• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android - NextSense Mod

edmundo2203

cho mình hỏi cái nút lock ngoài màn hình home là của app nào vậy? có chức năng tắt màn hình như xda shutdown bên winmo phải hem bạn. Bạn cho mình link down gài dc ko? thanks bạn

Cái đấy là lockscreen widget,Bác lên market search nhé.

lungtungbeng

Có nhiều bác không chịu tìm kiếm gì cả. hix..Mọi ứng dụng cơ bản đều đã đc mọi ng giới thiệu đi giới thiệu lại hết rồi mà

xcingular8125

sao boot tới màn hình mở khóa xong nó chỉ hiện lên màn hình trắng có chứ HTC là sao vậy mọi người

matmeo41087

Bản này G-sensor kém lắm hay bị đơ khi chơi mấy trò kiểu iphone (NFS shift) mình ghét nhất lỗi này đang chơi bản Warm 1.1 kernel hastashin 7.5 khắc phục dc lồi này mà chạy cũng mượt hơn \-/

minhlc1958

Active Member
sao boot tới màn hình mở khóa xong nó chỉ hiện lên màn hình trắng có chứ HTC là sao vậy mọi người

Hãy kiên nhẫn chờ từ từ nó sẽ hiển thị và làm theo hướng dẫn ở màn hình sẽ ok thôi bạn ạ, boot lần đầu thì như vậy nhưng những lần sau thì nhanh hơn và không có hiển thị màn hình trắng có chữ HTC sau khi mở khóa

tuanbeck132

Cám ơn bạn rất nhiều...Mình đã thử hầu hết các bản Android trên PDA nhưng o ưng được bản nào... Bản thì ít hao pin nhưng loa trong bé, hay bị treo...
Bản thì giao diện đẹp, nghe gọi ngon nhưng pin thì chóng mặt....

Quan trọng nhất là đang cầm đứng máy thì o sao... Cho máy nằm ngang 1 phát là treo khoảng 30s... Đang nt hay bị nên điên lắm...

Còn bản của bạn... Lần đâu Boot đúng là rất lâu (Mình xài thẻ Clâss6 mà cũng chờ lâu)... Nhưng sau khi Restart lại thì chạy cực nuột... O bị treo quả nào...
Chơi game cũng chuẩn... Pin tốn cực ít... Khoảng 6-7mA (Đêm qua sạc PIN, lúc rút xạc, bật máy - nhìn có 1mA - Choáng luôn)... Giao diện đẹp, loa nghe gọi to và rõ.... Lướt Web vù vù...

Mình khoái nhất quả giao diện đẹp và ít ngốn Pin... RAM FREE cũng nhiều... O bị treo... Khởi động nhanh... Có cả Hot Restart nên cực nhanh....

Thanks bạn rất nhiều.............!!

leonhtc

Rất đồng ý với bạn. Hy vọng sẻ có bản mới tốt hơn nữa. Cám ơn nhiều.

Cám ơn bạn rất nhiều...Mình đã thử hầu hết các bản Android trên PDA nhưng o ưng được bản nào... Bản thì ít hao pin nhưng loa trong bé, hay bị treo...
Bản thì giao diện đẹp, nghe gọi ngon nhưng pin thì chóng mặt....

Quan trọng nhất là đang cầm đứng máy thì o sao... Cho máy nằm ngang 1 phát là treo khoảng 30s... Đang nt hay bị nên điên lắm...

Còn bản của bạn... Lần đâu Boot đúng là rất lâu (Mình xài thẻ Clâss6 mà cũng chờ lâu)... Nhưng sau khi Restart lại thì chạy cực nuột... O bị treo quả nào...
Chơi game cũng chuẩn... Pin tốn cực ít... Khoảng 6-7mA (Đêm qua sạc PIN, lúc rút xạc, bật máy - nhìn có 1mA - Choáng luôn)... Giao diện đẹp, loa nghe gọi to và rõ.... Lướt Web vù vù...

Mình khoái nhất quả giao diện đẹp và ít ngốn Pin... RAM FREE cũng nhiều... O bị treo... Khởi động nhanh... Có cả Hot Restart nên cực nhanh....

Thanks bạn rất nhiều.............!!