• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

labaitay

bác Ân cho e hỏi, máy e sau khi up bản rom a66_MIUI 1.5.20_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_v13.1b__21/5/2011 (Kernel LorDModHD v4.5) thì media ko còn dùng được nữa, máy luôn báo file type is not supported, như vậy nghĩa là sao ah, có ai gặp trg hợp như e ko ?

nguyenthangbt12

Hình như đã lâu rồi mà không thấy bác chủ thớt cập nhật phiên bản mới nhỉ, hiện giờ đã lên 1.6.3 rồi, mình đã dùng thử thấy rất hay, nhưng mỗi tội chỉ toàn tiếng anh không chuyển được sang tiếng việt, mong bác chủ topic cập nhật cho anh em thưởng thức.

ancola66

Super V.I.P
Hình như đã lâu rồi mà không thấy bác chủ thớt cập nhật phiên bản mới nhỉ, hiện giờ đã lên 1.6.3 rồi, mình đã dùng thử thấy rất hay, nhưng mỗi tội chỉ toàn tiếng anh không chuyển được sang tiếng việt, mong bác chủ topic cập nhật cho anh em thưởng thức.
Đang đợi bản Tiếng Anh hoàn chỉnh để Build cho anh em bản Tiếng Việt Final, sau đó có lẽ sẽ lập một Topic hướng dẫn làm tiếng Việt cho Rom MIUI cho bạn nào máu vọc:D. Bởi vì mình đã chuyển sang dùng Sensation roài:p

nguyenthangbt12

Đang đợi bản Tiếng Anh hoàn chỉnh để Build cho anh em bản Tiếng Việt Final, sau đó có lẽ sẽ lập một Topic hướng dẫn làm tiếng Việt cho Rom MIUI cho bạn nào máu vọc:D. Bởi vì mình đã chuyển sang dùng Sensation roài:p

Thể nào mà thấy bẵng đi mấy bản, chắc từ nay còn đợi dài dài rồi hihi..

ancola66

Super V.I.P
a66_MIUI 1.6.3_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_v15__8/6/2011
(Kernel LorDModHD v5.6) đã có trên bài 1

* Hiện nay mình chuyển sang dùng HTC SENSATION nên có thể không cập nhật thường xuyên phiên bản tiếng Việt cho rom MIUI được. Rất cảm ơn các bạn đã nhiệt tình ủng hộ trong thời gian vừa qua.

nguyenthangbt12

a66_MIUI 1.6.3_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_v15__8/6/2011
(Kernel LorDModHD v5.6) đã có trên bài 1

* Hiện nay mình chuyển sang dùng HTC SENSATION nên có thể không cập nhật thường xuyên phiên bản tiếng Việt cho rom MIUI được. Rất cảm ơn các bạn đã nhiệt tình ủng hộ trong thời gian vừa qua.

Cảm ơn bác đã nhiệt tình với anh em.

htcwildfire

A chủ thớt ơi!bản 1.6.3 này bị lỗi theme mất rùi,e đã cài cả tiếng anh lẫn tiếng việt của a,nhưng thay theme toàn bị fore close!a có khắc phục đc ko?

nguyenthangbt12

A chủ thớt ơi!bản 1.6.3 này bị lỗi theme mất rùi,e đã cài cả tiếng anh lẫn tiếng việt của a,nhưng thay theme toàn bị fore close!a có khắc phục đc ko?

Chính xác là bị lỗi FC, muốn được thì bạn cài xong theme phải khởi động lại máy thì mới được

Livingtolove

Hic , vấn đề là e đã dùng miui từ khi bác ân làm bản tiếng việt , chưa bao h bị thế này . Duyệt web mặc định xoay ngang màn hình rất khó chịu , flash vẫn có nhưng k mở đc link hoặc xem phim :(

ZphilongZ

Gốc Trung Của là thấy chán rùi...
@ancola66: Không có ý phủ nhận công lao của bác nha ;)

dongmai2010

Bản a66_MIUI 1.6.3_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_v15__8/6/2011, em flash xong dùng thì gặp lỗi sau nên phải gỡ bỏ. Không biết có thể sửa được không ạ, chứ đẹp mê hồn thế, không dùng được thì tiếc quá. Chẳng là em quen dùng phần mềm lọc tin nhắn và cuộc gọi SPC, chặn tin nhắn và cuộc gọi thì bình thường, nhưng hễ cứ nhắn tin từ hòm thư private đi thì máy khởi động lại, tin nhắn không gửi được. Nhắn từ chương trình nhắn tin mặc định thì vẫn bình thường, nhắn tin đến các số private bằng chương trình nhắn tin mặc định thì tin gửi đi vẫn chuyển vào hòm thư private như bình thường. Thế mới ghét chứ, có cách nào fix không ạ?+

ancola66

Super V.I.P
Gốc Trung Của là thấy chán rùi...
@ancola66: Không có ý phủ nhận công lao của bác nha ;)

Diễn đàn CÔNG NGHỆ không có CHÍNH TRỊ ở đây. Các bạn lưu ý điều này nhé.

Bản a66_MIUI 1.6.3_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_v15__8/6/2011, em flash xong dùng thì gặp lỗi sau nên phải gỡ bỏ. Không biết có thể sửa được không ạ, chứ đẹp mê hồn thế, không dùng được thì tiếc quá. Chẳng là em quen dùng phần mềm lọc tin nhắn và cuộc gọi SPC, chặn tin nhắn và cuộc gọi thì bình thường, nhưng hễ cứ nhắn tin từ hòm thư private đi thì máy khởi động lại, tin nhắn không gửi được. Nhắn từ chương trình nhắn tin mặc định thì vẫn bình thường, nhắn tin đến các số private bằng chương trình nhắn tin mặc định thì tin gửi đi vẫn chuyển vào hòm thư private như bình thường. Thế mới ghét chứ, có cách nào fix không ạ?+
a66_MIUI 1.6.17_ 2.3.4 Gingerbread_Vi_v16__19/6/2011
đã có trên bài 1