• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

alanlee

Phiên bản v18_PV_FIX (Sửa lỗi Tab Manila Contact )đã có trên bài 1

Sáng giờ tải không được, cũng may :))

Bản tích hợp tiếng Trung , em "chỉ" cần: Bộ gõ có tích hợp Pinyin và Handwrite, quan trọng là là khi hiện chữ có option luôn cho dạng chữ giản thể và phồn thể Both support Simplified chinese and Traditional Chinese. :D

Nếu có thể, xin bác file cab cho em nó cũng được :p

ancola66

Super V.I.P

Bản tích hợp tiếng Trung , em "chỉ" cần: Bộ gõ có tích hợp Pinyin và Handwrite, quan trọng là là khi hiện chữ có option luôn cho dạng chữ giản thể và phồn thể Both support Simplified chinese and Traditional Chinese. :D

Bản có tích hợp Bàn phím tiếng TRUNG đang được up lên host (Mình nghĩ cũng có nhiều người dùng vì du học sinh và cán bộ công tác của Việt Nam ở Trung Quốc cũng khá đông). Giao diện bàn phím như hình minh họa dưới đây :

caothanhhai

Bạn ra đề khó thế ! bác Ân lại toét mắt ra rồi ...

ancola66

Super V.I.P
Đã thêm phiên bản tích hợp bàn phím tiếng TRUNG trên bài 1 cho các bạn có nhu cầu :D

tieungu76

Bác ancola hướng dẫn em active cái weather bằng manual với, sao em up từ v.16 đến v17 nó vẫn k hiển thị đc weather và battery indicator.

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola hướng dẫn em active cái weather bằng manual với, sao em up từ v.16 đến v17 nó vẫn k hiển thị đc weather và battery indicator.
Vậy thì đến 99% có một phần mềm nào đó bạn để AutoInstall bị xung rồi. Bạn bỏ hết các phần mềm trong thư mục AutoInstall rồi Up lại Rom hoặc HR xem sao nhé.

toibo

E có thắc mắc với bác Ân thế này: đó là cái volume khi thực hiện cuộc gọi bác ạ! khi e đag nghe hoặc gọi, e tăng giảm volume chẳng có tác dụng và âm lượng rất nhỏ ko nghe đc bác ợ. e cài SRS WOWHD thì nó báo là No driver loaded. Âm thanh lúc nghe gọi như là bị dạng mono, chứ ko thấy hifi. Bác chỉ e cách khắc phục với. Cảm ơn bác rất nhiều!

myGenio

Anh ơi cho em xin cái đồng hồ Longines với, hôm trứoc em có tải của anh về nhưng ko hiểu sao sau khi cài toàn bị đen thui màn hình đồng hồ toàn số ko , em đang dùng ver 50 com 5 của bác PQ.

alanlee

Bạn ra đề khó thế ! bác Ân lại toét mắt ra rồi ...
Gian nan thử anh hùng mà :D

Đã thêm phiên bản tích hợp bàn phím tiếng TRUNG trên bài 1 cho các bạn có nhu cầu :D

Thanks bác nhiều, đã up và test bộ gõ thấy chạy ngon lành :

View attachment 175072View attachment 175073

Chỉ có điều bộ gõ này ngoài Handwriting có thể lựa chọn chữ Phồn thể Traditional hay giản thể Simplified ra thì tất cả các kiểu gõ khác như Pinyin, Zhunyin... đều thể hiện chữ phồn thể. :-?

Thông thường chữ phồn thể phổ biến được dân tộc Hoa ở các nước sử dụng tiếng Hoa nằm ngoài TQ như Hoa kiều ở Mỹ, Úc, hay Đài Loan và thậm chí là HongKong Macau hay sử dụng. Nhưng đặc thù các nước khác, do chữ phồn thể nhiều nét khó nhớ hơn nên đa số đều học chữ giản thể, VN cũng không ngoại lệ ( cả TQ có lẽ dễ phục vụ cho việc xóa mù chữ hơn 8-| ). Vì vậy, AE nào mới học tiếng Hoa có thể sử dụng bộ gõ có tích hợp Handwritingbác Ana đã tích hợp trong Rom kể trên thì rất hay vì có thể biết thêm chữ phồn thể, nếu cần sử dụng bộ gõ Pinyin thể hiện tiếng Hoa giản thể thì vào các PM tiện ích tiếng Trung tải bộ gõ Pinyin ZTA4 cũng là lựa chọn rất đáng cân nhắc vì cũng có thể lựa chọn chữ phồn thể hay giản thể ( nhưng không hiện both như bản Handwriting kể trên :mad:))

hoanbeck

Bác Ân cho hỏi làm sao để pin hiện thông số %, chứ hiện 3 vạch chả biết ước lượng để còn sử dụng.
Mình chỉnh hiện đồng hồ trên taksbar thì nó đè lên luôn biểu tượng pin, bác hướng dẫn giùm với :D tốt nhất là hiện cả thông số % và đồng hồ :D (mình có dùng thừ Battclock 2.0.1 nhưng không thích giao diện của nó nên bỏ rồi)

levietcuong08

Cài V18 chọt chọt mấy ngày nay , cảm giác rất thích , soft chạy ổn định ....Good..

ancola66

Super V.I.P
E có thắc mắc với bác Ân thế này: đó là cái volume khi thực hiện cuộc gọi bác ạ! khi e đag nghe hoặc gọi, e tăng giảm volume chẳng có tác dụng và âm lượng rất nhỏ ko nghe đc bác ợ. e cài SRS WOWHD thì nó báo là No driver loaded. Âm thanh lúc nghe gọi như là bị dạng mono, chứ ko thấy hifi. Bác chỉ e cách khắc phục với. Cảm ơn bác rất nhiều!

Những bản Rom của mình thường để Volume System là mặc định (50% âm lượng) >>> Khi bạn nghe nhạc hay nghe thoại dù có chỉnh hết cỡ thì nó chỉ ở trong 50% âm lượng đó thôi>>> Nên bạn thấy tiếng nhỏ. Khi up rom xong, ở màn hình Home bạn nhấn phím cứng Volume để điều chỉnh lại (System, Ring) với mức độ bạn muốn là OK. Từ các bản Rom sau mình sẽ set mặc định Volume System là 100% để các bạn đỡ phải chỉnh lại :D

Anh ơi cho em xin cái đồng hồ Longines với, hôm trứoc em có tải của anh về nhưng ko hiểu sao sau khi cài toàn bị đen thui màn hình đồng hồ toàn số ko , em đang dùng ver 50 com 5 của bác PQ.

Mỗi phiên bản CHT thì có một số file giao diện và mode9 khác nhau>>> Đồng hồ cũng phải thay đổi theo>>>Phải cài đúng phiên bản đồng hồ phù hợp nó mới chạy được>>> Đồng hồ Longines của mình đều đề rõ dùng cho phiên bản CHT nào rồi mà:D

Bác Ân cho hỏi làm sao để pin hiện thông số %, chứ hiện 3 vạch chả biết ước lượng để còn sử dụng.
Mình chỉnh hiện đồng hồ trên taksbar thì nó đè lên luôn biểu tượng pin, bác hướng dẫn giùm với :D tốt nhất là hiện cả thông số % và đồng hồ :D (mình có dùng thừ Battclock 2.0.1 nhưng không thích giao diện của nó nên bỏ rồi)
Nếu các bạn thích thì mình sẽ thêm vào>>> Có điều mình thấy nó hiện nhỏ li ti nên không thích cho vào thôi:p

long_lth

Không biết có ai bị như tôi không:
- Trước dùng bản ROM C5 rất ổn đinh, pin dùng được hơn 2 ngày
- Khi cài bản V18 có cảm nhận là pin nhanh hết hơn (chỉ được hơn 1 ngày), hay treo máy (1 lần/ngày, tôi không cài thêm phần mềm nào khác). Xuất hiện thêm hiện tượng như bị dính phím giảm volume (thanh Volume hiện lên và chạy về chế độ rung, không thể tăng volume lên được)