• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID FROYO 2.2 Update 1.2011

danh12

Em bị lổi bấm hadret xong máy bôt nhưng bào wating for sd ko ah ab1c naò bít cách chỉ em với ah với máy em là RHOD300 mà tìm tỏng staup mà ko thấy cái này cả ah.

nvhieu1981

Cho mình hỏi cách update, mình down về rồi mà chẳng biết update như thế nào cả.
Thanks!

trinh559

Em xem trên diễn đàn và download các bản về mà không tài nào cài được Android. Cứ chạy toàn chữ tí ti rồi dừng lại không ra cái gì cả. Bản của em là touch pro2; RHOD 100 loại GSM. Các anh có bản nào đã test ngon cho loại touch pro2; RHOD 100 loại GSM thì up lên cho em một bản với.
Xin cảm ơn !

sasuke_vn

sau 1 tuần ngày vọc vạch android tren htc touch pro 2 Tmobile, mình có vài cảm nhận như sau:
1. Chạy khá ổn, cảm ứng khá nhạy, use Android mà dùng cảm ứng điện trở thì hơi chuối, ko đã bằng cảm ứng điện dung
2. Còn khá nhìu game ko cài được,
3. Kho ứng dụng tuy nhìu nhưng những soft thật sự cần thì chưa mò ra (Vd: từ điển có phát âm như bên win, core player, draw ....)
4. Gps dùng cảm nhận ban đầu là mượt hơn trên win
5. Các lỗi cơ bản về đèn, 4 phím ko sáng, bluetooth vẫn chưa khắc phục được
6. Kho hình khi kết nối wifi sẽ liên kết với tài khoản Googlle rất hay
7. Pin zin nhanh hết và máy hay bị nóng, vọc nhìu thì gần 1 ngày là hết. Dùng pin DLC Galilio thì được 1,5 ngày, ít dùng thì 2 tới 2.5 ngày. Nghe nhạc khá hơn trên win, xem video ổn ít bị giật ( clip Hot summer HD)
** Đối với người mới use thì rất thú vị, nhưng dùng lâu mình khuyên các bạn nên mua 1 máy chuyên chạy Android thì cảm giác thích hơn, TP2 chỉ giúp làm wen trong 1 time ngắn chứ ko fai là giải pháp tối ưu,
A e nào dùng hd2 thì có lẽ sẽ cảm nhận tốt hơn vì HD2 chạy Android rất mượt
*** Chân thành cám ơn những anh e đã phát triển Android cho TP2 ^^

hoatienii

đã có thể chạy trên Nand nhưng còn vài lỗi nhỏ. Mình dùng tmoblie(rod210), dùng tốt nhưng micro không hoạt động.

hoatienii

Android trên nand cho tp2 da hoạt động tốt, có mic. Minh da test trên tmobile tp2 của mình, nghe gọi tốt, tuy nhiên máy xử lý hơi chậm.