• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Active Note: Không còn là của riêng E90, nay đã có trên S60 3rd

spiderman_anhvu

Điện thoại E90 có một tính năng rất độc đáo đó là tính năng Active Note. Trong quá trình sử dụng, bất kỳ ai trong chúng ta đều muốn ghi chú (note) lại một điều gì đó, không chỉ đơn thuần là những dòng text nhắc nhở, đôi khi là cả hình ảnh, âm thanh, video.... Nhưng không biết vì lý do nào đó mà Nokia chỉ ưu ái tích hợp tính năng này vào dòng Communicator.

Nhưng giờ đây, đó đã là quá khứ, Active Notes đã xuất hiện trên tất cả các máy dòng S60 thế hệ thứ 3 =D> =D> =D>

Trên hình trên, bạn có thể thấy rằng có rất nhiều thứ chúng ta có thể đưa vào ghi chú của mình. Bạn có thể thêm vào các hình chụp qua camera, các đoạn quay phim, ghi âm và nhiều thứ khác nữa :D

Tính năng "Link note to call" rất hữu ích khi bạn muốn liên kết note của bạn với 1 số contact trong máy của bạn. Nếu sử dụng tính năng này, Active Notes sẽ tự động xuất hiện (pop up) ghi chú mỗi khi có cuộc gọi với những contact này. Điều này sẽ có tác dụng rất tôt với bạn vì bạn có thể xem lại ngay những gì muốn note lại với contact mỗi khi liên lạc với người đó :)

Rất tiện lợi và hữu ích hơn rất nhiều lần so với ứng dụng Note sẵn có đúng không bạn?

Link attach cuối bài nhé :D (bỏ đuôi .7z nhé)
Vẫn như các bài trước, thêm 1 link cho ai thích công nghệ :))
dm
Cập nhật thêm Link mới cho các bạn nhé, file tải về là đuôi .sisx luôn: Click vào đây

Chỉnh sửa cuối:

ngoinhauocmo

Anh cho em link khác nhé,em down về rùi giải nén rùi,bỏ đuôi .7z,nhưng ko được.hay là anh load thẳng phần mềm đuôi *six lên đừng giải nén anh nha.Em cảm ơn nhìu nha

neo1105

down về bỏ đuôi .7z đi rồi dùng winrar giải nén bt nhé bạn ;)

Không phải thế đâu. Bạn down về, rename xóa ".7z" là cài được ngay thôi, đi nó vốn đã là file sisx rồi, giải nén sao được.

spiderman_anhvu

File vẫn bình thường mà bạn. Chỉ cần xóa đuôi .7z thành file .sisx là cài bình thường thôi mà! Mình vừa test lại xong :) Vì forum chỉ cho phép upload file kèm theo có dụng lượng thấp quá, chỉ có file .7z là được up lên 1.25M nên mình mới phải đổi tên file như vậy. Các bạn thông cảm nhé! :) (có thể down file đính kèm trong cái barcode để được file .sisx luôn)

vuachoccuoi2003

Cũng may cái Active Note này đã cài sẵn vào máy 6210 Navigator của mình rồi ^_^, ko riêng gì E90 đâu

angelpooh

bạn ơi,mình down về nó có đuôi 7z gì đâu ,làm sao đổi,nhưng file lại có biểu tượng của winrar,bạn có thể up dùm mình lên trang khác được ko,thanks rất nhìu :)

spiderman_anhvu

bạn ơi,mình down về nó có đuôi 7z gì đâu ,làm sao đổi,nhưng file lại có biểu tượng của winrar,bạn có thể up dùm mình lên trang khác được ko,thanks rất nhìu :)

Cái này là do máy bạn đã để ẩn cái view extension của file rồi. Bạn làm như sau nhé: Mở My Computer lên, chọn Tools -> Folder Options, vào tab View, click bỏ dấu check ở dòng Hide extension for known file types, sau đó xem lại file vừa download về đi là thấy cái đuôi .7z liền :)

nobitanh

Vào Folder options của Windows bỏ chọn cái hide extension đi thì mới hiện cái đuôi file 7z :p

angelpooh

Cái này là do máy bạn đã để ẩn cái view extension của file rồi. Bạn làm như sau nhé: Mở My Computer lên, chọn Tools -> Folder Options, vào tab View, click bỏ dấu check ở dòng Hide extension for known file types, sau đó xem lại file vừa download về đi là thấy cái đuôi .7z liền :)

mình làm vậy rồi,nhưng vẫn thế,bạn up lên trang khác được ko,plz :(

tuankbt

con E71 của em cũng có cài nì. Nhưng giờ mới biết sử dụng. Cám ơn pác spiderman_anhvu nhé

spiderman_anhvu

Mình đã cập nhật link direct cho các bạn rồi nhé :), anh em download ủng hộ cho mình và thảo luận nhiệt tình nhé =D>

devil13

anyway mình ko cài được dù đã sign ,báo contact application supplier...someone help???