• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ActiveJack v1.0 S60v5/S^3 - PM hỗ trợ khi kết nối tai nghe [8/2/11]

kienvp

ActiveJack v1.0 S60v5/S^3 SymbianOS9.x Retail-drAdeLante

ActiveJack ứng dụng cho phép bạn thiết lập các hành động được thực hiện khi bạn kết nối hoặc ngắt kết nối tai nghe .

Cơ chế hoạt động của nó rất đơn giản .

chạy ứng dụng ActiveJack chọn các hành động có sẵn như khóa phím ,tạm dừng hoặc phát nhạc...cho ứng dụng chạy ẩn và khi bạn cắm tai nghe vào hoặc rút tai nghe ra bàn phím sẽ tự khóa ,cảm biến sẽ tự tắt ,trình nghe nhạc sẽ tự mở.....v.v
các bạn tự khám phá thêm nhé .

haitomga

hien dai qua. nhung hai dien ban a. cam on ve y tg nhung se ko can thiet de no chay an dau. hi

mathanh

symbian^3 trong bluetooth đã có cơ chế này và rất tiện dụng hơn cái này nhiều và đơn giản chỉ khi do tìm bluetooth nó nhắc lần đầu tiên vào những lần sau chỉ cần bluetooth khách bật là mình bật nó sẻ tự kết nối nhanh gọn, vì bluetooth sym^3 là bluetooth 3.0

bluetooth sym^3 rất thông minh, nếu dùng bluetooth hack kết hợp nếu dò thấy bluetooth ta chỉ cần yêu câu họ kết nối không cần nhập mã gì hết, chỉ cần họ Yes là máy mình đã thăm nhập và điều khiển đt của họ rồi không cần nhập mã gì hết

j_cage

Member
không cần ứng dụng này thì trong sym^3 cũng đã có chức năng chọn Profiles mặc định khi cắm tai nghe vào máy, kết hợp với phần mềm Situtions là có thể chọn mở kèm một ứng dụng khi chuyển cấu hình, đương nhiên là khi cắm tai nghe ứng dụng phải mở là Nghe nhạc nên mặc định của máy làm tốt!