• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800] FW51 bản 9 màn hình chủ, mod menu, cache size,...

JokerB

hiz, mình hướng dẫn trong topic Mod FW rồi kìa :(
Sửa 2 file Profileeng.r01 và .r96 trong thư mục rì sọt :D

sieutocdo1994

Bạn Sieutocdo down tệp sửa Profile của bạn ở đây nhé. Hình như hòm thư bạn đầy rồi nên mình k thể reply đc :(

Mình làm như thế này nhé

Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?rrtzdntdetvd3wc[/DOWNLOAD]

thanks bạn nhìu lắm. nhưng bạn làm ơn edit lại dùm mình chút nha. general=>Hoàng Huy. silent=>school.
general thì bạn đừng chèn thêm ký tự j vào nửa cả. còn silent thì bạn chèn dùm mình hình nốt nhạc bị gạch chéo vào trc' rùi tới chữ school nha, bỏ đi ký tự hình cây bút

tieutieumy

bác 008 ơi bác cho e xin cfw#2 của bác nha.nhưng có 1 số thay đổi nhỏ...
Bác thay fon chữ như bản #1 nha với lại bác bỏ bớt hs nha chỉ lấy hs finger use thôi
Bác bỏ hết những ứng dụng trong đó luôn nha.e ko cần nhiều ứng dụng đâu.e thank bác nhiều lắm

JokerB

Font thì đổi dễ thôi, bạn có thể dùng FontRouter để đổi font mà k cần JAF cho mệt
còn về HS thì mình có thể bỏ cho bạn HS OraTsu, Orange, Hozirontal, Vodafone, nhưng mà theo mình chả cần thiết vì cho dù bạn bỏ đi cũng chả tiết kiệm được bao nhiêu dung lượng của bản Cook, và cũng k làm máy ngốn ít Ram hơn bởi hs OraTsu là ngốn ít Ram nhất rồi
Các ứng dụng X-Plore, Jbak taskman, MyKeylock, Widgetizer, FreeIsms, Video Cuts bạn có thể xóa trong cài đặt ứng dụng, các ứng dụng còn lại bạn không thích ứng dụng nào thì mình sẽ xóa cho. Thực ra đây là do mục tiêu trc tiên mình làm CFW là để sử dụng, các ứng dụng đó là cơ bản, mình thấy hay nhất: như X-Plore thì nó quản lý tốt nhất rồi, Jbak cũng vậy - để tắt các ứng dụng chạy ẩn, giải phóng Ram,.v..v.... Mykeylock - ứng dụng khóa máy nhẹ nhàng nhất, đỡ làm hỏng phím gạt bên hông (5k8 hay hỏng cái này lắm) FreeIsms thì quá tuyệt, nhắn tin kiểu IPhone, dùng thay luôn ứng dụng nhắn tin của máy, thông báo tin nhắn mới pro,... đỡ tốn Ram hơn ứng dụng nhắn tin của máy

sieutocdo1994

thanks bạn nhìu lắm. nhưng bạn làm ơn edit lại dùm mình chút nha. general=>Hoàng Huy. silent=>school.
general thì bạn đừng chèn thêm ký tự j vào nửa cả. còn silent thì bạn chèn dùm mình hình nốt nhạc bị gạch chéo vào trc' rùi tới chữ school nha, bỏ đi ký tự hình cây bút

bạn ơi làm dùng mình xong chưa. thanks first

tieutieumy

bác 0008 ơi giúp e với.e dowl 6 trang ký tự của bác về copy vô rùi jaf lần đầu ko thấy gì hết lần thứ 2thì hiện 6 trang nhưng trống rỗng àh bác có thể chỉ rỏ hơn được ko.thank báv nhiều lắm

luuquoctoan

Trống rổng là sao bạn? hiện ô vuông hả? Nếu là vậy là do font bạn đang sài k có hổ trợ kí tự!

tieutieumy

Trống rổng là sao bạn? hiện ô vuông hả? Nếu là vậy là do font bạn đang sài k có hổ trợ kí tự!

Đúng rùi.toàn ô vuông ko ah.nếu vậy mình tải bộ fon 8 trang ký tự của mathanh coppy hết vô rom là xài đc hả bạn hayy là sao mong bạn hướng dẫn giúp.thank bạn lắm

JokerB

bạn chỉ cần sử dụng font trong topic này, dung lượng ít hơn nhiều.
Font của mathanh hỗ trợ anh - hoa - việt nên dung lượng lớn (>7mb) bạn mà cook vào thì phải hi sinh nhiều thứ lắm :D

JokerB

Đây là bộ Symbol 7 trang (6 trang + 1 dòng ở trang 7 =)) ) mình làm từ sáng hôm qua nhưng vì đang ngâm cứu để full trang 7 + có các symbol lạ, đẹp hơn.
Nhưng tình hình có vẻ bi quan, cứ up lên đây, các bạn sài tạm vậy :D

sieutocdo1994

bạn ơi! phiền bạn tý nha. bạn làm dùm mình thêm 1 file school ko có hình nốt nhạc gạch chéo phía trước nha. tại khi tắt chuông nó hiện 2 hình nốt nhạc gạch chéo, ko đ.c đe.p lắm. thanks so much

sieutocdo1994

bạn ơi cho mình hỏi thêm là làm sau để mặc định là HS tsumi sau khi flash? còn mún tích hợp java run time vào fw thì làm sao bạn?
nếu có cần j thì bạn share cho mình lun nha. thanks first

JokerB

cách đổi profile thì bạn nghiên cứu cách dùng mobile hex đi, trong box việt hóa hướng dẫn chi tiết mà, cái này dễ làm, k lẽ hôm nay bạn thích thế này, mai thế khác thì lại phải chờ :(
bạn có thể bung tệp mình CFW để xem sẽ thấy đc.
Cách đổi HS mặc định thì topic của Jinsk hướng dẫn rất chi tiết đấy

sieutocdo1994

cách đổi profile thì bạn nghiên cứu cách dùng mobile hex đi, trong box việt hóa hướng dẫn chi tiết mà, cái này dễ làm, k lẽ hôm nay bạn thích thế này, mai thế khác thì lại phải chờ :(
bạn có thể bung tệp mình CFW để xem sẽ thấy đc.
Cách đổi HS mặc định thì topic của Jinsk hướng dẫn rất chi tiết đấy

hihi. vừa làm xong = mobile hex. thanks bạn nhưng trong topic của jinsk đâu có hướng dẫn làm HS tsumi mặc định đâu bạn. bạn chỉ mình vs.

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

uh mình tìm rồi k thấy thật :D, vậy thì coi như đây là điểm đặc biệt ở bản cook của mình =))
bạn có thể sửa bản cook của mình theo ý bạn :D

sieutocdo1994

uh mình tìm rồi k thấy thật :D, vậy thì coi như đây là điểm đặc biệt ở bản cook của mình =))
bạn có thể sửa bản cook của mình theo ý bạn :D

:-D Mình sài X6 mà bạn. Mình đang sài gói orange, vodafone của Mathanh ko pik có cách nào làm HS tsumi mặc định ko? có thì chỉ mình zới. thanks bạn nhìu

heonho2301

mình JAF bản HS 1 rồi sao mình mún gỡ cái Jbak hok dc vậy nhìn thấy nó vướng víu quá :(:)((