• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACER-S200 (F1) WM6.5 ROM V01 & V02 PDAVIET

thejoker1984

em test 2 lần bằng 2 sim khác nhau thì thấy sim vietel lỗi gửi tin nhắn tức là cứ bật data lên là lại lỗi ... tắt data đi lúc gửi đc lúc ko ... với vina thì lại bt ... reset về rom gốc thì cả 2 sim đều bt ... còn vấn đề message thì nếu bật máy lên vào ngay và để chạy ẩn thì ko sao ... nhưng lúc tạo tin nhắn mới thì lại treo 1 lúc ...
Các phần mềm em cài vào gồm Facebook 1.1.1.7 , Googlemap 3.2.1 , palringo 2.2 , opera 1.0 , fontviet.cab 595kB , space claimer siêu nhẹ , coreplayer , pocket music 5.3.3 , mdict 3.0 , ntd VNkeyb và ko có game nào cả ...

thejoker1984

Lựa chọn ROM sử dụng luôn trong tay cháu mà, cháu cứ dùng Ship ROM 1 thời gian xem sao, khi nào thấy nhớ ROM của chú Build thì quay lại nhé. :D
Tiếc là 1 tay súng đã bỏ đội ngũ vốn đã quá ít ỏi. :D :D :D

:d ... cháu vẫn ủng hộ chú mà ... vì dạo trc máy hết tiền ko nt đi nên ko phát hiện ra ... dạo này cháu nt đi nhiều nên mới thấy vấn đề này ... còn lại mọi thứ rất bt ... nuột là khác ... à mà sao chú ko build rom này dựa trên hd2 mà lại dựa trên tp2 ạ ...
còn cái này cháu muốn hỏi chú là chú biết thông tin về android cho dòng này ko ạ ?

PhamQuang

Manager
Trong các phần cài thêm vào có 1 cái cháu cài thừa: FontTV đó. Trong ROM chú luôn tích hợp font TV tốt nhất rồi.

dotdot

Làm thế nào để khắc phục lỗi treo màn hình khi vào gsensor để xoay ngang các ứng dụng bác phamquang ơi

thejoker1984

dạ bác soft-reset máy ạ ... còn ko bác phải vào setting - all setting - system - Gravity Sensor để chỉnh ...

dotdot

Cài bản V02 lỗi tin nhắn. chỉ nhắn được 1 tin. Đang thử cài bản V03 nhưng dạo này máy có hiện tượng khi một thời gian không dùng máy ở trạng thái nghỉ. bình thường thì bấm nút power thì máy hoạt động trở lại nhưng có lúc nó không lên phải chọt reset hoặc tháo pin ra khởi động lại mới được không biết lỗi gì (trước dùng con F900 cũng bị như vậy). Bác nào biết lỗi chỉ giúp em với