• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(9 Apr) Atom Life WM6.5 21500 WWE (Beta 6 release)

thanhbinh123

đã có bản 21500 các bạn dow về test nha
bản này không có sự khác biệt lớn so với bản beta 5
attachment.php

link:http://www.sendspace.com/file/hzmb13 http://rapidshare.com/files/219178769/life21500.zip

0985304186

Bản này cài 1 số soft chạy vẫn ko đc mượt cho lắm,free ram sau khi soft là 22 mb,nói chung chạy cũng tạm đc.

anhtuhntl

Mình mới xài thử sang wm 6.5 còn 1 vài thắc mắc ai rành trả lời giúp mình với!
Mình hay xài ct WkTaskL để đóng các ct nhưng khi cài WkTaskL trên wm 6.5 này mình bị tình trạng là khi nhấn vào start,rồi nhấn dấu "X" ở góc phải trên màn hình thì khi trở lại today bấm vào start không tác dụng nửa muốn trở lại today bình thường mình phải bấm vào today trong cửa sổ start( khi không cài WkTaskL thì không bị như vầy)

anhtuhntl

Ai góp y' cho mình nên thay thế Wktaskl bằng ct nào khác với!Hoặc có cách nào khắc phục trường hợp này với!Thanks rất nhiều

QuangThang89

Bản này cài 1 số soft chạy vẫn ko đc mượt cho lắm,free ram sau khi soft là 22 mb,nói chung chạy cũng tạm đc.
Bạn dùng phần mềm Advanced Configuration tool là có thể nâng free ram lên, mình thấy bản này chạy các chương trình đều tốt mà bạn :)
Ai góp y' cho mình nên thay thế Wktaskl bằng ct nào khác với!Hoặc có cách nào khắc phục trường hợp này với!Thanks rất nhiều
WM6.5 chạy tốt phần mềm HTC Task Manager thui bạn, hoặc cũng có thể phần mềm pbar nhưng cái này mình ko bít có được ko vì chưa xài, hiện mình đang xài HTC Task Manager chạy rất tốt
P/S: test bản này thấy nhanh hơn bản beta5, touch mượt hơn và tốc độ cũng nhanh hơn

Chỉnh sửa cuối:

0985304186

bản này vẫn như những bản khác,cài 1 số soft như ringo mobile và wktaskl vẫn bị bạn ạ,còn lại là đc,nghe nhạc ko bị buffer như bản beta 5 nữa.

anhtuhntl

Sory ngoài đề chút nha!Mình xài atom life dang kiếm HTC ták mânger thay thế wktaskl mà khó kiếm version cho atom lìe wa'!Ai rành HTC ták mânger cho mình biết versione nào chạy được với!Cho mình xin luôn link dow mới(các link trong diển đàn up len mediafire hư hết rồi)Thanks rất nhiều!

QuangThang89

Sory ngoài đề chút nha!Mình xài atom life dang kiếm HTC ták mânger thay thế wktaskl mà khó kiếm version cho atom lìe wa'!Ai rành HTC ták mânger cho mình biết versione nào chạy được với!Cho mình xin luôn link dow mới(các link trong diển đàn up len mediafire hư hết rồi)Thanks rất nhiều!
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Mình up cho bạn bản taskmanager mình đang xài
Đầu tiên bạn tải cái này về rồi cài vào main HTC Boot Laucher
Sau đó bạn tải HTC Task Manager về và cũng cài vào main HTC Task Manager
Chúc vui :)

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Đuôi DIO là file copy vào thẻ nhớ để up rom chứ ko phải file up từ PC, bạn dùng thẻ có dung lượng dưới 2GB, format thẻ về định dạng FAT trên PC, copy file DIO đó vào thẻ, gắn thẻ vào máy, bấm nút record + chọt lỗ reset, nhả reset ra và vẫn giữ nút record cho đến khi xuất hiện màn hình bootloader, sau đó chờ máy chạy đến 100% tự reset là máy có rom mới (lưu ý là thẻ ko để file nào ngoài file FLASH.DIO nha), chúc vui :)

dai_atomlife

Đuôi DIO là file copy vào thẻ nhớ để up rom chứ ko phải file up từ PC, bạn dùng thẻ có dung lượng dưới 2GB, format thẻ về định dạng FAT trên PC, copy file DIO đó vào thẻ, gắn thẻ vào máy, bấm nút record + chọt lỗ reset, nhả reset ra và vẫn giữ nút record cho đến khi xuất hiện màn hình bootloader, sau đó chờ máy chạy đến 100% tự reset là máy có rom mới (lưu ý là thẻ ko để file nào ngoài file FLASH.DIO nha), chúc vui :)
thanks
em không thạo up trên thẻ,em chỉ biết up trên pc thôi,bác biết bản nào chạy được trên pc không, hướng dẫn em với....;;)
em đọc trên Forum thấy hướng dẫn up từ thẻ có đoạn

Chạy công cụ XVI32.exe, load Flash.dio, xóa 12byte header (Flash.dio ban đầu khi mở bằng XVI32.exe sẽ có đoạn hexstring là "XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX E9 FD FF 00...")xóa 12 XX. Cuối cùng Flash.dio sẽ có hexbyte bắt đầu là E9 FD... Lưu lại với tên là AL1.DIO trong thư mục SRPX tool.
4. Chạy cmd trong thư mục SRPX tool
4.1. Nhập dòng lệnh: msflshtool AL1.dio -d -p 1 bạn sẽ nhận được file AL1.dio.part1
4.2. Nhập dòng lệnh: SRPX2XIP AL1.dio.part1 xip.bin bạn sẽ nhận được file xip.bin
5. Mở file xip.bin bằng XVI32.exe, tìm đoạn hexstring FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00 bằng cách search. Tại gần đoạn hexstring trên sẽ có đoạn 00 00 80 00. "80" chính là thông số papepool. Bạn hãy đổi thành 40/60 tùy mục đích của bạn. Xong thì lưu lại.
6. Tại dòng lệnh cmd, bạn nhập dòng lệnh XIP2SRPX xip.bin bạn
[/COLOR]vậy em mà up bằng thẻ có phải qua những bước đó không ạ

Chỉnh sửa cuối:

quanktv

thanks
em không thạo up trên thẻ,em chỉ biết up trên pc thôi,bác biết bản nào chạy được trên pc không, hướng dẫn em với....;;)
em đọc trên Forum thấy hướng dẫn up từ thẻ có đoạn [/Bsẽ nhận được file xip.bin.xiporg. Với file ......)](Chạy công cụ XVI32.exe, load Flash.dio, xóa 12byte header (Flash.dio ban đầu khi mở bằng XVI32.exe sẽ có đoạn hexstring là "XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX E9 FD FF 00...")xóa 12 XX. Cuối cùng Flash.dio sẽ có hexbyte bắt đầu là E9 FD... Lưu lại với tên là AL1.DIO trong thư mục SRPX tool.
4.1. Nhập dòng lệnh: msflshtool AL1.dio -d -p 1 bạn sẽ nhận được file AL1.dio.part1
4.2. Nhập dòng lệnh: SRPX2XIP AL1.dio.part1 xip.bin bạn sẽ nhận được file xip.bin
5. Mở file xip.bin bằng XVI32.exe, tìm đoạn hexstring FF FF FF FF FF FF FF FF 9B 4F FF FF 64 B0 00 00 bằng cách search. Tại gần đoạn hexstring trên sẽ có đoạn 00 00 80 00. "80" chính là thông số papepool. Bạn hãy đổi thành 40/60 tùy mục đích của bạn. Xong thì lưu lại.
vậy em mà up bằng thẻ có phải qua những bước đó không ạ

Làm gì mà phức tạp vậy bạn. Đoạn hướng dẫn này nói về cách chỉnh sửa pagepool mà.
Hiện nay up bằng thẻ cho atomlife là an toàn nhất và đơn giản nhất rồi đó. Up qua cable rất nguy hiểm. Những bản ROM chỉ có mỗi file AL1.DIO là những bản sử dụng cách up bằng thẻ.
Cách up bằng thẻ chỉ thế này thôi:

- Chuẩn bị thẻ nhớ nhỏ hơn 2G, format FAT16 (trên PC là FAT).
- Chép file AL1.DIO vào thẻ(trong thẻ chỉ để mỗi file này thôi nhé).
- Nhấn Record + chọc Reset, buông Reset trước
- Chờ xuất hiện dòng chữ: ***MiniSD Detected***(có thể buông record được rồi)
- Chờ 100% máy tự reset là đã có ROM mới!

Chúc bạn thành công!
P/S: trên diễn đàn có một số mem thực hiện thành công với thẻ > 2GB. Nếu không có thẻ < 2GB bạn có thể thử, nếu bị lỗi có thể tìm mua thẻ <2GB up lại, không sợ bị hỏng máy đâu.

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Tất cả file rom mà các cooker đưa lên toàn là file FLASH.DIO (file này đã thực hiện cắt 12bites đầu rôi) nên bạn chỉ việc copy vào thẻ và run thui (nhớ format thẻ trên PC ở định dạng FAT nha).
Up bằng cable cho AL rất nguy hiểm, đầu tiên là cái vụ ID Country, thứ 2 là việc đang up mà PC reset 1 cái là con AL biến thành cục chặn giấy cao cấp luôn :D. Chúc may mắn :)
P/S: Chỉ trả lời việc up rom cho AL ngang đây thui nha, đã có topic dành riêng cho mục này rồi, các mem tiếp tục test về bản beta6 này đi

haiphono

bản này vẫn chưa sửa được lỗi không nhận được tin nhắn, không gửi được ti nhắn, hoặc có thể nhưng phải vài giờ sau mới gủi đi hoặc nhận được. Có bác nào biết cách giải quyết không? bày cho em với.

QuangThang89

Bạn xem lại đi, máy mình gửi và nhận tin nhắn đều tốt mà, bạn kiểm tra lại phiên bản radio của máy và kiểm tra sóng vùng mình đang xài thử xem
P/S: Bạn cũng ở Huế luôn hả, có gì liên lạc với mình mình sẽ giải đáp thắc mắc cho :D

haiphono

Ok. Thanks quangthang89 truoc. Sau khi up xong sóng vẫn tốt, mạnh mẽ, khỏe khoắn, chỉ tội tin nhắn bị lỗi mãi. Đã chỉnh lại tổng đài tin nhắn rùi, nhưng đành chịu.

anhtuhntl

Ok. Thanks quangthang89 truoc. Sau khi up xong sóng vẫn tốt, mạnh mẽ, khỏe khoắn, chỉ tội tin nhắn bị lỗi mãi. Đã chỉnh lại tổng đài tin nhắn rùi, nhưng đành chịu.
Cách đơn giản nhất là vậy:bạn kiếm lại bản rom gốc của 02 up lại ( rom file exe đó up bằng sync với PC) như vậy là bạn đả có radio chuẩn rồi.Sau đó mới up lại rom này!(Vì rom này là file FlASH.DIO không có radio nó sẻ xài radio củ của bản rom trước của bạn)

anhtuhntl

thanks
em đọc trên Forum thấy hướng dẫn up từ thẻ có đoạn

Chạy công cụ XVI32.exe, load Flash.dio, xóa 12byte header (Flash.dio ban đầu khi mở bằng XVI32.exe sẽ có đoạn hexstring là "XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX XX E9 FD FF 00...")xóa 12 XX. Cuối cùng Flash.dio sẽ có hexbyte bắt đầu là E9 FD... Lưu lại với tên là AL1.DIO trong thư mục SRPX tool.
[/COLOR]vậy em mà up bằng thẻ có phải qua những bước đó không ạ
Cái đó không phải là hướng dẩn up rom từ thẻ nhớ bạn ah!Mà là cách sử lý rom exe thành rom FLASH.DIO để up bằng thẻ!Còn cách up bằng thẻ thì rất đơn giản đúng như mem quanktv nói đó bạn( lại an toàn hơn up bằng cape,vi up cape dể gạp sự cố lắm)

dai_atomlife

đã có bản 21500 các bạn dow về test nha
bản này không có sự khác biệt lớn so với bản beta 5
attachment.php

link:http://www.sendspace.com/file/hzmb13 http://rapidshare.com/files/219178769/life21500.zip
em vừa up 6.5 nói chung cũng được. nhưng mở tin nhắn còn chậm lắm, và lại mắc một lỗi không biết khắc phục thế nào. đó là khi không dùng Today mặc định của WM 6.5 thì ở hai góc dưới của màn hình đêu hiển thị contacs . bình thường thì một bên hiển thị phone và một bên hiển thị contacs giờ nó hiển thị cả hai bên contacs. bác nào biết khắc phục lỗi này không?:O

HTC task manager không cài được cho dòng không thuộc HTC thi phải. Cao thủ nào có thể chế biến để cài được cho dòng atom thì chia sẻ cho anh em một bản. em thấy Icon trên today của nó đẹp và chạy ổn định nhưng đành nhìn à thèm thôi. :p