• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

4EXT Recovery Touch cho HTC Sensation [Cài qua fastboot - Ko cần root máy]

Bày e cách cài qua fastboot đi :D ngoài ra còn cách nào nữa ko, ngày xưa a haifish9999 gì đó làm cách gì mà trực tiếp trên máy tính luôn ấy, làm qua teamview nên chả hiểu gì :))
Đầu tiên là tải cái 4EXT_Recovery_Touch_v1.0.0.5_RC9.rar này về, giải nén, sau đó đưa máy về Fastboot (máy đã Unlock Bootloader) khi nào hiện USB thì chạy file Run.bat trong thư mục vừa giải nén là xong.

Mình đang muốn cài rom CyanogenMod 11 with 3.0.16 kernel
Nó bắt phải có 4ext recovery v1.0.0.6 RC2 trở lên mà mình mới đến 1.0.0.5 :(
Ai bày mình cập nhật lên đi :(
Tải về thì nó ra 1 file rar trong đó có 3 file recovery, recovery.md5 và version. Ai giúp với :((
Bạn có thể update lên phiên bản 4EXT Touch Recovery mới nhất bằng 4EXT Recovery Updater hay update trực tiếp từ file .zip mà bạn vừa tải về thông qua 4EXT Recovery.

Ngoài ra bạn có thể cài trực tiếp thông qua chế độ Fastboot nhé. File cài đây: http://www.fshare.vn/file/BH68ZI4TZH/ (Pass: pdaviet)