• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

All about Pointui Home2 - Theme + Skin + Applet

LuongQuang

Super V.I.P
PointSense Suite
Hỗ trợ các màn hình (w)VGA, (w)QVGA

Một bộ giao diện Android của HTC Hero trên PPC! :D

Cài đặt thử thấy cũng không nặng lắm, các chức năng hoạt động tương đối mượt mà. Hình ảnh cài thật trên Uni:

Còn đây là hình minh họa các skin của bộ này:

Các vấn đề về cài đặt, sử dụng, download...khá dài dòng nên các bạn có thể xem trên 4rum của hãng theo link:
Mã:
http://community.pointui.com/topic/suiteto-come-pointsense-suite

P/s: Hình như cái này của bác nào đó người Việt Nam (Đà Nẵng) =D>

QuangThang89

PointSense Suite

Cài đặt thử thấy cũng không nặng lắm, các chức năng hoạt động tương đối mượt mà. Hình ảnh cài thật trên Uni:

Các vấn đề về cài đặt, sử dụng, download...khá dài dòng nên các bạn có thể xem trên 4rum của hãng theo link:
Mã:

Anh Quang cho em hỏi, em đã cài thành công bộ skin này nhưng làm cách nào để add city vào mục Weather vậy anh, em muốn add city Huế vào nhưng ko bít cách làm, thanks anh nhìu :)

LuongQuang

Super V.I.P
Ấn giữ vào cái đồng hồ sẽ hiện ra phần Configure Today Applet, trong đó sẽ có các chức năng Select city, update... vào cái mình muốn và chọn!

Còn ở trang Weather applet thì cũng ấn giữ và cái biểu tượng thời tiết to đùng đó sẽ ra phần Configure rồi chọn add city...

Ngoài ra ở trang World applet có thể cập nhật các tin tức "hot" của google ở khu vực mình sinh sống...cũng bằng cách ấn giữ chấm màu xanh trên bản đồ!

Try it! :D

DHD194

Banned
pointui càng ngày càng nặng ác. hồi trước bản 1.02 tuy khác bây giờ, khởi động rất nhanh mà lại mượt mà và có chút chi đó là lạ. bây giờ chuyển qua v2. khởi động chậm, chiếm ram còn hơn M2D. mà chức năng và tiện dụng còn thua kém mấy phần mềm giao diện kia. hồi trước mong chờ pointui ra phiên bản mới từng ngày. bây giờ ra rồi thì thất vọng...
không biết đã có sự thay đổi j nữa không?

babykent

em làm theo hướng dẫn rùi mà khi do change theme thì ko có cái pointuisensui đó để đổi chỉ có cái defau mặc định thui, ai giúp em với. em cài bản free rứa có chạy đựoc cái ni hok
hình như file đính kèm theme ko có thì pải :(

Chỉnh sửa cuối:

soniphone

PointSense Suite

Mã:

Em vào rồi nhưng hình như chỉ có cái link down pointui chứ làm gì có link down cái theme htc sense này

Last edited by a moderator:

babykent

em cũng như tình trạng của bác, down và làm theo hướng dẫn dô chả thấy cái theme htc hero đó đâu cả

tampham

có cách nào dùng được 9 applets không các bác, sao cài vào mà chỉ có 6 thôi, bản 2 này chưa phải bản pro à

QuangThang89

Mấy bác có muốn dùng bộ PointSense ko, tui bày cho!
Bản Free hay Pro gì cũng chạy được!
Bản V2 nè. Sắp ra lò:)
http://community.pointui.com/topic/suite-video-preview-pointsense-suite-v2-make-it-mine

Đẹp đến mấy cũng tốn tài nguyên quá, máy mình chạy Pointui ngốn hơn 10MB ram, cái này chỉ dành cho những máy có ram 128MB trở lên thui, còn những máy ram yếu hơn thì chỉ xài cho vui chứ dùng chỉ thêm treo máy

babykent

ec peasea hướng dẫn cài với, sao chả ai hướng dẫn rứa trời. cài miết chả được
hình như bác peasea ở đà nẵng lun hả, em cũng thế. bác cho em cái nick yh để tiện hỏi đi
y!m : harrypotter_19882000

xfile2208

Mình đang dùng bản 2.1.06c lite cứ yêu cầu Activate, mình không biết xin chỉ giáo dùm

LuongQuang

Super V.I.P
Mấy bác có muốn dùng bộ PointSense ko, tui bày cho!
Bản Free hay Pro gì cũng chạy được!
Bản V2 nè. Sắp ra lò:)
http://community.pointui.com/topic/suite-video-preview-pointsense-suite-v2-make-it-mine

Bác chủ đây rồi! Biết là Theme của VN mà! >:)

Hi vọng sẽ có support kĩ càng và chính thức từ người tạo ra nó cho ai quan tâm! ;)

Đẹp đến mấy cũng tốn tài nguyên quá, máy mình chạy Pointui ngốn hơn 10MB ram, cái này chỉ dành cho những máy có ram 128MB trở lên thui, còn những máy ram yếu hơn thì chỉ xài cho vui chứ dùng chỉ thêm treo máy

Chẳng có cái theme hay skin nào mà đẹp lại không tốn "đất" cả! Ăn chơi phải tốn kém thôi! =))

Thế mà a vẫn dùng được mấy hôm, vẫn vào IE lướt web trên Uni rầm rầm đấy, chỉ phải hay nhìn cái bộ đo memory xem nó hết chưa thôi. Giờ thì remove nó đi rồi. :(

Mình đang dùng bản 2.1.06c lite cứ yêu cầu Activate, mình không biết xin chỉ giáo dùm

Bản nào cũng đòi active! nếu có active thì sẽ thành pro và thêm chức năng, nếu cancel thì là Lite-chức năng hạn chế hơn và mỗi lần khởi động sẽ hỏi active!

tampham

cài cái bộ sence này vào chả ổn định gì cả, chạy một tí rồi bị lỗi, dùng theme mặc định thì ổn nhưng đúng là hao Ram, nhưng cũng không bằng motosurf:))

ichirumama

chà, cái này đẹp thì đẹp nhưng vẫn còn nhìu lỗi, mỗi khi update weather bằng GPRS là bị treo....... với mấy cái lặt vặt nữa, hix thật vọng.