• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Advanced Task Manager cho G1

spiderman_anhvu

Phần mềm Advance Task Manager cho phép người dùng G1 có thể kiểm soát được danh sách các ứng dụng đang chạy cũng như có thể tắt các ứng dụng đó (End task), hoạt động giống như task manager trên windows vậy.

Phần mềm này sẽ rất có ích cho những bạn trên máy cài nhiều ứng dụng, chạy 1 hồi là tốc độ máy bị chậm xuống do nhiều ứng dụng khi thoát ra bằng cách nhấn nút Home thì vẫn bị chạy ngầm.

Bạn chỉ cần mở Advance Task Manager lên và end task những ứng dụng không cần thiết nữa để giải phóng bộ nhớ cho android :D

Lưu ý:
  • Có một số ứng dụng của android không thể end task được, sau khi end task và refresh lại, bạn sẽ thấy nó auto run lại. Nhưng không sao, ví dụ như mình vừa xài maps và nó chiếm 18k bộ nhớ, mình end task lại, nó khởi động lại nhưng chỉ chiếm còn 11k bộ nhớ thôi. Vẫn tiết kiệm được 7k :D
  • Máy phải có quyền root rồi nhé :D

Link download
Attach cuối bài luôn nhé!

ichirumama

mình hay dùng chức năng End All, được vài lần thì treo máy, nhất là HTC Sense, đang xài hero, chỉ giúp mình nhé.

ThaiKien

Super V.I.P
Advanced Task Manager V3.8

Advanced Task Manager V3.8
Ứng dụng Advanced Task Manager phiên bản mới nhất 3.8.
- Tự động tắt ứng dụng
- Hiện thị thông tin bộ nhớ

[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/309378572/AdvancedTaskManager_v3.8.apk[/DOWNLOAD]​