• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Accident khi up rom , mong a e giúp đỡ !

symbian

Mình đang up con wizard G4 thì mất điện , cũng ko để ý là bao nhiêu % nữa , hiện h máy vẫn lên nhưng dừng ở splash screen dopod .
IPL 2.06.0001
SPL 2.06.0001
OS 10.1.x.x
Nhưng khổ nỗi vào boot và cắm sync thì nó ko lên usb nên ko thể up rom khác , mong a e giúp đỡ ! Thx !

nhocquaytony

ba.n thu up lai bang tool up cho g4 xem sao nghen. ma may ban da unlock cid chua?up lai rom goc rui up lai rom khac la dc do ban a`.than

symbian

hjx h nó ko nhận usb thì làm sao up rom các a e ??? Mình up hỏng là do mất điện chứ ko phải chưa unlock hay up nhầm đâu.

Taki7610

Unlock_GSM
hjx h nó ko nhận usb thì làm sao up rom các a e ??? Mình up hỏng là do mất điện chứ ko phải chưa unlock hay up nhầm đâu.

Chuyển qua boot gắn cáp vào không nhận USB?,vậy nó báo sao bạn,đổi cáp hay restart lại máy xem sao.Chứ thường thường chuyển qua boot gắn cáp là ok thôi,up lại bản này ppctuning.org_Superrom_1.1WWE là ok.

symbian

Uh mình chuyển vào bootloader nhưng nó ko hiện usb ở góc trái màn hình , và đương nhiên khi up rom khác sẽ báo lỗi kết nối , ko biết phải làm sao giờ U_U

RClub

Chia buồn với bạn nhưng mà ko nhịn được cười với cái chữ ký, đúng trong trường hợp này quá :D
Bạn thử hardreset xem có đc không

symbian

HR rồi bạn ạ ,vô tác dụng , ko biết phải làm sao nữa để nó hiện "usb" đây :((

Bete

bạn thử uprom bằng thẻ nhớ chưa ?có lần mình cũng bị như bạn đành dải up bằng thẻ nhớ :)