• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Abstract theme for P990i

cohu

Theme DẤU TAY cho P990i và P1i

Theme cho P990i mình mới làm để tham gia cuộc thi thiết kế theme bên trang www.mobile9.com

Hình minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

cohu

Chán. Chẳng có ai phản hồi gì cả. Chắc các MOD cũng bỏ sót.
Kiên nhẫn bổ sung thêm phiên bản cho P1i và các dòng W tương thích, hy vọng sẽ phổ biến hơn.

shadow141206

Mình thấy nó khá đẹp !!! Tuy nhiên, theme hơi đơn giản quá !!! Chưa thấy nổi bật lắm !!! :D

CongVoi

Super V.I.P
Nhận xét nè: Cái theme chuẩn dành cho P990i ý là cái thanh công cụ ngoài phải trong suốt.Chứ không bị đặc như thế kia đâu :D

cohu

Trong thiết kế, tôi luôn ưu tiên tính "khả dụng", tức là hình nền không rối rắm, màu chữ tương phản để có thể đọc được rõ ràng các thông tin trên màn hình (nhất là khi đang ở ngoài trời nắng).

Caohieu88

Trong thiết kế, tôi luôn ưu tiên tính "khả dụng", tức là hình nền không rối rắm, màu chữ tương phản để có thể đọc được rõ ràng các thông tin trên màn hình (nhất là khi đang ở ngoài trời nắng).

Trước tiên mình cảm ơn bạn và chúc bạn thành công trong cuộc thi thiết kế Theme ^ ^ . Nhưng đúng như anh Công nói thì thanh Transparent đối với P9 nên để trong suốt thì đẹp hơn (ý kiến của mình và anh Công thui nhé ^ ^). Ngoài ra mình muốn góp ý riêng cho bạn đó là nên chú ý đến cả những chi tiết cũng khá quan trọng như: Option button; Progress Bar; Slider ... việc thiết kế tạo điểm nhấn riêng cho mình từ những chi tiết nhỏ cũng chính là cách để mình gây ấn tượng với người chấm ;) . Việc tự mình thiết kế một chiếc theme 100% thực sự không phải là đơn giản, trên đây chỉ là vài lời chia sẻ của mình, một lần nữa cảm ơn bạn =D>

cohu

Xin cảm ơn ý kiến đóng góp của P990 users, vì tôi không có P990 để test.

liemngockh

Các bạn ơi, mình là mem mới tập tễnh vào lò. Vì muốn con 990i có những thêm đẹp mà vào đây. Thế nhưng khi mình tải nó về máy Vi tính thì lại không biết làm gì nữa. Có ai chỉ giúp mình xin hậu tạ.

NokuaN70

Well-Known Member
Các bạn ơi, mình là mem mới tập tễnh vào lò. Vì muốn con 990i có những thêm đẹp mà vào đây. Thế nhưng khi mình tải nó về máy Vi tính thì lại không biết làm gì nữa. Có ai chỉ giúp mình xin hậu tạ.

Tải về máy tính xong, Extract ra dc file *.utz chép vào ĐT, dùng Filemanager trên ĐT tìm đến file utz rồi Install nhé bạn.

Posted via Mobile Device