• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

4EXT Recovery Touch cho HTC Sensation [Cài qua fastboot - Ko cần root máy]

huytuan242

Bạn bị vướng ở đoạn nào? Khi kết nối ở chế độ Fastboot thì đã hiện USB chưa vậy bạn?

mình làm tới đây rồi bác chạy run.bat ý. tới đấy mình ko hiểu. thấy fastboot usb rồi. nhưng reboot lai máy vào recovery thì vẫn là v5.0.2

mình làm tới đây rồi bác chạy run.bat ý. tới đấy mình ko hiểu. thấy fastboot usb rồi. nhưng reboot lai máy vào recovery thì vẫn là v5.0.2
Chủ yếu là có báo completed trên màn hình cmd thì đã cài thành công.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 2

huytuan242

hai_fish9999 đã nói: ↑
Down cái này về
https://www.box.com/shared/axmnpt0oibyjdxelxyij
Có 2 cách làm:
1- đổi tên thành PG58IMG.ZIP- copy vào thẻ nhớ- vào bootloader up như up FW.
2- giải nén ra trên PC- lấy file recovery.img có trong folder vừa giải nén copy vào folder fastboot- dùng fastboot để flash file recovery.img này vào DT với lệnh:
Fastboot flash recovery recovery.img
Thế là có ngay RC9.
làm cái này ntn bác

hai_fish9999

hai_fish9999 đã nói: ↑
Down cái này về
https://www.box.com/shared/axmnpt0oibyjdxelxyij
Có 2 cách làm:
1- đổi tên thành PG58IMG.ZIP- copy vào thẻ nhớ- vào bootloader up như up FW.
2- giải nén ra trên PC- lấy file recovery.img có trong folder vừa giải nén copy vào folder fastboot- dùng fastboot để flash file recovery.img này vào DT với lệnh:
Fastboot flash recovery recovery.img
Thế là có ngay RC9.
làm cái này ntn bác

Đã trả lời ở topic bên kia rồi đó.

duyanh2503

em đã cài 4EXT Recovery Touch v1.0.0.5 RC5 rồi. bác có thể hướng dẫn em cài rom vipers dc ko ạ? máy em s-on

em đã cài 4EXT Recovery Touch v1.0.0.5 RC5 rồi. bác có thể hướng dẫn em cài rom vipers dc ko ạ? máy em s-on
Bạn xem HBOOT của máy là bao nhiêu nhé. Đã update lên bản Ship Rom mới nhất chưa?

Để úp rom ViperS nào với máy S-ON thì bạn phải thực hiện thêm bước flash file boot.img của bản ViperS đó thì máy mới boot được nhưng bù lại sẽ bị lỗi WiFi nhé.

Cách úp thì đơn giản thôi, bạn thực hiện theo các bước dưới đây:

1. Mở file rom ViperS .zip ra bằng WinRar (double click vào file rom .zip) rồi vào thư mục kernel và kéo file boot.img ra ngoài cửa sổ WinRar ra ngoài ổ cứng.
2. Copy file rom .zip vào thẻ nhớ.
3. Đưa máy về Fastboot rồi flash boot.img (cách flash bạn vui lòng tham khảo tại đây).
4. Sau khi flash boot.img xong thì bạn đưa máy về Recovery.
5. Full wipe (cứ có chữ Wipe thì chọn) và Format partitions (except sd card).
6. Chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> Chọn file rom .zip trên thẻ nhớ.
7. Khi flash sẽ xuất hiện giao diện cài đặt Aroma Installer, nếu không hiểu thì bạn cứ Next nhé.
8. Sau khi install xong rom (báo Finish) thì bạn chọn Reboot để khởi động lại máy.
9. Thời gian khởi động để vào phần cài đặt ban đầu của rom mất khoảng 2-3 phút.
10. Bạn cài đặt rom và thưởng thức thôi.

cybersix59

Ai có file 4EXT_Recovery_Touch mới nhất dạng PG58IMG không :( làm cách này không được. Mình đang sử dụng bản RECOVERY 5.8.0.9 phiên bản cũ

Ai có file 4EXT_Recovery_Touch mới nhất dạng PG58IMG không :( làm cách này không được. Mình đang sử dụng bản RECOVERY 5.8.0.9 phiên bản cũ
Bị lỗi như thế nào vậy bạn?

Bản Recovery dạng PG58IMG.zip (CID HTC_044) của bạn đây: https://www.dropbox.com/s/cmh1g2v6h97h890/4EXT-Recovery-Touch-v1.0.0.5-RC9-PG58IMG.zip (tải về rename thành PG58IMG.zip nhé).

Nếu máy bạn không phải CID HTC_044 thì bạn mở file PG58IMG.zip ra và sửa thông số CID phù hợp ở file android-info.txt nhé.

cybersix59

Nó báo lỗi gì vậy bạn? Máy đã S-OFF và SuperCID chưa vậy?

Nó không báo gì cả. chỉ là chép file xong sau đó vào bootloader thì nó tiến hành tự update những vẫn chả có tác dụng.
Máy mình S-Off rồi. Chả là đang xài ViperS 5 MOD thấy wifi chán quá nên quay về rom stock thử. Thấy chả cải thiện được gì nên giờ quay về lại ViperS 5. up Fw 3.33 xong sau đó vào recovery restore lại thôi. Nhưng giờ recovery là phiên bản cũ :'(

Nó không báo gì cả. chỉ là chép file xong sau đó vào bootloader thì nó tiến hành tự update những vẫn chả có tác dụng.
Máy mình S-Off rồi. Chả là đang xài ViperS 5 MOD thấy wifi chán quá nên quay về rom stock thử. Thấy chả cải thiện được gì nên giờ quay về lại ViperS 5. up Fw 3.33 xong sau đó vào recovery restore lại thôi. Nhưng giờ recovery là phiên bản cũ :'(
Còn cài qua Fastboot thì sao bạn?

cybersix59

Còn cài qua Fastboot thì sao bạn?
Bày e cách cài qua fastboot đi :D ngoài ra còn cách nào nữa ko, ngày xưa a haifish9999 gì đó làm cách gì mà trực tiếp trên máy tính luôn ấy, làm qua teamview nên chả hiểu gì :))

Chỉnh sửa cuối: