• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

benhtamthan

Chào Pác lungtung,

Gửi tặng Pác và các Pác khác khi cần nè

http://www.4shared.com/file/reTO5gbO/Opera_97_36027.html

Chúc vui!

Lấy opera 9 ở trang chủ opera à, hay ở đâu nhỉ, nếu có đưa lên cho mình với, phòng khi bác ancola chém nó đi rồi

Gửi Pác datnguyen888:

Trong bài Rom radio, Mình đã pót ý kiến cho con HD2 của Mình đó, Pác thử nha:

Đối với rom Chef ancola66 thì Mình dùng radio: 2.10.50.28_2 thì sóng tốt, wifi không chập chờn, chuyển từ 2g sang 3g vô tư : Mình dùng radio này.

(Rom của Pác Quang thì 2.15.xx.xx mới nhất là tốt nhất)

Lưu ý: để chạy tốt thì up radio trước khi up rom, nếu đã up rom thì up rom lại sau khi up radio (cần thiết thì task29 và nhất thiết phải hard reset sau mỗi lần up rom)
Đó là đối máy HD2 của Mình và đang dùng Vina.
Chúc Pác thành công.

Anh BTT ui, Trong thời gian chờ đợi bản có HTC , cho em hỏi là nên Up bản Radio ROM nào hợp với Rom của bác Ancola ? Nên xài Radio 2.14 hay là 2.15 ? Xin cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Opera 10: nếu cài vào rom hay trong main memory thì mạnh mẽ và nhanh hơn.

Với các nhận xét sau:

- dùng cache tốn nhiều ram, phải canh mà clear (nếu cache vẫn giữ ở main memory)
- Có speed dial rất tiện như opera 10.xx trên PC
- Dùng turbo, nên load trang web nhanh hơn
- Nếu không chỉnh reg... thì mặc nhiên chưa hổ trợ đa điểm như banh/thu lớn / nhỏ như opera9
- Ưu điểm tuyệt đối (so với Opera 9) là xem được các file flash
- Ít rớt khi dùng hay mở nhiều tab...

Đó là Mình tóm lược, dĩ nhiên các Pác khác còn có nhiều ý kiến theo kinh nghiệm khác nhau mà.

Chúc trải nghiệm 43 với nhiều khám phá lẫn hào hứng.
Opera 10 thì ok hơn hẳn opera 9 rồi nhưng ghét là không rom đa điểm mất hết cái hay
Bản V43 không có opera 9 và IE. Opera 10 không đa điểm được, buồn ghê. Dùng cái phần mềm zoomer vào cũng không hay. Nói chung không thể thay thế được bản 9 ở cái đa điểm. Không hiểu sao bản này bác ancola lại bỏ opera 9 đi nhỉ
Opera 10 thì bao giò mình cũng cài và cài vào bộ nhớ máy. Vào youtube xem video ngon lành, bản v43 mình dùng opera 10 vào youtube chờ mãi không load để xem video được

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Cái Link bị làm sao rùi pác ơi, cho em hỏi thêm bản này co HTC masenger chưa luôn nha.

Thank pác nhiều

Đã fix Link!!
Bác Ân còn chưa Up lên! sao mà mình có được! có phải Rom mình cook đâu! cứ chờ thôi! chắc là xong rồi nhưng bác Ân bạn cái gì đó! Lo gì sẽ có thôi mà!

benhtamthan

Xác nhận với Pác lungtung là có IE nha

Opera 10 thì ok hơn hẳn opera 9 rồi nhưng ghét là không rom đa điểm mất hết cái hay
Bản V43 không có opera 9 và IE. Opera 10 không đa điểm được, buồn ghê. Dùng cái phần mềm zoomer vào cũng không hay. Nói chung không thể thay thế được bản 9 ở cái đa điểm. Không hiểu sao bản này bác ancola lại bỏ opera 9 đi nhỉ
Opera 10 thì bao giò mình cũng cài và cài vào bộ nhớ máy

lungtung

Xác nhận với Pác lungtung là có IE nha
:)) có IE nhưng không có opera 9 . Bác ancola giải quyết cho thằng opera 10 zoom đa điểm đi bác ( chắc khó - nếu không đã có từ lâu ). Vụ này mà được thì yên tâm từ bỏ opera 9 rồi, không thì vẫn phải có nó, dùng tiện dụng mà cũng khoe hàng luôn lúc cần. Mà sao thằng opera nó không hỗ trợ opera 10 đa điểm cho HD2 nhỉ mà chơi thằng số 9 cổ hủ

meou19862006

Pác Ân ơi sao nó hiện lên cai này "The file you are trying to access is temporarily unavailable."
Hùi hụp lắm rồi Pác fix lại giúp em, không Fim F5 bị "Đơ" thì tội em :p :p

Thank Pác nhiều!!

Chắc do mang của em, đả dow xong, thank pác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

maiyeuemnn

Pác Ân ơi sao nó hiện lên cai này "The file you are trying to access is temporarily unavailable."
Hùi hụp lắm rồi Pác fix lại giúp em, không Fim F5 bị "Đơ" thì tội em :p :p

Thank Pác nhiều!!

Cái này là do nhiều người cùng down 1 lúc đó bạn, chịu khó F5 chút may ra down được :D

thanhtbv

Đối với rom Chef ancola66 thì Mình dùng radio: 2.10.50.28_2 thì sóng tốt, wifi không chập chờn, chuyển từ 2g sang 3g vô tư : Mình dùng radio này.

(Rom của Pác Quang thì 2.15.xx.xx mới nhất là tốt nhất)

Lưu ý: để chạy tốt thì up radio trước khi up rom, nếu đã up rom thì up rom lại sau khi up radio (cần thiết thì task29 và nhất thiết phải hard reset sau mỗi lần up rom)
Đó là đối máy HD2 của Mình và đang dùng Vina.
Chúc Pác thành công.[/QUOTE]

Cho mình hỏi luôn tí,Mình up radio rồi, nhưng khi mình up ROM ,nhưng bản Rom cài luôn radio lên nó theo luôn radio có sẵn,vậy phải tách radio rieng hả bác?