• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

All about Pointui Home2 - Theme + Skin + Applet

fanliv

Mình cũng bị tình trạng như vậy, không biết cái này chạy icon nào chứ cả .ico lẫn .png đều không nhận được.

blackdoor

Manager
Pointui Home2 pro v2.1.06c

Xem thêm và tải soft tại trang chủ:
Mã:
http://www.pointui.com/products/home-2/

lukifer

bản mới cài đè bản cũ thì còn cr@ck không thế
có j mới bác giới thiệu lun dc không , ngu tiếng Anh lắm :((
Cái add city không dơn được bác ơi up lại link dùm em
còn cái weather 5 days sao em cài và seach được thành phố Ho Chi Minh city , Vietnam nhưng lại update thời tiết không được bác nào hướng dẫn hộ cái - cảm tạ

santo_sana

Ok , mình share lun cho bạn mấy cái icon mình sử dụng trên thanh taskbar đây , down file đính kèm về rùi cài đặt vô main , khởi động lại máy rùi chiêm ngưỡng nhé ;);):p:p
33497e294c.jpg]

bạn ơi mình không tải được file dính kèm bạn cho mình đường link dơnload di

Last edited by a moderator:
Bác cho m hỏi cái app dùng cho all Win hay sao a? nhân tiện bản Pro có "thuốc" nhưng thiếu "hướng dẫn sử dụng trước khi dùng", bác giúp Gà em với nha.
Thks!
Bạn copy file Pointui.Home2.QVGA.WQVGA.Pro.cab (nếu máy bạn là màn hình QVGA hay WQVGA) hay Pointui.Home2.VGA.WVGA.Pro.Latest.cab (nếu màn hình máy bạn là VGA hay WVGA) vào thẻ nhớ rồi vào File Explorer trên điện thoại rồi cài trực tiếp trên máy, sau khi cài xong copy file Home2.exe vào thẻ nhớ rồi vào File Explorer trên điện thoại và copy đè file Home2.exe này vào theo đường dẫn My Device/Program Files/Pointui... nhé.

brest

Hik! Đã làm xong, Restart mất luôn Sense về win defaut (em xài Imago).:-?
Thks bác Dũng.

Hik! Đã làm xong, Restart mất luôn Sense về win defaut (em xài Imago).:-?
Thks bác Dũng.
Bạn vào Start/Settings/Today (hay Home) để bật lại giao diện Sense nhé. Mà Sense đẹp hơn sao bạn không xài nhỉ???

brest

Thì em cũng định táy máy tí mà bác. Đúng là Sense đẹp hơn nhưng không mượt bằng( theo cảm nhận của Gà em). Em đang dùng Rom 21911 sao dạo này nó cứ hay "đơ đơ". Chắc lại phải táy máy tiếp tục thôi nhể:D

Thì em cũng định táy máy tí mà bác. Đúng là Sense đẹp hơn nhưng không mượt bằng( theo cảm nhận của Gà em). Em đang dùng Rom 21911 sao dạo này nó cứ hay "đơ đơ". Chắc lại phải táy máy tiếp tục thôi nhể:D
Cái hay của HĐH WM là khả năng "nghịch" rất đa dạng và không "đụng hàng" của nó đấy bạn ạ...:D