• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ActiveLock version 1.0 - Bảo vệ ứng dụng

llTuyetTinhCocll

Nghiã là ví dụ em có ứng dụng A, em dùng pm này khoá lại thì ko ai có thể mở, trừ khi họ biết mã pin(password).
Còn khoá khi remove thì em chỉ cần dùng pm này khoá appmanager, hay khoá các trình quản lý file, thì đố họ xoá được ứng dụng của em. Hiểu chưa cóc.

Ý anh là pm này có thể khóa cả 2 đường đúng ko????

Anh test lại coi nó bình thường ko??? sao em cài ko tài nào được

TruBic

Well-Known Member
Ý anh là pm này có thể khóa cả 2 đường đúng ko????
Anh test lại coi nó bình thường ko??? sao em cài ko tài nào được
Em ko hiểu ý anh rồi nè, ý anh là có phải em muốn khoá pm để người ta không thể remove đúng ko nè? Và nếu đúng thế thì anh lại hỏi em, nếu muốn xoá 1 ứng dụng thì em phải vào app. manager để xoá, hay cũng có thể dùng các trình quản lý file như; x-ploder rồi tìm các đường dẫn liên quan đến pm đó và xoá hết chúng đi. Vậy em chỉ cần khoá app. Manager và trình quản lý file là ko ai có thể remove pm của em nè.

tuyetha

Em ko hiểu ý anh rồi nè, ý anh là có phải em muốn khoá pm để người ta không thể remove đúng ko nè? Và nếu đúng thế thì anh lại hỏi em, nếu muốn xoá 1 ứng dụng thì em phải vào app. manager để xoá, hay cũng có thể dùng các trình quản lý file như; x-ploder rồi tìm các đường dẫn liên quan đến pm đó và xoá hết chúng đi. Vậy em chỉ cần khoá app. Manager và trình quản lý file là ko ai có thể remove pm của em nè.

Theo e thì khóa luôn xplore thì khá bất tiện,tại sao kô dùng xplore cài đặt ẩn hoặc readonly cho những app kô muốn bị ai khác remove

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Theo e thì khóa luôn xplore thì khá bất tiện,tại sao kô dùng xplore cài đặt ẩn hoặc readonly cho những app kô muốn bị ai khác remove
Posted via Mobile Device
Không bất tiện đâu em, anh vẫn thường khoá tất cả các trình quản lý file, đề phòng ai đó táy máy lỡ tay xoá 1 số file quan trọng trong ổ điã C. Làm như cách của em cũng hay, nhưng muốn xoá thì lại phải cài đặt bỏ dấu tích hide system hoặc readonly. Hơi rườm rà đúng ko em?

tuyetha

Không bất tiện đâu em, anh vẫn thường khoá tất cả các trình quản lý file, đề phòng ai đó táy máy lỡ tay xoá 1 số file quan trọng trong ổ điã C. Làm như cách của em cũng hay, nhưng muốn xoá thì lại phải cài đặt bỏ dấu tích hide system hoặc readonly. Hơi rườm rà đúng ko em?

Dạ đúng rồi,nhưng tại em chỉ ngại là mỗi lần vào pm lại nhập pás,nhất là đối với xplỏe.Tần suất sử dụng rất nhiều.Còn những pm mà mình đã cài chống xóa thì chưa bbiết khi nào mới cần xóa,update hoặc ghét mày lắm rồi.Hìhì.
Chúc buổi tối CN vui vẻ

Posted via Mobile Device

binhthuan09

chỉ là ngăn ngừa những người không biết bấm bậy thôichứ người nào mà biết thì họ cài vào máy mình pm quản lý khác người ta xóa cũng được vậy. hì hì :-??

tuyetha

chỉ là ngăn ngừa những người không biết bấm bậy thôichứ người nào mà biết thì họ cài vào máy mình pm quản lý khác người ta xóa cũng được vậy. hì hì :-??

Điều này theo mình kô phải là kô thể,nhưng sẽ khó.Vì như thế này ví dụ bạn đang nghe 1 bài hát,mà bạn chưa tắt pm nghe nhạc đi,và bạn dùng trình quản lý để xỏa.....
Còn nữa với những pm thì nó sẽ luôn phải có sự ưu tiên nhất định(kô phải là tất cả) theo bạn thì trường hợp này pm nào sẽ đc ưu tiên.
Theo mình là như vậy,bạn thử xem

Posted via Mobile Device

llTuyetTinhCocll

Àh em hiểu rồi, nhưng ý em là ví dụ trong app của mình có tùm lum PM, nhưng em chỉ muốn khoá 1 cái 1 thôi.... chứ nếu như khoá cả app và x-plore thì mỗi lần vào nhập pin thì nó bất tiện..... vì em xài x-plore 1 ngày cả trăm lần ... nên ko lẽ ..... :(:)(:)(:)((