• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800 v51.0.006]>>>>CFW 8 Omnia Style Homescreen by Anther

TungBach

Bạn có bản đầy đủ hông,cho minh link với,mình tai link ở diển đàn mà.mình đã tải bản FW red,còn 7 file la rile gi thế bạn. thank bạn trước

Link mình mới up ở trên đó , bạn xem kỹ rùi hãy hỏi nha.

JokerB

Anther ơi, mod để ấn giữ phím 0 là tắt mở BT ở tệp nào be9 nhỉ :)
mình nhớ là 102828B2, nhưng k biết sửa số ở dòng 0x3 thế nào để tắt mở BT

Chỉnh sửa cuối:

vipboy217

Anther ơi,bạn ko mod chuyển cache sang E ah,với lại ứng dụng Conservation mình sài bản V4 cũ sao vô phần biểu tượng là máy bị đứng vậy bạn,phải bấm nút Đỏ để thoát ra.Mong V2 sẽ Fix.Thanks

Anther1991

Anther ơi,bạn ko mod chuyển cache sang E ah,với lại ứng dụng Conservation mình sài bản V4 cũ sao vô phần biểu tượng là máy bị đứng vậy bạn,phải bấm nút Đỏ để thoát ra.Mong V2 sẽ Fix.Thanks

Để cache trong C sẽ nhanh hơn đó bạn.
Lỗi đứng máy trong phần biểu tượng mình ko bị.

TungBach

Vip Anther ơi cho mình hỏi tí nhé: sao mình để chủ để màn hình oratsu ram lại cao hơn so với các chủ đề khác mà mình thấy chủ đề oratsu lại nhiều ứng dụng được chạy hơn các chủ đề khác ?

Anther1991

Vip Anther ơi cho mình hỏi tí nhé: sao mình để chủ để màn hình oratsu ram lại cao hơn so với các chủ đề khác mà mình thấy chủ đề oratsu lại nhiều ứng dụng được chạy hơn các chủ đề khác ?

Mình cũng hok biết, mà khám phá được cái này là mừng rồi. Xài hs OraTsu có khi Ram lên tới hơn 73 MB, cứ như mơ :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

@all: Việc port Flashlite 4 từ N8 qua 5800 hiện giờ đang có chiều hướng bất khả thi. Buồn......

sheva079

Anther có thể add thêm link của FW V51 Gốc này lên bên trên luôn được không?? để người nào muốn flash thì chỉ cần down FW gốc và CFW trong Topic của Anther thôi...về rồi flash lun...khỏi đi qua đi lại mấy cái topic..tiện cho mọi người..:D...

Son_Nguyen

Mình rất thích Các CFW do Anther làm, nhưng có một điều cực kỳ dị ứng là cái font chữ cartoon kia, khi lên web đọc báo hay là một số chuyện khác nhìn nó cứ nhảy múa thật là chướng mắt. Mỗi lần down CFW của bạn về toàn phải dùng phần mềm khác đổi font .

Mong là sẽ có V.2 cho bản CFW này với một font chữ đẹp hơn, như Droid chẳng hạn.

Góp ý chân thành
Bạn thích đổi font chữ thì chỉ cần bung file CFW của Anther ra thay thế font khác vào sau đó repack lại là OK ngay mà. Trước mình xài 5800 đổi suốt có sao đâu. Sau khi bung ra nó nắm trong đường dẫn này nè: rofs2\resource\fonts.

TungBach

Vip anther ơi cho mình xin cái Theme SS Omnia HD bạn đang dùng được không? thansk bạn trước:D

bosscarrot

Anther cho mình hỏi cái bật tắt bluetooth bấm phím 0 thì chỉnh làm sao vậy bạn.

JokerB

cái đó thì trc tiên trong bản CFW phải có pm BTswitch, sau đó thêm UID của BTSwitch vào dòng 0x3 ở tệp 102828B2 trong private/10202be9

Anther1991

cái đó thì trc tiên trong bản CFW phải có pm BTswitch, sau đó thêm UID của BTSwitch vào dòng 0x3 ở tệp 102828B2 trong private/10202be9
Chưa đủ. Lấy tệp 102828B2 gốc rồi so sánh với tệp của mình là biết cách làm rồi :))
Cái con số lạ lạ dài ngoằn là đổi UID từ số thập lục phân sang số thập phân đó

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

Anther ơi sắp có flash lite 4.1 từ N8 chưa vậy? thấy mọi người bảo tách flash lite 4.1 từ N8 mình cũng ngồi tách từ chiều qua đến giờ test mà không được. chán quá hic:(:( mệt cả người!