• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5800i, sự thật hay không???

Inuyasha1987

chắc tin đồn thôi, bỏ wifi là mất nhiều điểm lắm, nếu là mình mình sẽ ko mua con này.

Inuyasha1987

Mình cũng vậy,sẽ ko mua 5800i mà mua 5530.

chính xác, nếu cần camera thì 5530 là sáng suốt hơn, vừa rẻ vừa có wifi lại có giao diện ngon hơn, dáng đẹp và khỏe hơn, thua có 0.3 inch ko đáng để mua 5800i, còn khoái gps và 3G thì chắc chắn khoái cả wifi. Nokia mà bán con này thì lỗ chắc, sẽ bị 5800 cũ và 5530 bóp chết

letri_365

Tin này là chính xác nha anh em.5800i có tính năng như 5800XM nhưng chỉ bỏ wifi để giảm giá thành.

Kenji1992

sắp tới, sẽ có Nokia 5800i, với Camera được làm mới:
3 megapixel với tiêu cự zoom nâng từ 3.7=>4.6mm
máy 5800i hình như sẽ không có kết nối wifi

ai muốn xem bản gốc click vào link nhé
http://nokia5800.net/nokia-5800i-coming-soon/

bạn chú ý hok đc đưa link sang diễn đàn khác , đó là nội quy và bạn có 24h để úp hình lên và nếu hok sẽ bị xoá topic này .
psmình chỉ nhắc bạn thôi chứ mình hok có quyền del bài của bạn , thân

bosscarrot

Mấy ông nokia dở hơi, đã là bản i thì làm cho nó tốt hơn đi. Đằng này là thêm cái này, bớt cái kia.

sphinx

Không có wifi thì chỉ để bán ở Trung Quốc thoai, TQ nó cấm dùng di động có wifi mờ.

Yes. You read it right. It is rumored that the wi-fi feature which we love so much has been pulled out from the Nokia 5800i. It seems that this unit is specifically made for the China market. The United States al Communications Commission (FCC), sports WCDMA 900/2100 and quad-band GSM/GPRS/EDGE were given to the Nokia 5800i which China Unicom uses. Apparently, China does not allow wi-fi in phones because of the strict internet access the government allows.

alphablue90

bạn chú ý hok đc đưa link sang diễn đàn khác , đó là nội quy và bạn có 24h để úp hình lên và nếu hok sẽ bị xoá topic này .
psmình chỉ nhắc bạn thôi chứ mình hok có quyền del bài của bạn , thân

ok man, để tối về up ảnh vậyb-)

your_rules

Bây giờ wifi thịnh hành, nơi nơi đều có wifi mà lại bỏ chức năng đó thì cũng như k thui
Nokia làm vậy thì chỉ có nước là ôm hàng mà xài chứ khó lòng ai mà mua hết

hdhuynh

do bạn chụp ở nơi đk ánh sáng hok tốt thôi
p/s : lạc chủ đề rồi nhá

đt 5800 đẳng cấp mà thua n73 chụp hình thì không bằng còn bị lỗi tùm lum.die chết nguồn fw thì tháng nào cũng ra bản mới.mà không khắc phục được j.bản v5th này thấy nhiều lỗi wáb-)b-):-?:-?

Kenji1992

đt 5800 đẳng cấp mà thua n73 chụp hình thì không bằng còn bị lỗi tùm lum.die chết nguồn fw thì tháng nào cũng ra bản mới.mà không khắc phục được j.bản v5th này thấy nhiều lỗi wáb-)b-):-?:-?

hệ điều hành mới mà bạn . còn chuyện úp fw thì nhiều bạn trong khi úp có sảy ra lỗi kết nối giữa máy tình với đt nên vậy , chứ mình úp từ v10 lên v30 mà có thấy sao đâu , bt mà . dùng khá chuẩn nữa

hdhuynh

hệ điều hành mới mà bạn . còn chuyện úp fw thì nhiều bạn trong khi úp có sảy ra lỗi kết nối giữa máy tình với đt nên vậy , chứ mình úp từ v10 lên v30 mà có thấy sao đâu , bt mà . dùng khá chuẩn nữa

sọc màn hình đổi màu,tự động chết phone mình mới tiễn e nó đi nè,ra care thay main luôn..hao pin khủng khiếp những ngưòi làm ăn lớn không nên sài vì pin mau hết không gọi đựoc nhiều

Kenji1992

sọc màn hình đổi màu,tự động chết phone mình mới tiễn e nó đi nè,ra care thay main luôn..hao pin khủng khiếp những ngưòi làm ăn lớn không nên sài vì pin mau hết không gọi đựoc nhiều

bạn sài sao chứ mình vẫn bt . lạc chủ đề rồi .

your_rules

Từ chủ đề 5800i bị chuyển qua thành camera, fw với main lun
Các bạn nên quay lại đúng chủ đề đi, k thì mod sẽ clock topic lun đó

alphablue90

xác nhận là 5800i vẫn như cũ chả khác gì cả nên khỏi up ảnh:p, còn về máy ảnh của 5800i thì không biết nó có cải thiện tí nào không:-/, chứ mà như 5800 chụp trong nhà thì cầm ném luôn đi cho tiện;)

K

knight1112

Guest
Em nghĩ camera sẽ tốt hơn nhiều í !
Cách tính theo chuẩn máy phim, khổ 35mm
Thì 35:3,6=9,7 tức là cảm biến nhỏ hơn 9,7 lần so với máy phim
35:4,7=7,4 cảm biến nhỏ hơn 7,4 lần so với máy phim
Cảm biến càng lớn thì thu nhận ánh sáng càng nhiều -> chụp tối tốt hơn,ảnh cũng chất lượng hơn
Em nghĩ con này dành cho thị trường China, và đang hi vọng có thể thay camera từ chú này sang 5800 thường :))