• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Âm lịch cho UIQ 3 (SIS)

jackpham

Bản Âm lịch cho UIQ3 của bạn Đinh Hoài Vũ viết theo thuật giải của tác giả Hồ Ngọc Đức, có thể xem các giờ Hoàng đạo và tiết khí trong năm. Đã đóng gói thành file SIS. Bản này mình thấy chạy ổn nhất trong các bản Lịch Âm khác.
Hướng dẫn sử dụng.
1. Click vào button > và < để di chuyển qua các tháng.
2. Click vào button >> và << để di chuyển qua các năm.
3. Các phím 2,4,6,8 (trong P1i) để di chuyển qua các ngày.
4. Click vào title tháng năm ở giửa hai button < và > để hiển thị màn hình chọn năm tháng.
Cám ơn bạn Đinh Hoài Vũ đã share chương trình này!

Chỉnh sửa cuối:

nguyendoanto

So với các bản khác cho p1i thì cái này tốt nhất. Nhưng vẫn không bằng bản của p990 được(p1 cài chỉ coi được ngày âm do phím ko tương thích)

buratino1703

Đúng cái đang cần, mùa cưới mà, bạn bè cứ nói ngày âm, có cái này còn sắp xếp đi ăn cưới! :( Cài luôn...

Chung_tuhinh

attachment.php

Không ai để ý cái hình này hết à :))
P1i bản thương mại làm gì có mấy cái khía quanh cái camera phụ ?
Hơn nữa, nhìn cái screen đi ... P1i làm gì có Task bar nằm dưới đáy ?
Bó tay con gà quay !

bkboy

attachment.php

Không ai để ý cái hình này hết à :))
P1i bản thương mại làm gì có mấy cái khía quanh cái camera phụ ?
Hơn nữa, nhìn cái screen đi ... P1i làm gì có Task bar nằm dưới đáy ?
Bó tay con gà quay !

sử dụng tốt là được rồi, soi mói quá làm gì bạn, cũng có ai thiệt cái gì đâu mà botay với chả bochan

Eleien

Bản Âm lịch cho UIQ3 của bạn Đinh Hoài Vũ viết theo thuật giải của tác giả Hồ Ngọc Đức, có thể xem các giờ Hoàng đạo và tiết khí trong năm. Đã đóng gói thành file SIS. Bản này mình thấy chạy ổn nhất trong các bản Lịch Âm khác.
Hướng dẫn sử dụng.
1. Click vào button > và < để di chuyển qua các tháng.
2. Click vào button >> và << để di chuyển qua các năm.
3. Các phím 2,4,6,8 (trong P1i) để di chuyển qua các ngày.
4. Click vào title tháng năm ở giửa hai button < và > để hiển thị màn hình chọn năm tháng.
Cám ơn bạn Đinh Hoài Vũ đã share chương trình này!

cám ơn bạn nhiều nha.mà cho mình hỏi, sao hình minh hoạ p1i lại có thanh status nằm bên dưới vậy???:-?

lamquangtu

cám ơn bạn nhiều nha.mà cho mình hỏi, sao hình minh hoạ p1i lại có thanh status nằm bên dưới vậy???:-?

Người ta chỉ dính cái hình calendar lên hình P1i thui, đó không phải màn hình P1i. Mà đã là hình thì thanh đó nằm ở giữa màn hình cũng được :D

lucky000

Mình vẫn không hiểu nếu con P1i bị chết cảm ứng thì mỗi khi có cuộc gọi đến phải bấm nút gì để nhận cuộc gọi nhỉ?

quocdatuce

Minh có một bản Lịch âm cho P990 & p1 khá đẹp nhung mình không biết cách up phai dính kèm cho moi guoi dùng
mọi nguoi chỉ giúp