• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACER-S200 (F1) WM6.5 ROM V08 PDAVIET (UPDATE 31/08)

PhamQuang

Manager
Đã up và test trong vòng 24 nốt nhạc. Cảm nhận mượt mà khi không có Co0kie Home Tabs (CHT) 1.8.5 và CHT Editor 1.8.5.1 => Đây là phân biệt giữa V01-06+08 với V07. Chưa thấy lỗi gì kể cả SMS, duy chỉ có Camera vẫn ở chế đọthâop, không đạt 5.0 (phải chỉnh lại = cơm) & vol cũng phải dùng cơm cho mỗi lần dùng.

Núm Volume hoạt động tốt mà bạn?!

rongvang69

Vâng, Bác Quang ạ. Vol vẫn hoạt động tốt, ý em là muốn to lại phải chỉnh lên thôi (vấn đề này đơn giản) mà Bác. Em thấy bản này rất hay, Bác xem có thể tích hợp lock như bản V07 cho nó pro tý có dc ko

sactimtn

Bác Quang ơi!
Khi em cài Rom 08 này thì bị một lỗi như sau: G Senser không hoạt động. Các ứng dụng không tự xoay khi ...
Bác cho biết cách swar lỗi với đc không, cảm ơn bác!

rongvang69

Bác Quang ơi!
Khi em cài Rom 08 này thì bị một lỗi như sau: G Senser không hoạt động. Các ứng dụng không tự xoay khi ...
Bác cho biết cách swar lỗi với đc không, cảm ơn bác!

Vẫn bình thường mà, xoay chóng cả mặt.

Diamond-Black

Lâu lắm mới thây bản mới.Đang download về up test, sẽ feedback lại bác Quang ngay.

dinhtau

bản V08 chạy rất ổn định, ít tốn pin, chưa bị tự reset máy. Cảm ơn bác Quang nhiều

bananana

Thank you for good cooked ROM

Tested for 1 week, working fine but not stable, after running big software, such as iGo8, KLD navigator, Need for speed etc,it will go abnormal.

Hoping for more stable release soon!

dotdot

Xin hỏi bác Phamquang. Em thấy con HTC HD2 cài được android vao chạy song song rất hay. Con S200 này có cấu hình tốt cùng chạy win 6.5 liệu có cách nào cài android vào như thế không. Nếu có thể thì bác nghiên cứu cho anh em xài... Cảm ơn bác nhiều nhiều

vietdunghpvn

Bác ơi cho e hỏi : E vừa cài rom WM6.5 V08 cho điện thoại của em. Nhưng khi cài vào nó lại k đọc đc phông chữ tiếng trung. Có cách nào để đọc đc cả phông chữ tiếng trugn k a ?

PhamQuang

Manager
Bác ơi cho e hỏi : E vừa cài rom WM6.5 V08 cho điện thoại của em. Nhưng khi cài vào nó lại k đọc đc phông chữ tiếng trung. Có cách nào để đọc đc cả phông chữ tiếng trugn k a ?

Muốn hiển thị tiếng Trung phải cài đặt thêm font hỗ trợ hiển thị tiếng Trung vào bạn ạ.

vietdunghpvn

Cài ở đâu vậy bác. Bác giúp e đc k a ?

Bác ơi cho e hỏi ? Download bộ gõ tiếng trung cho máy acer s200 ở đâu ạ ?

dotdot

Chưa thấy bác Phamquang trả lời

Xin hỏi bác Phamquang. Em thấy con HTC HD2 cài được android vao chạy song song rất hay. Con S200 này có cấu hình tốt cùng chạy win 6.5 liệu có cách nào cài android vào như thế không. Nếu có thể thì bác nghiên cứu cho anh em xài... Cảm ơn bác nhiều nhiều

thejoker1984

em cũng trả lời hộ bác Quang luôn là hiện tai s200 chưa sài đc android đâu ạ ... bên xda đã có mấy bài về vấn đề này vì s200 và s100 (liquid) cùng chíp nhưng có 1 số phần cứng khá nên ko thể port sang đc ... hiện tại có 1 người đã có thể boot đc nhưng máy ko làm gì đc (ko cảm ứng ko phím cứng ... ect ...)

utinh153

Bác Quang ơi giúp cháu với (Acer S200)

BÁc Quang ơi, sao cháu làm theo các bước như Bác hướng dẫn thì báo lỗi không tìm thấy file : rapi.dll. Nên không thể tiến hành up rom đươc. Cháu mới được người thân ở Pháp mang về Acer S200 này, nhưng toàn tiếng Pháp không ah, nhưng cháu không biết tiếng Pháp. Nhờ Bác hướng dẫn cho cháu cách xử lý cụ thể để cháu có thể up rom được như mong muốn. Cảm ơn Bác Quang rất nhiều

greensmash

BÁc Quang ơi, sao cháu làm theo các bước như Bác hướng dẫn thì báo lỗi không tìm thấy file : rapi.dll. Nên không thể tiến hành up rom đươc. Cháu mới được người thân ở Pháp mang về Acer S200 này, nhưng toàn tiếng Pháp không ah, nhưng cháu không biết tiếng Pháp. Nhờ Bác hướng dẫn cho cháu cách xử lý cụ thể để cháu có thể up rom được như mong muốn. Cảm ơn Bác Quang rất nhiều

bạn lên tải Synchronization về,cài xong la có file rapi.dll thui.
mình từng bị nên có kinh nghiệm :D

utinh153

Mình làm theo hướng dẫn mà sao ko được!?

Mình đã download ROM về, mình cũng tải về chương trình đồng bộ cho WM, mình làm trên Win XP cũng không được. Qua Windows 7 Pro, mình tải Windows Mobile Device Center về cài vào máy tính và tiến hành làm theo từng bước. Khi bấm vào file :ACER_EUU.exe thì báo lỗi :" [ERR] EUU Image Not Found!". Mọi người giúp mình tìm hướng giải quyết nhé. Xin chân thành cảm ơn.