• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

lebonghoatan

Mình muốn thay cái icon của phần mềm nhắn tin Handcent cho nó giống icon của tin nhắn mặc định.
Mình dùng 7zip thay trong res/drawable-hdpi. thay icon đúng kích thước 72x72. Sau đó mình xóa META-INF. Rồi Sign lại phần mềm. Khi cài thì nó báo cài đặt thành công nhưng khi mở lên thì ko dc.
Mình thử cách thay xong rồi mới copy vào system/app rồi set permission (set đúng nha ^^) nhưng cũng ko dc.hjx.
Có ai chỉ mình mình làm sai chỗ nào ko? Cái icon mặc định của Handcent mình ko dc đẹp lắm.

thanks all

Last edited by a moderator:

lebonghoatan

Trong phần biểu tượng vui mặc định của máy
Mấy kí hiệu ví dụ như :) :-D bây h mình muốn chuyển thành " :) :D" để cho nó đồng bộ, bỏ cái dấu gạch ở giữa đi thì chỉnh sửa file nào vậy?
Ai biết chỉ mình với
Thanks mọi người

yeskia

Moderator
Mình muốn thay cái icon của phần mềm nhắn tin Handcent cho nó giống icon của tin nhắn mặc định.
Mình dùng 7zip thay trong res/drawable-hdpi. thay icon đúng kích thước 72x72. Sau đó mình xóa META-INF. Rồi Sign lại phần mềm. Khi cài thì nó báo cài đặt thành công nhưng khi mở lên thì ko dc.
Mình thử cách thay xong rồi mới copy vào system/app rồi set permission (set đúng nha ^^) nhưng cũng ko dc.hjx.
Có ai chỉ mình mình làm sai chỗ nào ko? Cái icon mặc định của Handcent mình ko dc đẹp lắm.

thanks all

Bạn nên dùng cái này chỉnh sửa file apk thử xem nhé:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?120446-APK-MANAGER-CÔNG-CỤ-CHỈNH-SỬA-*-APK-ĐA-NĂNG

longntt105

Hộp thư thoại thì bạn đăng ký với dịch vụ của nhà mạng, chứ làm gì có ứng dụng hộp thư thoại hả bạn!

đại khái là app khi có cuộc gọi đến thì nó tự động bắt máy và phát 1 đoạn ghi âm sẵn của mình đó mà

yeskia

Moderator
đại khái là app khi có cuộc gọi đến thì nó tự động bắt máy và phát 1 đoạn ghi âm sẵn của mình đó mà

Vậy thì bạn phải cài đặt ứng dụng chặn cuộc gọi rồi: có 2 cái có chức năng này nhưng không hay lắm vì nó reo rồi mới phát đoạn ghi âm:
1. Advance call manager.
2. Extreme call blocker.
Bạn tìm trong box phone - SMS nhé

ko0l191

chủ thớt và mọi người cho hỏi HDH android 2.1 có phần mềm nào chuyễn game với ứng dụng sang thẻ nhớ hông dza mình dang xài con xperia x8 T_T

Sanvu88

Member
chủ thớt và mọi người cho hỏi HDH android 2.1 có phần mềm nào chuyễn game với ứng dụng sang thẻ nhớ hông dza mình dang xài con xperia x8 T_T

Có bạn ạ nhưng phải root máy trước nhé. Phần mềm bạn có thể tìm trên 4room.

xuantinh_h

Bạn nào biết cài giao diện sense cho HD2 không? Mình đang dùng rom Dorimanx mà thích giao diện sense quá. Bạn nào biết bảo nào ổn định thì chỉ m với nhé.
Thanks!

venusian

Moderator
Mình đang dùng ĐT Sony Xperia S và BX mình ngày trước dùng Samsung Galaxy Mini . Không biết ngày trước ĐT của BX và ĐT của mình có cài Ứng dụng gì không , bây giờ BX mình cho con gái ĐT đó và lấy lại Sim lắp vào ĐT LG - S310 để sử dụng . Thời gian này ĐT của BX mình liên tục TỰ ĐỘNG gửi tin nhắn sang ĐT của mình , vừa tốn tiền vừa rất khó chịu ! Mình đã Remove hết các Ứng dụng của ĐT mình và ĐT con gái mình nhưng vẫn không được ! Một ngày nó tự động gửi vài tin nhắn liền , hoặc khởi động lại ĐT là nó cũng gửi tin nhắn luôn ! Mình đau đầu vụ này quá mong các MOD và ACE giúp đỡ mình với ! Mình xin cảm ơn nhiều ! Hình ảnh tin nhắn đến của em nó đây :

Nếu máy BX bạn gửi tới thi phải kt máy BX bạn chứ. Rất có thể Cái này là do một phần mềm bảo mật chống Trộm đc cài trên máy của BX bạn thì đúng hơn. Khi lắp Sim khác vào nó tự động gửi nội dung số điện thoại người đang sử dụng máy tới, tọa độ....
Bạn nên kiểm tra lại các ứng dụng trên máy BX của bạn nhé. Xem có app nào không (Một số app loại này có thể đc ẩn đi) Bạn thử khôi phục lại cài đặt gốc của máy nhé.

nhocconsoidong

Mình lỡ tay xóa nhầm phần mềm market (google play) trên máy (LG E510), bạn nào có cho mình xin lại. Cảm ơn!

tuanhpt69

Nếu máy BX bạn gửi tới thi phải kt máy BX bạn chứ. Rất có thể Cái này là do một phần mềm bảo mật chống Trộm đc cài trên máy của BX bạn thì đúng hơn. Khi lắp Sim khác vào nó tự động gửi nội dung số điện thoại người đang sử dụng máy tới, tọa độ....
Bạn nên kiểm tra lại các ứng dụng trên máy BX của bạn nhé. Xem có app nào không (Một số app loại này có thể đc ẩn đi) Bạn thử khôi phục lại cài đặt gốc của máy nhé.
:( Nhưng BX mình sử dụng ĐT " KHÔNG HỆ ĐIỀU HÀNH : LG-S310 " ! Chỉ có lấy thẻ SD và Sim ở ĐT Samsung Galaxy Mini sang sử dụng ( Mình đã xóa trắng dữ liệu trên thẻ SD và đã khôi phục lại cài đặt gốc của ĐT Samsung Galaxy Mini và ĐT LG-S310 rồi mà vẫn bị ! Thay Sim khác vào thì nó tự động gửi Tin nhắn từ số ĐT đó luôn ! Hiện tại mình đành dùng giải pháp tạm thời là chặn Tin nhắn từ ĐT của BX mình tới ĐT của mình ! ) Đến bó tay mất ......!

Chỉnh sửa cuối:

Jay_Chou

Active Member
:( Nhưng BX mình sử dụng ĐT " KHÔNG HỆ ĐIỀU HÀNH : LG-S310 " ! Chỉ có lấy thẻ SD và Sim ở ĐT Samsung Galaxy Mini sang sử dụng ( Mình đã xóa trắng dữ liệu trên thẻ SD và đã khôi phục lại cài đặt gốc của máy rồi mà vẫn bị ! Thay Sim khác vào thì nó tự động gửi Tin nhắn từ số ĐT đó luôn ! Hiện tại mình đành dùng giải pháp tạm thời là chặn Tin nhắn từ ĐT của BX mình tới ĐT của mình ! ) Đến bó tay mất ......!

Sim khắc cắm vào là phải do máy gửi -> liên quan đến cài đặt máy. mấy máy không hệ điều hành nhưng 1 số máy vẫn có thể cài đặt được báo khi sim khác cắm vào?., không cần cài app cũng có. bạn thử rút thẻ nhớ trước xem có bị không? Nếu thay thẻ SD và Sim, Sim khác vào cũng bị thử bỏ thẻ SD xem sao.

tuanhpt69

Sim khắc cắm vào là phải do máy gửi -> liên quan đến cài đặt máy. mấy máy không hệ điều hành nhưng 1 số máy vẫn có thể cài đặt được báo khi sim khác cắm vào?., không cần cài app cũng có. bạn thử rút thẻ nhớ trước xem có bị không? Nếu thay thẻ SD và Sim, Sim khác vào cũng bị thử bỏ thẻ SD xem sao.

Bỏ hẳn Thẻ SD ra nó vẫn gửi Tin nhắn như trước ! Khéo phải chạy lại máy ĐT LG-S310 mất !

Jay_Chou

Active Member
Bỏ hẳn Thẻ SD ra nó vẫn gửi Tin nhắn như trước ! Khéo phải chạy lại máy ĐT LG-S310 mất !

bạn xem kĩ trong các phần cài đặt lại xem sao. bạn Flash lại máy mới sạch xem sao. 4mat không hết được cái đấy đâu.

lebonghoatan

mình cần tìm 1 phần mềm ẩn ứng dụng nhưng khi mở mình ko cần vào cái phần mềm ẩn ứng dụng đó( vào lằng nhằng, lâu) mà mình có thể mở bằng cách bật trình quay số, ấn một vài số(mà mình chỉnh trong cài đặt) rồi nhấn phím gọi. Mình nhớ có sử dụng chức năng này trên 1 phần mềm nào đó, thấy rất hay, nhưng những phần mềm mình cần ẩn lại ko có.
Có ai biết phần mềm nào có chức năng như trên chỉ mình với.
Thanks

Last edited by a moderator:

yeskia

Moderator
mình cần tìm 1 phần mềm ẩn ứng dụng nhưng khi mở mình ko cần vào cái phần mềm ẩn ứng dụng đó( vào lằng nhằng, lâu) mà mình có thể mở bằng cách bật trình quay số, ấn một vài số(mà mình chỉnh trong cài đặt) rồi nhấn phím gọi. Mình nhớ có sử dụng chức năng này trên 1 phần mềm nào đó, thấy rất hay, nhưng những phần mềm mình cần ẩn lại ko có.
Có ai biết phần mềm nào có chức năng như trên chỉ mình với.
Thanks

Thử cái này đi bạn:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...nh-hay!-(UPDATE-v2-6-9)&p=2173655#post2173655

hoangphonghd

Xin phần mềm chỉnh sửa thông tin file APK

Mod cho 2pic sống ít ngày nhé
Xin đc app chỉnh sửa thông tin file apk như bên symbian có app chỉnh sửa thông tin file sis là mình tự del bài

THANK FOR ALL !!​