• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5800 không thể khởi động sau khi up fw 30.0.011

vimobifine

ông bạn cứ nghe người ta nói mà sợ thì làm sao làm được việc lớn. cứ up đi...:D

Mình up bằng wifi. Nhưng không thấy sever cua Nokia hay gi đó. Máy mình đã chạy lại FW 1 lần rồi. Không biết máy bị sao hả các bạn?

phihau

up bằng wifi thì ko bị jì đâu , up xong FW 30 xong thì hack luôn đi cày ung dụng cho dễ

phong1598

Nhưng up bằng cách này, mình thấy nhiều bạn bị lỗi chỉnh giờ hay lỗi hệ thống . Thắc mắc không biết có an toàn không hả bạn?

Nếu bị lỗi giờ hệ thống thì backup lại và reset bằng *#7370# là hết ngay, yên tâm đi, mọi người vẫn làm được mà

vimobifine

Cảm ơn bạn. Nhưng mình gặp phải vấn đề khác: Mình bật bluetooth và wifi thì bị vạch gạch dưới các ứng dụng đó. Nên máy nhận file từ máy khác chận chờn. Mình mong bạn nào biết chỉ giúp với nhé:)

hvnh

Nếu ở HN thì mang ra Thái Phone ở Tuệ Tĩnh cho nhanh nhé, t bị mấy con up bằng USB tẻo, mang ra đó làm nhanh, ngồi đợi lấy lun, có 50k/fat, rẻ bèo

bạn nói địa chỉ ra chút ,đường j số nhà bao nhiêu

foxcracking

Em vừa Update cho con 5800 của em bằng cách Kết nối wifi, Xem cấu hình *#0000* rồi chọn Updtate. Vẫn lên firmware 30.0.011 nhưng thấy DT vẫn ko có gì cải tiến cả, thậm chí chụp ảnh còn xấu hơn firmware 21.0.025 cũ nữa (ảnh bị hột nhiều hơn lúc chưa update).
Các huynh cho em hỏi: liệu Update như vậy có đầy đủ không hay phải download trọn bộ firmware về rồi flash bằng J.A.F mới có được những cập nhật đầy đủ??
Em rất chuối. Mong các huynh giúp em.

panrai

Super V.I.P
Em vừa Update cho con 5800 của em bằng cách Kết nối wifi, Xem cấu hình *#0000* rồi chọn Updtate. Vẫn lên firmware 30.0.011 nhưng thấy DT vẫn ko có gì cải tiến cả, thậm chí chụp ảnh còn xấu hơn firmware 21.0.025 cũ nữa (ảnh bị hột nhiều hơn lúc chưa update).
Các huynh cho em hỏi: liệu Update như vậy có đầy đủ không hay phải download trọn bộ firmware về rồi flash bằng J.A.F mới có được những cập nhật đầy đủ??
Em rất chuối. Mong các huynh giúp em.

mình thì chưa up như bạn lần nào,nhưng theo mình nếu máy báo ver 30 rùi thì nó sẽ là ok hết,còn vấn đề chụp hình thì theo phog cảnh của bạn mới đc chứ:p

vimobifine

Một tuần chờ đợi trong lo lắng. Chưa có bạn nào giúp sao? Mình lại đi up Fw thì mất "money" rồi. Mong các bạn không cho mình là spam tại đây. Mình có thể ít trở lại. Khi nào, mình thấy FW mới thì mình mới góp ý...

pekhang

cái lỗi của ông chủ topic là downgrade đó, phone chết main rồi, mang ra care đi, ko cứu dc ở nhà đâu

vimobifine

Xin lỗi, máy mình bị gạch như thế là do up lên FW nhưng không phải vậy.Mình thấy Fw này chạy nhanh và hỗ trợ bình thường