• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ai giúp chỉnh sửa bộ font tiếng Việt với!

dengrumingzi

Hiện mình có 2 bộ font tiếng Việt. Bộ chuẩn nhất trên 1M, 1 bộ nữa trên 600 Kb, 1 bộ nữa gần 500K. Đã có ai chỉnh sửa được bộ font nhẹ khoảng 200 KB chưa, hoặc nếu biết cách giúp với. Mình thấy, font nhẹ lướt web nhanh lem. Đã test bộ font trên 10 M với bộ font khoảng 1 M thấy khác hẳn.
Bài này không rõ post có nhầm chuồng không nữa.
Nếu nhầm mod xử hộ! Thanks!

HQMobi2009

Mình đang gặp vấn đề cài font tiến việt cho P1i, đôc PRC toàn ô vuông hĩ... ai giúp minh với. CDA r6E29 hix... mới update service o TGDD no change từ R6G04 thanh R6E29 hix ko bit change CDA có tốn nhiều tiền ko nhỉ? Đang kẹt wa

bibikoolz

Mình đang gặp vấn đề cài font tiến việt cho P1i, đôc PRC toàn ô vuông hĩ... ai giúp minh với. CDA r6E29 hix... mới update service o TGDD no change từ R6G04 thanh R6E29 hix ko bit change CDA có tốn nhiều tiền ko nhỉ? Đang kẹt wa

R6G04 xài ổn định mà bạn đổi chi vậy...Bạn lấy thử bộ này xem đc ko.Mình đang xài P1 luôn nè.Bộ này chữ to và đẹp.Hiển thị TV mượt lắm...

Download

Unrar và chép vào D/Resource nhé...

linhhon0007

R6G04 xài ổn định mà bạn đổi chi vậy...Bạn lấy thử bộ này xem đc ko.Mình đang xài P1 luôn nè.Bộ này chữ to và đẹp.Hiển thị TV mượt lắm...

Download

Unrar và chép vào D/Resource nhé...

bạn ơi cho mình hỏi các chức năng của các fonts với,font của bạn chữ to rõ và đẹp thật nhưng nếu giờ mình muốn chỉnh cho nét chữ của fonts khong đậm mà chỉ bình thường thì làm sao vậy bạn?kích thước và kiểu chữ fonts của bạn thì quá ok nhưng mình muốn biết để làm cho nét mảnh rõ ràng ấy,chứ đậm quá nó bị nhòe,thanks bạn trước nha.

bibikoolz

bạn ơi cho mình hỏi các chức năng của các fonts với,font của bạn chữ to rõ và đẹp thật nhưng nếu giờ mình muốn chỉnh cho nét chữ của fonts khong đậm mà chỉ bình thường thì làm sao vậy bạn?kích thước và kiểu chữ fonts của bạn thì quá ok nhưng mình muốn biết để làm cho nét mảnh rõ ràng ấy,chứ đậm quá nó bị nhòe,thanks bạn trước nha.

Thật ra fonts của mình chính là bộ fonts gốc của P1 đó bạn ơi.Giở nếu bạn muốn chữ nghiên nhưng nhuyễn hơn thì bạn lấy font Italic trong bộ fonts gốc ở ổ Z và đổi tên giống 4 fonts hệ thống là ok.Chúc vui:D

HQMobi2009

hix Mình bị lỗi nên phải cài lại. AI ngờ TGDĐ nó update thành ra như thế.... đinh tự cài lại CDA ma ko có cáp hix... tiền mua cáp = tiền cài FW rùi. hix cám ơn góp ý

vthnhon

Máy mình W960i thuộc dòng nào mà khi update hay format là vào trang web tiếng việt ngay mà không bao giờ bị lỗi font chữ việt cả ( kể cả lịch vạn niên hay tự điển anh việt ) .Chưa bao giờ dùng font vào ổ D cả .

Nguyen_Minh

hix Mình bị lỗi nên phải cài lại. AI ngờ TGDĐ nó update thành ra như thế.... đinh tự cài lại CDA ma ko có cáp hix... tiền mua cáp = tiền cài FW rùi. hix cám ơn góp ý

Em nghĩ anh vẫn nên mua cáp. Vì ngoài change cda lần này, nếu máy anh bị lỗi gì thì anh cũng có thể tự chạy lại firm. Như vậy tiền mua cáp vẫn lợi hon tiền đi change cda. Và lại cap cũng còn nhiều công dụng khác

phambo

Font thì dùng chung đc anh ạ. Còn giao diện thì chưa có thì phải. Anh luu ý cái vụ gõ tV nhé :D
G900 người ta dùng tiếng việt rồi mà.Chính tay bọ cầm và vọc,còn bị lừa là mặc định có tv chứ.Giờ mới bít là không phải mặc định.Trời ạ