• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

pandamiss

Ý mình là mình đã chuyển về lockscreen default rồi. Có điều khi có tin nhắn đến hay cuộc gọi nhỡ nó ko hiển thị theo kiểu truyền thống ở nút slide ý. Ví dụ bình thường khi có tin nhắn đến. mình ấn vào nút slide thì nó trượt xuống ra nút sms, mình trượt nút sms nó vào thẳng phần sms ý ạ

Bác giúp em đi ^^

ancola66

Super V.I.P
SAo em up bản V12 No HTC Messenger nó báp update fail thế anh?
Bạn kiểm tra lại HSPL và phiên bản Radio trên máy của bạn xem sao:-?. Tất cả các bản Rom mình đưa lên trên diễn đàn đều đã chaỵ thành công trên máy của mình:D

ckh0nda

Bác xem lại bản ROM nhé, mình cũng bị problem không connect vào internet được. Up sang bản ROM khác thì lại vào được.

ckh0nda

Phiên bản này chạy rất mượt. Nhưng nếu phiên bản sau có thêm Java Manager nữa thì tuyệt vời hơn
Thanks

thqt1b

Em thấy bản HD2_A66_SERIES-V12.0 PV-Clean Version_21905_OEM TMOUS 2.13.531.1* Update 30/05/2010* xài quá tốt. E nghĩ vậy. Nhưng có 1 VĐ nhỏ : Măc dù đã update tab Weather rồi NHƯNG nếu để qua sáng hôm sau thì phần weather Nhỏ ở sát bên CLOCK chính lại không cập nhật đc data từ tab Weather. Chỉ khi chọt ngón tay lên sát bên CLOCK thì nó link đến tab weather và cũng tự cap nhật data lun.
Mong các bác chỉ dẫn thêm.
À bác cho e link tải : TAB stock, doc viewer, call history & Soft ROTATE nha.

Chỉnh sửa cuối:

3rau

cám ơn bác ancola66 rất nhiều vi bản rom rất mướt...mới up v.12 gài softs hết rồi bác lại ra bản mới thèm up v.12.5 nửa lắm nhưng không biết có gì mới hay hơn không bác ?

ancola66

Super V.I.P
cám ơn bác ancola66 rất nhiều vi bản rom rất mướt...mới up v.12 gài softs hết rồi bác lại ra bản mới thèm up v.12.5 nửa lắm nhưng không biết có gì mới hay hơn không bác ?
Tất nhiên là phiên bản mới thì phải có cái gì đó mới chứ:p:p:p

cafe99

Tất nhiên là phiên bản mới thì phải có cái gì đó mới chứClick here to enlargeClick here to enlargeClick here to enlarge
Bác ancola66 ơi Bác liệt kê một số thay đổi cho ae biết với E vừa Test thấy chẳng khác gì bản V12 cả bác ah. Thanks

GSBS

Cháu rất kết mấy cái đồng hồ của chú. Nhất là cái đồng hồ HD2 với cái đồng hồ gỗ. Chú có thể cho cháu xin file cab mấy kiểu dồng hồ đuọc không?

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola66 ơi Bác liệt kê một số thay đổi cho ae biết với E vừa Test thấy chẳng khác gì bản V12 cả bác ah. Thanks
Những thay đổi của các phiên bản đều được mình thông tin ở bài 3 mà:-?

Cháu rất kết mấy cái đồng hồ của chú. Nhất là cái đồng hồ HD2 với cái đồng hồ gỗ. Chú có thể cho cháu xin file cab mấy kiểu dồng hồ đuọc không?
Cũng được thôi nhưng các đồng hồ đó làm cho nhiều phiên bản Manila, Co0kieHomeTab, S2U2 nên bạn phải nó rõ là dùng ở đâu thì mình mới làm file cab cho bạn được.:D

exec

V12.5 đúng là phiên bản ngon lành đó anh Ancola ơi ời, đẹp skin và có cả ứng dụng HTC Mesenger (mình lại thích ứng dụng này mà đôi khi bản clean lại không có). Anh có thể cho xin file cab của HTC Mesenger không để khi nào anh có bản clean ngon lành hơn thì có để dùng. Cám ơn anh nhé.

ngocminhsteel

Thanks ancola66 nhiều nhé, Rom rất đẹp \-/

Ancola66 gửi giúp mình cái theme cho taskbar black cài vào 12.5 cho nó ngầu :)

Í quên, bác làm cho file .cab cái đồng hồ gỗ và HD2 mình sd cho màn hình Home nhé

Thanks again !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

thqt1b

E vừa cài xong bản 12.5. Phải nói là quá TUYỆT. Duy chỉ có 1 vđ e thắc mắc : từ bản 4.5->9.0 bác làm mấy cái icon trên thanh TaskBar đẹp quá, sao bác ko tiếp tục thể hiện ở những bản sau này? Thú thật e rất thích mấy cái icon đó. Đây là ý kiến riêng của e thôi. Bác đừng trách nhé.:p

ngocminhsteel

Có OS 3.01 rồi bác Ancola nhỉ :)

Bác làm cho 1 cái ROM OS 3.0.1 COM5 (thích COM5) cho anh em thưởng thức với bác... Vẫn tin tưởng ở ROM của Bác vì chạy rất mượt :p

Tuy nhiên giao diện mình thấy nó bị nhòe nhòe sao ấy, có cách nào làm cho sắc nét được không bác