• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AE thử rom này xem ra lò 17/02/2013 JB 4.1.2 Pixeldroid Jelly Bean V2.4 Beat

ducthang

Thông tin rom
★ HWA
★ 720p video playing
★ Rooted (Busybox, Superuser)
★ Supports both EU and US HD2 models
★ V6 Super Charger from Zeppelinrox
★ Supports both magldr & clk
★ Supports both EU & TmoUS
★ Rom Control
★ Themed from Pixelfreak
★ Beats Audio files imported and moded
★ Screenshot (enable via Rom Control)

Cài đặt
Partition Tool
HD2 Tool
★ task29
★ instal
super wipe
via CWM
★ make full wipe via CWM
★ install your bootloader magldr or clk
★ install Recovery with 300 MB System and 5 MB Cache
★ 2 GB EXT4 cluster default / SWAP 256 MB / the rest FAT32 cluster default
★ install the Rom via CWM
★ after the first boot make reboot to recovery
★ nativeSD user instal the SuperCharger scripts via SManager
★ Nand and DataOnEXT user have a automatic instal for 99SuperCharger.sh script. the !SuperClean.sh instal via SManager
★ Fix Permission
★ for all user with DataOnEXT problem. Instal the
initrd_patcher

Link dow

http://d-h.st/m9o

vubinh47

Cảm nhận

Bạn nào xài rồi cho đánh giá trải nghiệm cái, có ổn định ko và camera có tốt không ạ?

Thông tin rom
★ HWA
★ 720p video playing
★ Rooted (Busybox, Superuser)
★ Supports both EU and US HD2 models
★ V6 Super Charger from Zeppelinrox
★ Supports both magldr & clk
★ Supports both EU & TmoUS
★ Rom Control
★ Themed from Pixelfreak
★ Beats Audio files imported and moded
★ Screenshot (enable via Rom Control)

Cài đặt
Partition Tool
HD2 Tool
★ task29
★ instal
super wipe
via CWM
★ make full wipe via CWM
★ install your bootloader magldr or clk
★ install Recovery with 300 MB System and 5 MB Cache
★ 2 GB EXT4 cluster default / SWAP 256 MB / the rest FAT32 cluster default
★ install the Rom via CWM
★ after the first boot make reboot to recovery
★ nativeSD user instal the SuperCharger scripts via SManager
★ Nand and DataOnEXT user have a automatic instal for 99SuperCharger.sh script. the !SuperClean.sh instal via SManager
★ Fix Permission
★ for all user with DataOnEXT problem. Instal the
initrd_patcher

Link dow

http://d-h.st/m9o

misa617

Bạn nào xài rồi cho đánh giá trải nghiệm cái, có ổn định ko và camera có tốt không ạ?

Mình đã cài ( nativesd) dùng thử đựơc 12h . Bườc đầu nhận thấy quá trình cài đặt ổn, các chức năng cơ bản chưa thấy lỗi ( camera khá tốt ), giao diện và các hiệu ứng màn hình khá đẹp .

Dao2nd

Pixeldroid Jelly Bean V2.4 Beat

Đã cài Nand và thấy ổn định. Camera chụp panaroma k hoạt động nhưng chắc ít dùng còn lại quay và chụp thường ngon. Đang tìm cách vào 3G mà k đc mặc dù APN của Mobifone đã có sẵn mình đã tích vào để kích hoạt nhưng k thấy j. Kể cả mình tự thêm APN cũng k đc. Rom rất nhiều cái có thể vọc đc thay đổi theo ý mình...mời các bác check tiếp....

congnhon

Member
Mình đã cài ( nativesd) dùng thử đựơc 12h . Bườc đầu nhận thấy quá trình cài đặt ổn, các chức năng cơ bản chưa thấy lỗi ( camera khá tốt ), giao diện và các hiệu ứng màn hình khá đẹp .

Sao nình cài NativeSD nó cứ vào tới hình biểu tượng đầu con ngựa vla2 cứ restar lại là sao nhỉ ????????? ( EXT4 còn dư 1,4 G )

ducthang

Đã cài Nand và thấy ổn định. Camera chụp panaroma k hoạt động nhưng chắc ít dùng còn lại quay và chụp thường ngon. Đang tìm cách vào 3G mà k đc mặc dù APN của Mobifone đã có sẵn mình đã tích vào để kích hoạt nhưng k thấy j. Kể cả mình tự thêm APN cũng k đc. Rom rất nhiều cái có thể vọc đc thay đổi theo ý mình...mời các bác check tiếp....

3g m k cài gì hết vào bt nhé

misa617

Sao nình cài NativeSD nó cứ vào tới hình biểu tượng đầu con ngựa vla2 cứ restar lại là sao nhỉ ????????? ( EXT4 còn dư 1,4 G )
Bạn thử lưu ý : CWM : install Recovery with 300 MB System and 5 MB Cache và ★ 2 GB EXT4 cluster default / SWAP 256 MB /...Khi cài ở recovery wipe cache , chọn ppp , Fix Permission.
Mình cài không thấy trở ngại . Đang dùng 3G viettel tốt .
Chúc Bạn thành công .

congnhon

Member
Bạn thử lưu ý : CWM : install Recovery with 300 MB System and 5 MB Cache và ★ 2 GB EXT4 cluster default / SWAP 256 MB /...Khi cài ở recovery wipe cache , chọn ppp , Fix Permission.
Mình cài không thấy trở ngại . Đang dùng 3G viettel tốt .
Chúc Bạn thành công .

mình đang chạy WP 7.8 trên Nand , chạy bản Android Sence 3.5 và bản Nexus 4.1.2 trên Native SD ( EXT chia 3.4G ) nếu chạy bản này cũng phải chia CWM : install Recovery with 300 MB System and 5 MB Cache lại nữa à

misa617

mình đang chạy WP 7.8 trên Nand , chạy bản Android Sence 3.5 và bản Nexus 4.1.2 trên Native SD ( EXT chia 3.4G ) nếu chạy bản này cũng phải chia CWM : install Recovery with 300 MB System and 5 MB Cache lại nữa à
Mình chỉ lưu ý Bạn CWM , nếu hiện bạn đã chia CWM > 300 MB / 5 thì không cần chia lại . Có thể lưu ý yêu cầu 2G EXT4 của tác giả bản rom này . (Hiện nativeSD Mình đang dùng khoảng 6 bản trên phân vùng 9G EXT4 của thẻ và free khoảng 4G thì cài đặt bản rom này không vấn đề gì )

congnhon

Member
Mình chỉ lưu ý Bạn CWM , nếu hiện bạn đã chia CWM > 300 MB / 5 thì không cần chia lại . Có thể lưu ý yêu cầu 2G EXT4 của tác giả bản rom này . (Hiện nativeSD Mình đang dùng khoảng 6 bản trên phân vùng 9G EXT4 của thẻ và free khoảng 4G thì cài đặt bản rom này không vấn đề gì )

Chắc có lẽ do EXT4 mình còn ít quá ( 1,4 G ) vậy để mình thử xóa hết các bản trên NativeSD và cài lại xem sao nhé . Thank nhiều

congnhon

Member
kiếm cái 16G class10 nhé

Mình đang dùng 16G class 10 nè, chỉa 1/2 cho WP 7.8, còn lại EXT4 3,4 G, FAT 32 4 G,

Đã fotmat lại EXT4 , nhưnh cài vẫn bị restar như ban đầu , không biết bị kẹt chỗ nào nữa , các bản Android khác vẫn cài trên Native =SD bình thường

misa617

Mình đang dùng 16G class 10 nè, chỉa 1/2 cho WP 7.8, còn lại EXT4 3,4 G, FAT 32 4 G,

Đã fotmat lại EXT4 , nhưnh cài vẫn bị restar như ban đầu , không biết bị kẹt chỗ nào nữa , các bản Android khác vẫn cài trên Native =SD bình thường
Bạn thử lưu ý thêm : nếu không chia thẻ phân vùng Swap thì khi cài đặt không chọn Swap , chọn ppp, flash rom xong fix permision ...Bản này Mình dùng thử đến hôm nay thấy khá nhanh và ổn , pin cũng ok nên Bạn thử xem sao .

congnhon

Member
Bạn thử lưu ý thêm : nếu không chia thẻ phân vùng Swap thì khi cài đặt không chọn Swap , chọn ppp, flash rom xong fix permision ...Bản này Mình dùng thử đến hôm nay thấy khá nhanh và ổn , pin cũng ok nên Bạn thử xem sao .

Bồ ơi hường dẫn mình chổ này "flash rom xong fix permision "xem thử nhé , thanks

misa617

Bồ ơi hường dẫn mình chổ này "flash rom xong fix permision "xem thử nhé , thanks
Khi cài NativeSd, Bạn vào recoverry - (ở màn hình 4EXT recovery v2.2.7) sau khi bạn chọn install (flash rom ) cài đặt rom xong , quay về màn hình recovery , bạn khoan chọn reboot -chọn advanced - chọn fix permision ( hàng cuối cùng )-xong quay về chọn reboot - chon native forder... như các rom native bình thường khác .
Cẩn thận hơn thì trước khi install bạn chọnn wipe/format- chọn wipe cache rồi wipe davik cache rồi mới install Rom thì ổn cho qua trình boot đầu tiên hơn . chúc Bạn thành công

congnhon

Member
Khi cài NativeSd, Bạn vào recoverry - (ở màn hình 4EXT recovery v2.2.7) sau khi bạn chọn install (flash rom ) cài đặt rom xong , quay về màn hình recovery , bạn khoan chọn reboot -chọn advanced - chọn fix permision ( hàng cuối cùng )-xong quay về chọn reboot - chon native forder... như các rom native bình thường khác .
Cẩn thận hơn thì trước khi install bạn chọnn wipe/format- chọn wipe cache rồi wipe davik cache rồi mới install Rom thì ổn cho qua trình boot đầu tiên hơn . chúc Bạn thành công

Mính đã làm theo hướng dẫn , kể cả tải lại bản room khác, format thẻ , chia lại thẻ vẫn không xong , cứ restar lại khi boot vào

dcpro512

đang flash tới 90% bị lỗi "no swap partition on dscard " vậy là bị sao vậy bro

misa617

đang flash tới 90% bị lỗi "no swap partition on dscard " vậy là bị sao vậy bro
Chắc là Bạn chưa phân vùng Swap trên thẻ SD ! nếu bạn không phân vùng Swap trên thẻ mà muốn cài bản này bạn không chọn swap trong quá trình cài đặt nhé .chúc bạn thành công .