• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

3G Test công cụ kiểm tra, đánh giá tốc độ 3G

Hoanglong_lc

3G Test - là công cụ miễn phí dùng để kiểm tra và đánh giá tốc độ kết nối mạng của các thiết bị cầm tay có hỗ trợ kết nối 3G...

Đơn giản, dễ sử dụng, thời gian diễn ra khá nhanh (chỉ mất khoảng từ 2-4 phút để hoàn thành). Với công cụ này, người sử dụng có thể dễ dàng so sánh tốc độ kết nối 3G giữa 2 hoặc nhiều chiếc smartphone cho dù chúng không cùng loại.

Sử dụng 3G Test, người sử dụng có thể dễ dàng nắm bắt được những thông tin chính xác về thuộc tính mạng 3G như địa chỉ IP của local / global / gateway , tốc độ băng thông upload / download (tính theo kbps), độ ổn định và "sức mạnh" của sóng...

Sản phẩm được nghiên cứu và phát triển bởi nhóm giáo sư thuộc trường đại học Công nghệ Michigan, Mỹ. Công cụ này có thể chỉ ra những vấn đề kết nối của mạng 3G, những kết nối "ngầm" đang tương tác trực tiếp lên thiết bị của người sử dụng hoặc ngược lại. Ví dụ: bạn có thể kiểm tra kết nối mạng chi sẻ BitTorrent có bị chặn bởi nhà cung cấp dịch vụ(ISP) hay không, hoặc các giao thức kết nối khác như FTP, SSH, POP, SMTP, HTTPS....

Hinh

View attachment 180621

Tải phần mềm

View attachment 180622

Hệ điều hành / Môi trường làm việc: Windows Mobile PocketPC / Windows Mobile Smartphone / Android

drtiendiep

Zipcode đăng ký chính xác của Hanoi với USPS -United States Postal Service là 10000, và của Hochiminh City là 70000. Bảo đảm chính xác 100%. Chúc thành công.

pda_tuan

sao nhap zipcode rui ma no van im ru dau thay test j .
ps sory onl bang dt nen hok bo dau dc

letinhclover

đả cố gắng thử mấy lần nhưng vân im re.ai giúp mình test thử 3g của atom life cái

cuong195

Mong anh em giúp đỡ , IP3g của mình hien đang bị treo cảm ứng , chỉ có thể tắt chứ ko vào trong được help
mình nghĩ minh nên restore lai fw nhưng hơi run , anh em nào tổng hợp các cách từ restore đến Jellbreak FW tốt nhất cho IP 3g của mình
cảm ơn anh em nhiều

Xin lỗi mình có thể vào nhầm chủ đề nhưng thật sự minh cần giúp đỡ

Last edited by a moderator:
Mong anh em giúp đỡ , IP3g của mình hien đang bị treo cảm ứng , chỉ có thể tắt chứ ko vào trong được help
mình nghĩ minh nên restore lai fw nhưng hơi run , anh em nào tổng hợp các cách từ restore đến Jellbreak FW tốt nhất cho IP 3g của mình
cảm ơn anh em nhiều

Xin lỗi mình có thể vào nhầm chủ đề nhưng thật sự minh cần giúp đỡ
Đây là bên Windows Mobile mà bạn. Bạn sang Box iOS mà hỏi nhé.