản Vivo của bác ! đã thế nhìn giao diện còn kg đc xịn nữa !

lungtung

Đương nhiên, nhưng mất công nếu nó không khác gì nhau. Bản của CMYLCGos khi chạy video 720 giật lắm

odonnell

hình như là cập nhật driver mới, chủ yếu là phần mềm hệ thống, với lại bản này thì ổn hơn RAF 4.02 ở khoảng up đc flash 10.2 nên coi clip video trên web nhanh như vi tính bạn àh, với lại xem video 720p đc, mình xài thấy nó nhanh hơn bản RAF 4.02, chỉ có vài lỗi nhỏ trogn chụp ảnh ngoài ra tốt cả

Ủa RAF 4.02 em vẫn up flash 10.2 bình thường mà bác? Vẫn coi clip trên Dolphin rầm rầm. Sau 1 hồi tra trên XDA em mới biết bản này xài Sense 2.1 mới của HTC. Nên quyết định ở lại với RAF :D

lungtung

Ủa RAF 4.02 em vẫn up flash 10.2 bình thường mà bác? Vẫn coi clip trên Dolphin rầm rầm. Sau 1 hồi tra trên XDA em mới biết bản này xài Sense 2.1 mới của HTC. Nên quyết định ở lại với RAF :D
Sense 2.1 mới mình tưởng ngon hơn chứ bạn, nó có vấn đề à?

lungtung

10.2 mà vào vnexpress là bị out khi xem video. Dùng cái 10.1 fix tốt hơn

dale89

bản RAF bị lỗi flash mình vào mp3.zing xem thì bị lag bản 10.1 cũ thì bị chậm với giật, bản này coi mượt tiếng hình chạy cùng lúc luôn, duyệt flash trên đt vậy thì quá tuyệt rồi :D

khang_bk

Sau 2 ngày dùng bản này thì thấy mọi thứ vẫn bình thường. Thi thoảng bị hiện tượng người khác gọi đến mình vẫn nghe và nói chuyện bình thường đến khi bấm kết thúc cuộc gọi thì máy treo.... ? Không biết do máy hay do ROM. Trước dùng CoreDroid v1.5 cũng bị như vậy. Nhưng càng dùng lâu thì lỗi càng ít.

odonnell

Sense 2.1 mới mình tưởng ngon hơn chứ bạn, nó có vấn đề à?

Vâng, em cũng là 1 fan trung thành của Sense đây bác. Công nhận sense 2.1 xài thích thật, duyệt list app theo từng trang tuyệt lắm. Nhưng em quyết định ở lại RAF là do internal storage của nó là ext4 1Gb trên thẻ, em có thể install dc nhìu apps hơn. Chứ bản này em thấy internal it quá. Hy vong sẽ có bản full xài ext4.

lungtung

Vâng, em cũng là 1 fan trung thành của Sense đây bác. Công nhận sense 2.1 xài thích thật, duyệt list app theo từng trang tuyệt lắm. Nhưng em quyết định ở lại RAF là do internal storage của nó là ext4 1Gb trên thẻ, em có thể install dc nhìu apps hơn. Chứ bản này em thấy internal it quá. Hy vong sẽ có bản full xài ext4.
Mình cài thử rồi, vẫn là sense bình thường chứ khôbg phải bản sense 2.1 đâu, mình cũng mê 2.1 nhưng hình như chỉ có trên bản gì mà android 2.3 thì phải, tiếc là nó lỗi camêr

heymen9x

Mình cài thử rồi, vẫn là sense bình thường chứ khôbg phải bản sense 2.1 đâu, mình cũng mê 2.1 nhưng hình như chỉ có trên bản gì mà android 2.3 thì phải, tiếc là nó lỗi camêr
Bản của Frankenstein sense 2.0, mình thấy mỗi cái nút sổ Drawer là mới, còn lại ko có j` mới, còn bản bạn nói là sense ginger của imilka based Desire S, bản này mình dùng từ chiều h, công nhận là rất mượt, HTC đổi sense 2.1 mới rất thông minh, cứ như là thấu hiểu mọi nỗi lòng của user vậy, trong Drawer vuốt nhảy từng trang theo chiều dọc = mượt, chứ vuốt chạy cái ào như sense của trên Desire HD cũng lag nữa, notification bar có thêm quick setting tùy chỉnh các kết nối giống cái bản ROM của CM7 nhưng VIP hơn :D, nhiều thứ khác rất hay, rất mượt trên HD2, dùng flash 10.2 vào Happy Farm chơi mượt luôn đấy ạ, tuyệt, mỗi tội ko có camera :(, hy vọng Imilka sẽ fix đc hết các lỗi hiện hành :D

hatnaf

Bản của Frankenstein sense 2.0, mình thấy mỗi cái nút sổ Drawer là mới, còn lại ko có j` mới, còn bản bạn nói là sense ginger của imilka based Desire S, bản này mình dùng từ chiều h, công nhận là rất mượt, HTC đổi sense 2.1 mới rất thông minh, cứ như là thấu hiểu mọi nỗi lòng của user vậy, trong Drawer vuốt nhảy từng trang theo chiều dọc = mượt, chứ vuốt chạy cái ào như sense của trên Desire HD cũng lag nữa, notification bar có thêm quick setting tùy chỉnh các kết nối giống cái bản ROM của CM7 nhưng VIP hơn :D, nhiều thứ khác rất hay, rất mượt trên HD2, dùng flash 10.2 vào Happy Farm chơi mượt luôn đấy ạ, tuyệt, mỗi tội ko có camera :(, hy vọng Imilka sẽ fix đc hết các lỗi hiện hành :D

Cũng đang chờ đây, chết mê sense :)) =))