• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Accident trong uprom và cách xử trí

thucoi_ty

oke vậy là máy của bạn đã unlock cid rùi download bản này về và thưởng thức wm06 nhá ^^down>>>>>>>>>http://www.mediafire.com/?8hhg55dlvyw
Mình đã up dc lên bản PV4 của admin nhưng thấy bản này chậm và tốn pin quá không biết bản này có đỡ hơn ko.Bạn cho mình lời khuyên nhé.Ah còn nữa bạn có thể cho mình bản radio phù hợp với bản rom này dc ko?Các chi số hiện tại của mình sau khi up bản rom của bạn đưa cho
IPL: 1.01
SpL: 1.03
radio: 1.12

Chỉnh sửa cuối:

nhocquaytony

pv4 đã cũ rồi bạn à theo tui thì bạn cứ up bản octaivoi đi.freeram nhiều mà chạy ổn định lại có thêm touchflo pro nữa ^^ còn radio theo tui xài bản 2.47.11 cũng khá một số người xài bản 2.69.11 than phiền vì máy nhanh hết pin còn bản này ko có bạn down radio 2.47.11 ở link này http://www.4shared.com/file/18286174/bf824173/2_47_11_radio.html
nếu thick bản 2.69 thì link này nha'http://www.4shared.com/file/18285824/df912157/Wizard_Radio_026911.html

thucoi_ty

Mình đang xài octaivoi 4.5 radio2.69 thấy pin dc hơn 1 ngày.Còn bản rom 2.47 dc bao lâu vậy bạn.Nếu lâu hơn để minh up lai

nhocquaytony

à máy tui xài radio 2.47 để nghe nhạc liên tục thì 1 ngày là hết vừa nghe nhạc ít i't gọi điện thì 1,75 ngày còn để ko thì 3 ngày mới hết

Garbi

có ai bị trường hợp giống e ko vậy?con cingular 8125 của e bị đứng ở màn hình flash , ipl 1.01 spl 2.26 ,hr thì nó ghi là hardreset is failed,cài tùm lum rom thì vẫn hem được,ai bít cách giải quyết thì giúp em zới

Chỉnh sửa cuối:

RClub

Tất cả hãy bình tĩnh, có cách cứu ở đây, bài số 7 http://pdaviet.net/showthread.php?t=12783

Tuy nhiên trước khi làm cách này thì các bạn hãy thử up lại rom gốc xem sao đã
Và chú ý rằng đây là cách cứu cho máy G3 nhé, G4 mình không biết gì đâu
Chúc các bạn may mắn

Garbi

con của mình là cingular 8125 ko biết thuộc g3 hay g4 , ipl bây giờ là 1.05 spl 2.26 bị đứng ở màn hình khởi động , hr thì failded chắc bị hư fần cứng :(

RClub

Vậy là G3 rồi,bạn cứ làm từng bước theo bài viết ở dưới chữ ký của mình là ngon, máy chưa bị hư hỏng gì đâu
đơn giản thế này thôi
http://pdaviet.net/showpost.php?p=176059&postcount=7
Lấy rom của Neo up vào
Lấy rom Button up lại lần nữa
Vậy là xong, lấy tool ra unlock cid, xong toàn bộ!
Các link download đã có hết trong bài đó rồi
Đọc kỹ bài của mình, có gì cứ hỏi nhé

Các đại ca lâu năm ơi, cứu con O2s giùm em với. Hôm nọ em thử uprom radio 2.61.11 cho con máy của em xong Reset vào không được, mất Radio luôn,kể cả ở chế độ Boot cũng không kết nối Asys được để up lại rom gốc,bây giờ nó chỉ ở màn hình ngoài rồi màn hình mờ dần xong lại tự khởi động lại, quá trình đấy cứ lặp đi lặp lại. Đau đầu quá!Mấy đại ca giúp em với, em xin sẵn lòng bỏ 1h đồng hồ để Thanks các đại ca. Cảm ơn các anh nhiều nhiều!

Anh Binhlerhm ơi! em đã làm như anh hướng dẫn là tháo Sim ra rồi Hardreset nhưng vẫn gặp hiện tượng đó anh ạ!Màn hình cứ chuẩn bị vào màn hình chính thì mờ dần rồi tự khởi động lại,nếu không tháo pin thì nó cứ lặp lại quá trình đó suốt. Em vào Bootload chờ một lúc PC vẫn không thấy nhận PPC, trên màn hình Bootload của em có hiện dòng chữ USB ở góc trái dưới màn hình rồi mà, góc trên trái chỉ thấy hiện 2 dòng IPL 1.01 và SPL 1.01.0000 thoi. Anh cứu em với,em chết mất,cả 3 tháng lương tiết kiệm của em đổ vào đấy hết rồi!Bây giờ nó chết thì chắc em chết theo mất. Cứu em anh nhé! Thanks anh nhiều!

Mấy hôm trước em có up rom lên 6.6.6.666 dùng tốt lắm, chỉ mỗi điều là Version Radio hơi thấp nên em mới down phiên bản 2.61.11 về để up, up xong khởi động lại máy nên bị vào tình trạng trên. Các đại ca cứu em với.

Garbi

link trong bài của bác rclub em đều ko down được có thể up sang host khác giúp em được ko???

nhocquaytony

to email có thể máy bác pin bị lỗi thì sao cắm sạc rùi mở máy lên thử.khi active sync vào property của my computer chọn divice mangager search thấy win ce trên bản list thì lúc này ppc mới connect với pc được chúc bác mau cứu được máy ^&^

daotoan3Ihut

Các bác ơi,giúp em với.Con miniS của em trước vẫn dùng ROM NBD 8.1 ngon lành.Nhưg hôm qua em tháo Sim ra để lắp sim khác vào thì máy của em không thể vào win được,Nó cứ dừng ở màn hình chờ ấy,reset lại mấy lần thì có lần vào trong win được nhưng nó cứ bị đơ cứng, k làm gì được cả. Em tức mình up lên bản NBD9.1,lúc đầu tiên thì chạy ngon lắm nhưng khi em cài resco explorer vào thì nó chạy chậm ghê ghớm,em reset lại phát thì nó không vào được nữa, cứ ở màn hình chờ ấy. Bây giờ thì em vẫn vào boot loader được nhưng khi up rom thì nó lại báo lỗi 260(lỗi cable or phone), mặc dù trước đó cable vẫn chạy ngon lành, với lại em đã thử với 2 cable rồi đều không được. Có cao thủ nào biết được tình trạng máy của em là thế nào không?xin các bác chỉ cho cách giải quyết vấn đề này.em cám ơn các bác trước.ah,máy của em là chip G3, IPL và SPL đều là 2.26.Cho em hỏi thêm, làm thế nào để biết PC có nhận miniS không? em vào device manager thì k thấy chữ Win CE ở chỗ nào cả.thạnks các bác nhé.

Chỉnh sửa cuối: