• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5800 không thể kết nối PC suite

natan

mình cắm vào chế độ ổ đĩa chung vẫn nhận ra bình thường, nhưng khi bấm vào bất kỳ cái gì trên PC suite thì điện thoại tự động chuyển qua chế độ PC suite là không nhận ra được nữa . Hix chán quá

hi minh cung bi giong pac vay đó,cứ cho nó ăn *#7370# là bình thuong lai thui

snsd2008

Chú ý nè bạn : cái này có thể bổ ích cho bạn vì mình đã từng bị trường hợp này rồi.
PC suit phiên bản nào cũng ko quan trọng là bạn cài đặt điện thoại của bạn, bạn vào menu bluetooth, đặt 1 cái tên cho điện thoại của bạn, ok --> sau đó bạn hãy ra cắm vào PC theo chế độ PC suit xem được ko :D hi vọng nó được việc.

dauhoi

Mình tìm ra cách rùi

Mình bị y như bạn. Mình xử lý bằng cách cài lại window.vì khi cắm 5800 vào là pc suite kh̀ng nhận, trong control panel của windown có dấu chấm than trong phần wireless device communication. Bạn cài kại windown hy vọng lắm

ultralov3

Chú ý nè bạn : cái này có thể bổ ích cho bạn vì mình đã từng bị trường hợp này rồi.
PC suit phiên bản nào cũng ko quan trọng là bạn cài đặt điện thoại của bạn, bạn vào menu bluetooth, đặt 1 cái tên cho điện thoại của bạn, ok --> sau đó bạn hãy ra cắm vào PC theo chế độ PC suit xem được ko :D hi vọng nó được việc.

cái này được việc đó bạn à ! thanks:D

devil13

lên nokia kiem cable driver hay gogle bam cable driver tải về cài vô comp.sẽ giải quyết vấn đề ko nhận pc suite

dat1206

Gắng cáp vào để kết nối với Computer. rồi open PC suite. làm theo như hình bên dưới

Khi trọn hàng đó xong bạn, nhìn vào dt để setup trên dt. như vậy mới work

mình cũng làm như bạn nói nhưng ko dc.pc suite mình vẫn nhận đc dt 5800 nhưng khi mình chọn icon "cập nhật phần mềm dt" thì sao khi down về xong chạy ko đc nó báo lỗi.và khi mình "sao lưu" thì nó chạy 1 hồi rồi đứng đó mấy tiếng lun tắt cũng ko đc.:(

netgame90

mình có con 5800 hàng xách tay, mình da cài tiếng việt cho máy tai nokiacare,không hiểu sao khi mang về nha cắm vao máy tính wa pc suit thì nó vẫn nhận nhưng lai không thể copy tài lieu được và cài phần mềm cũng khong ,khi cài thì nó báo mất kết nối với diện thoại, các bạn giúp mình với nhé
thanks

ngoanrazor

Well-Known Member
mình có con 5800 hàng xách tay, mình da cài tiếng việt cho máy tai nokiacare,không hiểu sao khi mang về nha cắm vao máy tính wa pc suit thì nó vẫn nhận nhưng lai không thể copy tài lieu được và cài phần mềm cũng khong ,khi cài thì nó báo mất kết nối với diện thoại, các bạn giúp mình với nhé
thanks

Posted via Mobile Device
bn tải bản nokia pc suitce mới nhất tại nokia.com. Nhớ tải bản tiếng anh. Mất kết nối là do driver ko tươg thjx