• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Accesspoint,Internet sharing using WIFI/GPRS/BluTooth/Ir/...

alibaba_dt12

mình dùng PDAnet như bác Phạm Quang hướng dẫn thì laptop đã vô net đc rồi qua gprs của PPC. nhưng muốn hỏi nếu ko dùng gprs, mà ppc xài wifi thì laptop có vô net qua active sync đc ko? dùng soft nào vậy. PDAnet đã thử đủ kiểu như dùng gprs ko được

Nemmatlanh

mình dùng PDAnet như bác Phạm Quang hướng dẫn thì laptop đã vô net đc rồi qua gprs của PPC. nhưng muốn hỏi nếu ko dùng gprs, mà ppc xài wifi thì laptop có vô net qua active sync đc ko? dùng soft nào vậy. PDAnet đã thử đủ kiểu như dùng gprs ko được

Bạn đang dùng máy gì thế?pdanet thì mình chưa thử,nhưng mà để kết nối hoặc Sharing Internet thừ PPC chi PC thì hay nhất vẫn là InternetSharing.Ngon cho cả Wifi lẫn GPRS.Nếu Rom bạn đang dùng không có Soft đó.Thì bạn Up lên những Rom mới hiện nay thì sẽ có Soft đó.Thân!

bilbil

các bác chỉ giáo giùm em:
Em đang dùng active sync 4.5 nhưng vào Internet bằng IE qua InternetSharing của PC không thể vào được, em đang dùng sim vina. Thanks

TuanQuang

các bác chỉ giáo giùm em:
Em đang dùng active sync 4.5 nhưng vào Internet bằng IE qua InternetSharing của PC không thể vào được, em đang dùng sim vina. Thanks

bạn thử kiểm tra lại trên PPC xem bạn đã đăng ký thành công ( có chữ G hay ko ) và đã duyệt đc WEB trên PPC chưa? nếu chưa duyệt ddc Web trên PPC thì có nghĩa là bạn phải đăng ký và cài đặt lại. nếu duyệt đc web rồi thì bạn cứ vào internet sharing rồi connec thôi.
trên PC trong active sync setting thì bạn bỏ allow usb connection rồi cắm PPC vào PC là ddc thôi. bạn nên đọc kỹ bài của mình ở trang đầu nhé.
chúc vui.

bilbil

bạn thử kiểm tra lại trên PPC xem bạn đã đăng ký thành công ( có chữ G hay ko ) và đã duyệt đc WEB trên PPC chưa? nếu chưa duyệt ddc Web trên PPC thì có nghĩa là bạn phải đăng ký và cài đặt lại. nếu duyệt đc web rồi thì bạn cứ vào internet sharing rồi connec thôi.
trên PC trong active sync setting thì bạn bỏ allow usb connection rồi cắm PPC vào PC là ddc thôi. bạn nên đọc kỹ bài của mình ở trang đầu nhé.
chúc vui.

Em đang dùng song song 2 trình duyệt Opera và IE, nêu vào internet bằng Opera từ GPRS hoặc Internet Sharing thì đều OK nhưng vào từ IE thì cả 2 cách đều không được, cái này chắc em cài đặt trên Connection thiếu gì đó, nhờ các bác giúp

TuanQuang

Em đang dùng song song 2 trình duyệt Opera và IE, nêu vào internet bằng Opera từ GPRS hoặc Internet Sharing thì đều OK nhưng vào từ IE thì cả 2 cách đều không được, cái này chắc em cài đặt trên Connection thiếu gì đó, nhờ các bác giúp
để biết các thông số cài đặt GPRS thì bạn sang topic các bước và thông số cài đặt GPRS xem nhe, nhưng bạn nhớ là mạng Vina thì bạn phải để PAP nhé.Nhưng theo mình nghĩ bạn đã duyệt web đc rồi thì các bứoc cài đặt của bạn đã đúng rồi, có lẽ IE của bạn bị lỗi hoặc PPC của bạn dính virus rồi,bạn thư HR hoặc up room khác để kiểm tra lại nhé.
Thân!

B

B11111111

Guest
Một thông tin mới FPT phủ sóng WF ở nhiều thành phố lớn dùng không tốn tiền
Ai biết cách dùng thì đăng cho mọi người nha
Mình đang thử nè

TuanQuang

Một thông tin mới FPT phủ sóng WF ở nhiều thành phố lớn dùng không tốn tiền
Ai biết cách dùng thì đăng cho mọi người nha
Mình đang thử nè

bạn có thể nói rõ hơn đc ko?cụ thể là ở những chỗ nào có sóng wifi vây? nếu có thể mong bạn post 1 bài hướng dẫn a e cách dùng đc ko?
cám ơn bạn nhiều

bạn có thể nói rõ hơn đc ko?cụ thể là ở những chỗ nào có sóng wifi vây?
Ở những quán cà phê lớn trong thành phố đó bạn, cái này hình như là nằm trong chương trình quảng bá những mẫu điện thoại do FPT phân phối có hỗ trợ wifi, cũng giống như nó đã làm khi bán ra thị trường dòng 93XX vậy đó!

child1234

mình dùng o2 atom. tìm tất cả trong máy,ko hiểu cai mục internet sharing nó nằm ở đâu. hình như là o2 atom ko có mục này. bác nào biết chỉ dùm.Thanks

TuanQuang

mình dùng o2 atom. tìm tất cả trong máy,ko hiểu cai mục internet sharing nó nằm ở đâu. hình như là o2 atom ko có mục này. bác nào biết chỉ dùm.Thanks

có thể trong room của bạn ko tích hợp soft internet sharing.bạn thử up room khác xem sao nhé.

vntrueloves

Bạn đang dùng máy gì thế?pdanet thì mình chưa thử,nhưng mà để kết nối hoặc Sharing Internet thừ PPC chi PC thì hay nhất vẫn là InternetSharing.Ngon cho cả Wifi lẫn GPRS.Nếu Rom bạn đang dùng không có Soft đó.Thì bạn Up lên những Rom mới hiện nay thì sẽ có Soft đó.Thân!

Mình dùng Wifi cho PPC và kết nối wired LAN cho desktop. Nhiều khi ADSL bị lỗi nên phải connect với một Access point ở bên cạnh. Bây giờ mình muốn dùng INternet trên PC thông qua wifi của PPC. Mình đã vào Internet sharing trên PPC nhưng ở mục Network connection: chỉ có kết nối GPRS, MMS, WAPC, WAPG. Vậy mình phải chọn cái nào? Tks.

hieunt

Oạch, em cũng gặp phải vấn đề tương tự, muốn kết nối qua wire cho nó ổn định nhưng không biết cấu hình ra sao. Mong các cao thủ ra tay chỉ giúp...:-??

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình dùng O2S có chương trình InternetSharing nhưng chỉ thấy mục share cho GPRS chứ không thấy mục share cho Wifi, bạn làm ơn giải thích giùm mình với.Mình đang rất cần. Xin cảm ơn

TuanQuang

Mình dùng O2S có chương trình InternetSharing nhưng chỉ thấy mục share cho GPRS chứ không thấy mục share cho Wifi, bạn làm ơn giải thích giùm mình với.Mình đang rất cần. Xin cảm ơn

chỉ có thể dùng internetsharing để share qua bluetooth và active sync thôi bạn ah. ko dùng để share qua wi-fi đâu.

jupiterv

Hix... vậy túm lại là vẫn ko có cách nào để lướt Net trên PC thông qua PPC bằng wifi!!!

nghiaxyz

tui kiếm \2 ngày nay. ma ko cách nào dùng internet qua ppc kết nối wiless đưựoc hết,ai giúm giùm mình thì xin cảm ơn nhiều, ở gần thì xin hậu tạ(cafe nha).

TuanQuang

tui kiếm \2 ngày nay. ma ko cách nào dùng internet qua ppc kết nối wiless đưựoc hết,ai giúm giùm mình thì xin cảm ơn nhiều, ở gần thì xin hậu tạ(cafe nha).

bạn có thể nói rõ hơn đc ko, bạn hỏi thế này thực sự mình cũng ko hiểu lắm :-?:-?,có phải bạn muốn duyệt WEB trên PPC = Wireless,? nếu đúng như vậy thì bạn chỉ cần bật Wi-fi của máy lên là đc thôi, nếu như bạn bật wi-fi lên ( PPC vẫn search dc Wi-Fi nhưng ko duyệt web đc ) thì bạn chỉnh lại chuẩn wi-fi trên máy bạn là đc thôi, nếu như máy của bạn là chuẩn B thì bạn chuyển lại chuẩn G hoặc ngược lại, Chúc vui

gendtu

Mình dung O2i, kô có Internet sharing, có cách nào cài Internetsharing cho o2i không?

Mình định dùng Pc vào Internet qua Gprs của PPC , hồi trước qua Xp thì dùng O2i như 1 wireless modem thì được (dùng UsBmodem_dialer) nhưng bây giờ dùng vista kô có modem driver thích hợp cho nó nên chịu.

sonny

Các pác cho em hỏi chút xíu,
em đang dùng O2miniS, HDH Win 2005, vẫn vào Wifi binh thường, tự nhiên bi giờ dở chứng chẳng vào đc nữa,
Khi em bắt Wifi nên cái mũi tên cứ quay chong chóng rồi chăng phát hiện ra cái nào nữa
Mong hướng dẫn em cài đặt lại hoặc cho em biết đường link đến thread, mình đã cài resco =D>
Cảm ơn các bác nhìu
Thân