• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Advance Sms-PM HẸN GIỜ VÀ QUẢN LÝ TIN NHẮN CHUYÊN NGHIỆP. (trg 2)

BuuPhucCT

Well-Known Member
quá nhiều pm hỗ trợ tin nhắn hay làm mình rối ko bik chọn cái nào. Giá có pm sử dụng giao diện tin nhắn như Free iSMS, chức năng như pm này, lại thêm quản lí cuộc gọi như cái pm Hozom nữa ...

Mỗi soft có tính năng chuyên thì sẽ xài ngon hơn những soft kiểu tất cả trong một. Cứ thích cái nào thì cứ cài vào máy, khi nào thích xài PM nào thì mở nó ra.

thanhlongnd

Mỗi soft có tính năng chuyên thì sẽ xài ngon hơn những soft kiểu tất cả trong một. Cứ thích cái nào thì cứ cài vào máy, khi nào thích xài PM nào thì mở nó ra.

Như vậy sợ nhất là nặng máy hay tệ hơn là đụng phần mềm đó bác ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Như vậy sợ nhất là nặng máy hay tệ hơn là đụng phần mềm đó bác ?

Những PM nào quan trọng thì cài vào bộ nhớ máy còn nhưng soft không quan trọng và theme thì cài lên thẻ nhớ. Mua cái thẻ 8GB thì cài tới tết cũng k hết nữa à. mình đang cài 70-80 soft mà vẫn chạy ngon ơ chả bị gì cả.:D

thanhlongnd

Những PM nào quan trọng thì cài vào bộ nhớ máy còn nhưng soft không quan trọng và theme thì cài lên thẻ nhớ. Mua cái thẻ 8GB thì cài tới tết cũng k hết nữa à. mình đang cài 70-80 soft mà vẫn chạy ngon ơ chả bị gì cả.:D

Mình dùng hầu như cũng ko hết dung lượng thẻ nhớ. Nhưng mà cài nhiều soft, khi khởi động máy phải loat càng nhiều, gây chậm máy đó.

Và những soft ko đòi hỏi cài vào đâu thì cài vào thẻ nhớ và máy có khác nhau ko bác ? Cài lên máy có làm pm chạy nhanh và ổn định hơn ko ? Mình cài hết lên thẻ nhớ, ko bao giờ cài lên máy trừ pm python

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình dùng hầu như cũng ko hết dung lượng thẻ nhớ. Nhưng mà cài nhiều soft, khi khởi động máy phải loat càng nhiều, gây chậm máy đó.

Và những soft ko đòi hỏi cài vào đâu thì cài vào thẻ nhớ và máy có khác nhau ko bác ? Cài lên máy có làm pm chạy nhanh và ổn định hơn ko ? Mình cài hết lên thẻ nhớ, ko bao giờ cài lên máy trừ pm python

Bác nên tắt bớt tính năng auto start của một số soft cũng như hạn chế cài một số PM luôn luôn chạy nền thì dù cài nhiều soft nhưng khi khởi động vẫn không bị giật. Máy mình chỉ nhá một cái là xong liền hà.:)