• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android Revolution HD cho Incredible S

Tình hình là bản vivo chụp hình hơi tệ và lỗi khởi động lại nên về lại với sense 2.1, anh em cùnh thưởng thức bản rom này nhé.

Cập nhật 1.15

link download http://tiny.cc/qnr32

Cập nhật bản 1.13 cho Incredible S

link tải http://tiny.cc/8448l

thay đổi chính trong bản cập nhật

Chuyển sang kernel từ klquicksall v. 2.1
Hỗ trợ dynamic VDD change
Thêm vào jhash speed tweak
Loại bỏ những file rác
Cập nhật recovery mới nhất
Cập nhật O/C Daemon binary mới nhất
Cập nhật Maxthon duyệt web mới nhất
Google map, twitter, adobe reader, facebook, es file explorer, market cập nhật mới nhất

Tham khảo thêm

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1088498

bản này chụp hình đẹp còn lỗi phải gì đang test sẽ feed back sau.

tham khảo thêm

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1088498

Chỉnh sửa cuối:

mars_huce

mình mới sử dụng android. Mình đã root và up rom vivo sense 3.0 theo hướng dẫn của bạn. Bz mình muốn cài rom này mình phải làm thế nào?
Khi cài rom sense 3.0 mình không chuyển qua ENG Hboot thì có vấn đề gì không?

mình nghĩ là nên chuyển wa ENG Hboot. bạn gặp vấn đề gì à, theo mình bạn có thể flash bản rom gốc của châu âu sau đó tiến hành s-off cài recovery rùi up rom thuj, máy mjnh cũng làm thế.

mình nghĩ là nên chuyển wa ENG Hboot. bạn gặp vấn đề gì à, theo mình bạn có thể flash bản rom gốc của châu âu sau đó tiến hành s-off cài recovery rùi up rom thuj, máy mjnh cũng làm thế.

nếu bạn cài được bản vivo sense 3.0 rùi chỉ cần wipe data và partition rùi install zip from sd card thui, cài bình thuờng bạn, Bản này xài khá tốt đó

tải adb về http://www.megaupload.com/?d=RTEY0Q97
giải nén và copy vào ổ đĩa C
copy file hboot vào thẻ nhớ thu mục gốc
START RUN gõ cmd
cd/
tiếp gõ adb shell
tiếp gõ su
tiếp gõ busybox md5sum /sdcard/vivo_enghboot.img (tên file hboot tải về)
tiếp gõ dd if=/sdcard/vivo_enghboot.img of=/dev/block/mmcblk0p18
tiếp gõ reboot bootloader

xong rùi đó bạn

Son_Do

Well-Known Member
Bạn có thể làm một bài so sánh giữa rom này và rom gốc được không bạn?(về pin, tốc độ sửa lý, chụp hình.....)
Cám ơn bạn.

longpvan

tải adb về http://www.megaupload.com/?d=RTEY0Q97
giải nén và copy vào ổ đĩa C
copy file hboot vào thẻ nhớ thu mục gốc
START RUN gõ cmd
cd/
tiếp gõ adb shell
tiếp gõ su
tiếp gõ busybox md5sum /sdcard/vivo_enghboot.img (tên file hboot tải về)
tiếp gõ dd if=/sdcard/vivo_enghboot.img of=/dev/block/mmcblk0p18
tiếp gõ reboot bootloader

xong rùi đó bạn

Không được bạn ơi!
cmd
C:\ADB\adb shell
adb server is out of date. killing...
* daemon started successfully *
$ su
su
Permission denied
$
Theo hướng dẫn của PDA thì sẽ xuất hiện # nhưng của mình thì báo "Permission denied"

mars_huce

Không được bạn ơi!
cmd
C:\ADB\adb shell
adb server is out of date. killing...
* daemon started successfully *
$ su
su
Permission denied
$
Theo hướng dẫn của PDA thì sẽ xuất hiện # nhưng của mình thì báo "Permission denied"
mình cũng không làm được. Sau khi gõ adb shell , màn hình hiện * daemon started successfully * sau đó là hiện dấu # chứ không phải $ như hướng dẫn.
Bạn nào làm được hướng dẫn cho mình với. Khi cắm điện thoại vào PC thì thiết lập chế độ nào? charge only hay USB? Có phải tắt fast boot hay USB debug gì gì đó không?

ban rom Revolution HD này dùng tương đối ổn định. Phải cái tội khi pin dưới 30% thì ngốn khủng khiếp quá. Sáng nay dậy nhìn pin 29% mà bz khoảng 3h đã về 0% và turn off roài. Mà mình vẫn chưa thấy khác nhau gì nhiều so với bản này và bản rom ship.

Son_Do

Well-Known Member
Theo mình hiểu (mình đã ENG-OFF thành công theo cách bên XDA hướng dẫn) thì : nếu từ dấu nháy trên màn hình PC không hiện # mà hiện là $ thì mới phải gõ Su. Nếu màn hình máy của bạn đã hiện dấu # rồi thì gõ tiếp các dòng lệnh xem sao. Khi kết nối với PC thì bạn phải chon chế độ :Charge only và USB Debug, tắt chế độ Fast Boot. Khi chạy xong dòng lệnh đầu tiên thì phải lưu ý :If the output is NOT b1829cfb7cf5d462660a58aa5449d27c , STOP redownload the file and try again. Anything else could cause a brick. If it matches, continue.
Chúc bạn thành công.

mars_huce

Hizzz. Hôm nay mình bị trường hợp thế này. Sáng dậy nhìn điện thoại còn 30% pin, yên tâm vác đi làm định trưa về sạc. Nhưng chỉ khoảng 3h sau máy báo hết pin (về đến 0% luôn và sập nguồn), mawjc dù sáng nay mình chỉ nhắn khoảng 3-4 tin nhắn và thực hiện 2 cuộc gọi ngắn. Trưa về, mình cắm sạc 1 lúc rồi bật máy lên thì máy dừng ở màn hình trắng có chữ HTC màu xanh cứ như thế tầm 20ph phải tháo pin ra. Mình thử lại lần nữa vẫn như vậy và giải pháp cuối cùng là up lại rom (mình vẫn up lại bản Revolution HD này vì có sẵn trong thẻ nhớ). Có bạn nào biết máy mình bị sao không?

mars_huce

Theo mình hiểu (mình đã ENG-OFF thành công theo cách bên XDA hướng dẫn) thì : nếu từ dấu nháy trên màn hình PC không hiện # mà hiện là $ thì mới phải gõ Su. Nếu màn hình máy của bạn đã hiện dấu # rồi thì gõ tiếp các dòng lệnh xem sao. Khi kết nối với PC thì bạn phải chon chế độ :Charge only và USB Debug, tắt chế độ Fast Boot. Khi chạy xong dòng lệnh đầu tiên thì phải lưu ý :If the output is NOT b1829cfb7cf5d462660a58aa5449d27c , STOP redownload the file and try again. Anything else could cause a brick. If it matches, continue.
Chúc bạn thành công.
Mình không hiểu việc ENG-OFF này có tác dụng gì. Bạn có thể nói rõ giúp mình được không? Mình vẫn để SHIP-OFF và up rom bình thường.

Son_Do

Well-Known Member
Mình không hiểu việc ENG-OFF này có tác dụng gì. Bạn có thể nói rõ giúp mình được không? Mình vẫn để SHIP-OFF và up rom bình thường.

ENG-OFF để có thể up Radio khác , nếu chỉ up rom thì theo mình cũng chẳng cần eng-off.

stevenpham

Có ai bị như mình không vậy: sau khi up bản rom này thì mỗi lần mà máy khởi động thì nó phải tự khởi động lại thêm 2 lần nữa rồi mới ok. Chả hiểu lỗi gì nữa. Bác nào biết chỉ giùm em với.

thomastn

hỏi ngu bạn 1 câu... mình loay hoay mãi cũng S-OFF và root thành công em IS nhờ tool Revolution mà chú Quang giới thiệu.... nhưng mà bây giờ chưa biết cách up cái rom này của bạn băng cách nào.... trước đây up băng gold card hay thông qua HTC sync bẳng file exe... cái rom của bạn mình down xong nó ko có file exe thì up làm sao?

ak bạn có tiếp tục cài recovery chưa, cà xong rùi thì vào recovery chọn install zip from sd card rùi chọn bản rom để cài, các bản rom cook android đều là dạng .zip, cài bằng goldcard hoặc exe là rom ship

thomastn

cài recovery làm sao hả bạn? mình đã làm đấy đủ các bước rồi ko thấy có bước nào failed. mà sap vẫn không up đuoc rom khác? file ROM dạng zip có bắt buộc phải đôi thanh PG32IMG.zip ko?

venusian

Moderator
cài recovery làm sao hả bạn? mình đã làm đấy đủ các bước rồi ko thấy có bước nào failed. mà sap vẫn không up đuoc rom khác? file ROM dạng zip có bắt buộc phải đôi thanh PG32IMG.zip ko?

File rom cook thì là file.zip. bạn muốn up rom.zip thì phải dùng recovery để up chứ ko đổi tên như bạn nói đc. Cách đổi tên đó chỉ áp dụng với rom ship thôi bạn nhe. Bạn muốn cài recovery thì down ứng dụng rom manager trên market để cài recovery bạn nhé. :)