• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

ancola66

Super V.I.P
MIUI 1.4.1 今天17时准时发布,支持 9 款热门机型;同时自本周起,MIUI 全面迈进 Android 2.3时代

顺祝各位机油节日快乐!

Hôm nay 17:00 (Giờ Bắc Kinh) MIUI 1.4.1 sẽ được phát hành và hỗ trợ 9 giao diện phổ biến , đồng thời kể từ tuần này, MIUI sẽ dành toàn bộ thời gian để phát triển Android 2,3

Chúc các bạn một kỳ nghỉ cuối tuần hạnh phúc!

hungcola

Bác chỉnh sửa cái này mà đưa được webkit vào thì hay phải biết, thank bác cái đã

ZphilongZ

Phù, sau 1 hồi ( hơi lâu) hì hục cũng ROOT, E-OFF, S-OFF xong rồi, giờ download bản ROM này về Up lên coi sao.
Ủa mà vậy là phải Full Wipe hả?
Run quá ... chưa vọc bao giờ....

Ủa, file này "Dạng tập tin: 7z gscriptlite.7z‎ (678 Bytes, 0 lần tải) " dùng làm gì vậy ta?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

....................................
Sau khi download được dile Adb-fastboot.zip, copy vao SDcard, Recovery từ nó, thì nó hiện nên 3 dòng:
Finding update package....
opening update package...
Installation aborted

Rồi dừng tại đó.

Vậy là bị sao vậy anh em.
Tôi đã Full Wipe rồi ( bằng bản 1.3)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Ủa Download sao mà ra file đó.. hix, đang down lại....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

Hoàn thành rùi, thanks bạn ancona66 nhìu nhìu

Chỉnh sửa cuối:

ZphilongZ

Khi khởi động bị lỗi sau:
"Tiến trình android.process.acore bị dừng bất thường. Vui lòng xin thử lại."

Có ai bị vậy không ta?

nhatminh

"hungcola
Bác Ân ơi, em vào Market bàng 3g mà mãi không tải được ứng dụng, để 30p mà nó vẫn báo đang tải, cũng không thấy hiện lên là tải được bao nhiêu như khi vào bằng WIFI, bác thử lưu ý chỉnh sửa xem nhé ".
Tôi cũng bị y chang như bác hungcola vậy chưa biết làm thế nào để khắc phục được cả. Các bác giúp đỡ với.

ancola66

Super V.I.P
a66_MIUI 1.4.1_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v4.0 (2/4/2011)

* Update Miui Office 1.4.1
*Thay Bàn phím mặc định bằng Bàn phím Đa Ngôn ngữ (Gõ tiếng Việt rất tốt)
* Tiếp tục sửa ngôn từ trong các ứng dụng (Cảm ơn bạn CaothanhhaiVenusian rất tích cực nhặt sạn và bới lông tìm vết =D> )
*...........................

Đã có trên bài 1

ZphilongZ

Test luôn coi có good hơn ko hehehe.
thanks nhìu nhìu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

Đã Up xong, đang reboot...................

Wow, GPS, WF khá good, sóng thấy có vẻ ... chưa good.. Không viết có phải tại phòng kính không...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Nhưng còn 1 điểm là không biết làm sao sử dụng Syn.

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

cái bàn phím gõ tiếng việt nó cứ hiện cái tiên đoán khó chịu thế nhỉ,bác nào biết tắt ko vậy?

khoadiepnguyen

Bạn tháo Pin ra lắp vào khởi động lại hết liền =))

Bạn đã chơi FULL WIPE chưa. Mình nghĩ bạn chưa FULL WIPE nên có thể bị lỗi khởi động.
Full wipe đầy đủ bạn àh. Mình dùng bản V1.3 đó.
Không hiểu thế nào nữa.

@Ancolla66: Rom này mỗi tuần cập nhật là cứ phải úp lại sao hả anh?

Vừa thử xong bản V4.0. Vẫn như cũ....không boot vào được chỉ dừng ở chữ HTC màu xanh lá cây thôi.
Tại sao ai cũng úp được còn mình thì không vậy ta? Đã thay radio v 12.35d rồi mà cũng không được. :(

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Test luôn coi có good hơn ko hehehe.
thanks nhìu nhìu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

Đã Up xong, đang reboot...................

Wow, GPS, WF khá good, sóng thấy có vẻ ... chưa good.. Không viết có phải tại phòng kính không...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Nhưng còn 1 điểm là không biết làm sao sử dụng Syn.

Thằng này không phải là rom của HTC hay Google nên muốn Sync phải dùng cái NÀY (ứng dụng 91 )

cái bàn phím gõ tiếng việt nó cứ hiện cái tiên đoán khó chịu thế nhỉ,bác nào biết tắt ko vậy?

Chạy ứng dụng Bàn phím đa ngôn ngữ, vào Thiết lập bàn phím, ở mục Thiết lập đề xuất từ ngữ bạn tắt chức năng Hiển thị đề xuất từ đi là OK

Full wipe đầy đủ bạn àh. Mình dùng bản V1.3 đó.
Không hiểu thế nào nữa.

@Ancolla66: Rom này mỗi tuần cập nhật là cứ phải úp lại sao hả anh?

Bạn không up cũng được mà:-?, nhưng không up lại nhấp nhổm:))

khoadiepnguyen

Bạn không up cũng được mà:-?, nhưng không up lại nhấp nhổm:))
8:54PM: Cơ bản là bây giờ chưa được thưởng thức em nó anh àh, em đang mò các kiểu nhưng DHD của em vẫn chưa chịu nhận ROM này, vẫn chữa tìm ra nguyên nhân nữa.

9:09PM: Haha được rồi anh Ân ơi. Em đã tìm ra nguyên nhân tại sao bữa giờ em úp không được.
Hồi trước em dùng ClockworkMod 2.5.1.3. Em vừa nâng cấp lên
ClockworkMod 3.0.2.4_R1. Full wipe lại bằng v1.3 sau đó úp lại. Phát một ăn luôn. Thỏa mãn.....
Em nghĩ anh Ân nên bổ sung lưu ý này vào để một số member không úp được có thể tìm ra nguyên nhân.
Thanks anh nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
8:54PM: Cơ bản là bây giờ chưa được thưởng thức em nó anh àh, em đang mò các kiểu nhưng DHD của em vẫn chưa chịu nhận ROM này, vẫn chữa tìm ra nguyên nhân nữa.

9:09PM: Haha được rồi anh Ân ơi. Em đã tìm ra nguyên nhân tại sao bữa giờ em úp không được.
Hồi trước em dùng ClockworkMod 2.5.1.3. Em vừa nâng cấp lên
ClockworkMod 3.0.2.4_R1. Full wipe lại bằng v1.3 sau đó úp lại. Phát một ăn luôn. Thỏa mãn.....
Em nghĩ anh Ân nên bổ sung lưu ý này vào để một số member không úp được có thể tìm ra nguyên nhân.
Thanks anh nhiều.

Đúng, đúng. Mình cũng không để ý vụ này vì từ lâu lắm rồi mình đã dùng CW 3.0.0.5;;)

ancola66

Super V.I.P
*Phiên bản a66_MIUI _1.4.1_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v4.0 đưa lên lúc chiều thiếu một file hỗ trợ chạy SRS (Hiệu ứng âm thanh khi nghe nhạc). Phiển bản sửa lỗi đã được thay thế trên bài 1. Các bạn tải lại nhé.

* Thành thật xin lỗi các bạn;;)

Chỉnh sửa cuối:

denzo

Bạn cũng không nên đặt tên ROM có dấu cách vì Rom Manager nó hem đọc được ;)