• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES v08_PV (Update30/09/2010)

thqt1b

Quá tuyệt vời. E xài mấy bản khác toàn nghe tiếng éo éo, h nay ước mơ đã thành sự thật.

bvh2228

Hình như vẫn chưa Sync được với PC, các phần còn lại chạy mượt mà và ổn định!

keo_lac

em ko tài nào vào android được, em hard reset lần nữa ko ăn thua, em lại up lại rom vẫn chỉ vào đc windows, ko vào đc android

levietcuong08

vô Android mình khoái nhất cái game con bò abdution lắc qua lắc lại để chơi game trông pro quá

edmundo2203

đã có V2 rồi Bác.hê hê.cả ngày hôm nay ngồi vọc android và đợi V2 của Bác.thank Bác ÂN

ptg8011

vọc android cứ dùng phím cứng nhiều, e thấy cứ ngại ngại :D mà thích nhất là cái wall mặt nước, động vào nó sóng sánh lăn tăn hay hay :) WP nhà mình k có cái đấy nhỉ ^^

edmundo2203

Bác Ân cho e hỏi set 3G trên android thì cài đặt lại thông số APN e tìm hoài mà chẳng thấy APN ở đâu,Bác chỉ dùm e với?

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân cho e hỏi set 3G trên android thì cài đặt lại thông số APN e tìm hoài mà chẳng thấy APN ở đâu,Bác chỉ dùm e với?
Máy đang sạc pin nên không trợ giúp tại chỗ được :p. Nhưng mình đang dùng bản FROYO RC 1.2 khá hay (Tự set 3G luôn và nhiều thứ hay hơn bản desire v5 )

ancola66

Super V.I.P
em bó tay, up kiểu j cũng ko đc, chỉ vào đc windows, ko tài nào vào đc android. chán quá
Bạn xem lại chép Android vào thẻ nhớ đã đúng và đủ (Với từng phiên bản Android) chưa :-?. Bạn xem máy đã nhận thẻ nhớ chưa:-?. Bạn xem thẻ nhớ của bạn đã được Format với định dạng FAT 32 chưa :-?

vudq

Boot bản Desirebuild v5 thì không sao nhưng boot bản FROYO RC 1.2 thì màn hình xanh lè. :((

caothanhhai

Vô anddoid mình đang bối rối ở chổ làm sao back up được danh bạ .

Tham khảo nhé

1. Importing WM Contacts into Android (thanks to brownman)

You need PIM Backup, a computer with internet access and a Gmail account.

1. Open PIM Backup on your Windows Mobile device. Select the Backup action and unselect everything but contacts, then hit Next.

2. At the "Select backup filename and folder" screen, unselect the "compress backup" and "binary backup" options, then hit Next.

3. Transfer the BACKUP.PIB file that you just made from your phone to your computer. Change the extension from .PIB to .RAR, then extract the file.

4. The extracted file should be BACKUP.CSC. Simply change the extension to .CSV and import the file to your gmail account. All your contacts can now be imported to your phone through gmail - just follow the instructions given in the phone's contact menu.

or activesync with google http://www.google.com/support/mobile...&answer=138636

caothanhhai

Bạn vào Setting - Wireless & Networks - Mobile networks - Access Point Names - Bấm vào Menu ( nút Windows) - New APN - Nhập dữ liệu - Menu - Save .
Chọn vào cái APN vừa tạo, chọn vào mục Mobile Networks là xong

Các thông số tương ứng của mỗi mạng
VinaPhone:
GPRS: APN: m3-world, User name: mms, Password: mms

Mobifone:
GPRS: APN: m-wap, Username: mms, Password: mms

Viettel:
GPRS: APN: v-internet, Username: (để trống), Password: (để trống)

Vietnamobile:
GPRS: APN: internet, Username: (để trống), Password: (để trống)

duongpham

Các bạn cho mình hỏi mình đã cài bản desirebuild_v5 rồi, bây giờ muốn thử dùng bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.2 thì phải làm như thế nào. Giử nguyên bản cũ và chạy bản mới được ko, xin các bạn chỉ giáo thêm, dùng Android thấy thích thật nó là lạ và vọc thấy hay hay. Tks all