• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

All GAME N-GAGE 2.0 BiNPDA (cập nhật 22/01/09)

langthang123

Em sài N73ME , cài xong xuôi hết roài, nhấn vào start game nó chỉ chớp một cái roài thoát ra luôn. sao vậy mấy bac bro. ai biết chỉ em với!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

nguyentanbinh

Well-Known Member
Trả lời

Em sài N73ME , cài xong xuôi hết roài, nhấn vào start game nó chỉ chớp một cái roài thoát ra luôn. sao vậy mấy bac bro. ai biết chỉ em với!!!!!!!!!!!!

Trường hợp của bạn có 2 cách bị như vậy :
1/ Là do lúc bạn cài đặt game vào lúc đó Ram trên điện thoại của bạn chiếm 1 tỉ lệ nào đó nên bạn cần khởi động lại máy rồi bạn vô game lại xem sẽ chơi được bình thường.8-|:|:|:|
2/ Là do bạn chép game vô không đúng cách thì xảy ra một số lỗi như trên. chúc bạn thành công.8-|8-|8-|:|:|:|

Kojiro

Super V.I.P
Đề nghị các bạn up dùm SM game Teris (link cuối) vào host khác rapid dùm mình nha. Khó down quá à :(

Năn nỉ mọi người á (khó để KJR năn nỉ lắm nha :D)

Kojiro

Super V.I.P
KJR ơi. của bạn nè! mình đã extract to pc rồi nên nó là file *.n-gage luôn nhé!
http://www.megaupload.com/?d=M35ZYK4H

Bạn up dùm mình lên mediafire hay box.net nha :( Mà bạn up file n-gage thì lấy file patch đâu mà dùng đây :-? File patch dùng chung à?

Mega quá cha Rapid, nếu được bạn up dùm mình game này luôn: Ideaworks 3D Mile High Pinball v2.58 N-GAGE SymbianOS9.1

Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

kecuoigio

Bác nào giúp em giải quyết sự cố này với nó báo lỗi là: Unable to start Space Impact ( Erro code -18 ). Cái Space impact là trò chơi em cài vào( trò nào cũng báo lỗi thế ), chán thế không bít. Có ai bit nguyên nhân không, thiếu hay thừa cái gì nhỉ hix,xài 5700

Kojiro

Super V.I.P
Bác nào giúp em giải quyết sự cố này với nó báo lỗi là: Unable to start Space Impact ( Erro code -18 ). Cái Space impact là trò chơi em cài vào( trò nào cũng báo lỗi thế ), chán thế không bít. Có ai bit nguyên nhân không, thiếu hay thừa cái gì nhỉ hix,xài 5700

Sau khi cài file patch bạn nên restart máy rồi chơi nhé. Mình cũng bị vậy và restart máy thì chạy ngon.

venusian

Moderator
giúp mình với mình lam tất cả các bước đều đc rùi nhưng khi mình cài flie patch thì máy báo là ko "không thể cài đặt. Cài đặt bộ chuẩn trước". Là sao, mình dùng N82 đã hack rùi

Kojiro

Super V.I.P
giúp mình với mình lam tất cả các bước đều đc rùi nhưng khi mình cài flie patch thì máy báo là ko "không thể cài đặt. Cài đặt bộ chuẩn trước". Là sao, mình dùng N82 đã hack rùi

Bạn phải cài file .n-gage trước bằng cách: Bật TRK lên, chạy file ngage vào ổ E (ngồi chờ chạy đến finish) sau đó vào ứng dụng Ngage trên phone để tiếp tục cài đặt game vào thẻ nhớ. Hoàn tất xong mới chạy file patch nha bạn.

venusian

Moderator
Bạn phải cài file .n-gage trước bằng cách: Bật TRK lên, chạy file ngage vào ổ E (ngồi chờ chạy đến finish) sau đó vào ứng dụng Ngage trên phone để tiếp tục cài đặt game vào thẻ nhớ. Hoàn tất xong mới chạy file patch nha bạn.

bạn giải thích kĩ 1 chút đc ko mình gà quá. mình đã vào TRK chọn connect. Nhwng mình ko tìm thấy file ngane ở đâu

trinhha

Posted via Mobile Device có nghiã là bạn bật Trk lên. Chọn conect bằng usb. Chay file ngage (có nghiã là file game.exe ấy) khi nào finish Nó sẽ tạo ra 1 file game dinh dạng *.n-gage trong thư mục n-gage trong thẻ nhớ ấy. Bạn chi cần mở ứng dụng n-gage trên đt ra là nó sẽ tự động cài tiếp. Chúc bạn thành công!

trinhha

Bạn up dùm mình lên mediafire hay box.net nha :( Mà bạn up file n-gage thì lấy file patch đâu mà dùng đây :-? File patch dùng chung à?

Mega quá cha Rapid, nếu được bạn up dùm mình game này luôn: Ideaworks 3D Mile High Pinball v2.58 N-GAGE SymbianOS9.1

Thanks!

Posted via Mobile Device
Bạn bảo là link khác rapid mà. He..he.. Lát nữa mình online bằng pc mình sẽ up link khác vậy
Còn cái patch là nó fix lại cái bản .ngage (màu xanh) cho mất cái chữ trial trên mấy cái game => game full. Bản thân nó dùng chung cho tất cả các game xx bởi bin mà. Chỉ cần cài 1 lần thôi.

trinhha

Posted via Mobile Device
Cái này là do bạn đang bật hackphone đấy. Tắt nó đi. Vào secman/options/turn.Plat security on. Khởi động lại máy cũng là mục đích để đưa máy về trạng thái bình thường kg hack nữa mà

venusian

Moderator
Posted via Mobile Device có nghiã là bạn bật Trk lên. Chọn conect bằng usb. Chay file ngage (có nghiã là file game.exe ấy) khi nào finish Nó sẽ tạo ra 1 file game dinh dạng *.n-gage trong thư mục n-gage trong thẻ nhớ ấy. Bạn chi cần mở ứng dụng n-gage trên đt ra là nó sẽ tự động cài tiếp. Chúc bạn thành công!

Mình đã làm chính xác nhw bạn hướng dẫn. Nhưng khổ quá khi mình mở file Ngane trên thẻ nhớ ra thì lại là 1 tên file game nhwng nó lại có dấu "?" ở đầu. mình vào chạy nó thì nó ko chạy mà lại mở ứng dụng Ngane. Bó tay, mình rất muốn chơi thử bản Full này mà sao khjos quá vậy. :-?

trinhha

Posted via Mobile Device
Bạn đã cài ứng dụng N-gage mới chưa (cái icon game N-gage màu xanh ấy). Cài rồi thì khi cài patch sẽ không báo như vậy nữa.. Phải cài ctrình ngage mới này mới cài đc các game này nhé. Bạn cài xong 2 cái này rồi thì làm các bươc như trên nhé!

venusian

Moderator
Posted via Mobile Device
Bạn đã cài ứng dụng N-gage mới chưa (cái icon game N-gage màu xanh ấy). Cài rồi thì khi cài patch sẽ không báo như vậy nữa.. Phải cài ctrình ngage mới này mới cài đc các game này nhé. Bạn cài xong 2 cái này rồi thì làm các bươc như trên nhé!

mình chwa cài .Bạn cho mình link down nha.