• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ANDROID - YÊU CẦU, THẢO LUẬN VÀ THẮC MẮC VỀ SOFT

kakiko

Cho mình xin ứng dụng khoá ứng dụng vs ứng dụng note có thể cài mật khẩu nhé :D
Thanks

DungNv

Hỏi về cách sử dụng phần mềm cho Android..!

Mình down một số soft trên forum để sử dụng, nếu là file .apk thì cài ra được, nhưng một số cái down về giải nén ra lại có dạng thư mục, trong đó có thư mục assets, lib, res và các file resources.arsc, classes.dex thì ko biết cài soft này thế nào để sử dụng, nhờ các bro giúp đỡ. Mình lần đầu sử dụng Android nên chưa biết gì cả...! ;;)

nolove_hn

Mình down một số soft trên forum để sử dụng, nếu là file .apk thì cài ra được, nhưng một số cái down về giải nén ra lại có dạng thư mục, trong đó có thư mục assets, lib, res và các file resources.arsc, classes.dex thì ko biết cài soft này thế nào để sử dụng, nhờ các bro giúp đỡ. Mình lần đầu sử dụng Android nên chưa biết gì cả...! ;;)

Lần sau hỏi thì b vào đây này. lập top hỏi ở đây chốc là bị move đấy.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?111402-ANDROID-YÊU-CẦU-THẢO-LUẬN-VÀ-THẮC-MẮC-VỀ-SOFT

File cài cho android có dạng là apk, nhưng thực ra nó chính là file zip đc đổi đuôi thành apk. khi bạn down về mà nó là dạng zip thì đừng giải nén ra mà đổi đuôi nó thành apk rồi cop vào điện thoại cài bình thường. đổi đuôi thì chắc là biết rồi đúng ko? bạn cứ thử đổi đuôi một cái đuôi apk thành zip mà xem. đổi xong bạn mở bằng winrar sẽ thấy trong đó có mấy cái như bạn nói trên đó: assets, lib, res, resources....

nolove_hn

Mọi người ai biết có app nào quản lý các chương trình khởi động mặc định cùng với máy ko? có thể tắt đc các chương trình không cần thiết để tiết kiệm ram ấy. có cho m xin nhé!

DungNv

Mình muốn tìm soft có thể backup hệ thống Android giống như ghost đối với Windows hoặc SPBBackup đối với WM, bạn nào biết chỉ giúp mình với, thank.!!!

DungNv

1. Cảm ơn bác.
2. Mình có một nhu cầu thế này ko rõ có soft nào hỗ trợ được ko, chả là mình muốn ôm cái tab Androi để xem phim nhưng ổ với thẻ nhớ của máy bé quá, phim lại chủ yếu lưu ở ổ cứng của PC, giờ mình muốn có cách nào để kết nối tab với PC qua wifi để xem phim trên ổ cứng của PC được ko nhỉ?

TruongHan

Super V.I.P
1. Cảm ơn bác.
2. Mình có một nhu cầu thế này ko rõ có soft nào hỗ trợ được ko, chả là mình muốn ôm cái tab Androi để xem phim nhưng ổ với thẻ nhớ của máy bé quá, phim lại chủ yếu lưu ở ổ cứng của PC, giờ mình muốn có cách nào để kết nối tab với PC qua wifi để xem phim trên ổ cứng của PC được ko nhỉ?

Yêu cầu của bạn không thể đáp ứng được :D mình thấy mua cái thẻ nhớ 32G là có thể chép fim để dành coi được rồi.1 bộ fim convert sang 720p mkv cũng chứa được nhiều fim đó chứ,chuẩn này coi quá đẹp rồi

DungNv

Yêu cầu của bạn không thể đáp ứng được :D mình thấy mua cái thẻ nhớ 32G là có thể chép fim để dành coi được rồi.1 bộ fim convert sang 720p mkv cũng chứa được nhiều fim đó chứ,chuẩn này coi quá đẹp rồi

:D dù sao cũng thank bác ..!

connguab

bên WM 6.5 có phần mềm PhonEx rất tuyệt, nhưng bên Androi thì k có phần mềm nào chất lượng như vậy
hình ảnh của ng gọi đến chỉ là hình nhỏ k full mà nó cứ vỡ hình, nhòe thấy gê lun, để mặc định cũng vậy, cài thêm chương trình "Full Screen Caller ID" bản mới nhất cũng k cải thiện đc gì
bác nào có chương trình nào mà good như PhonEx thì cho mình xin nha
Thank nhìu

Letulinh136

hiện tại em là tín đồ của Symbian, dạo này có điều kiện nên định từ bỏ symbian, nhảy sang Android, anh em tư vấn giúp nền mua máy gì, tầm khoảng 7-9 triệu thôi. thank

TruongHan

Super V.I.P
hiện tại em là tín đồ của Symbian, dạo này có điều kiện nên định từ bỏ symbian, nhảy sang Android, anh em tư vấn giúp nền mua máy gì, tầm khoảng 7-9 triệu thôi. thank

Mút con Galaxy S về xài,giá 7 chai kìa :D

connguab

bên WM 6.5 có phần mềm PhonEx rất tuyệt, nhưng bên Androi thì k có phần mềm nào chất lượng như vậy
hình ảnh của ng gọi đến chỉ là hình nhỏ k full mà nó cứ vỡ hình, nhòe thấy gê lun, để mặc định cũng vậy, cài thêm chương trình "Full Screen Caller ID" bản mới nhất cũng k cải thiện đc gì
bác nào có chương trình nào mà good như PhonEx thì cho mình xin nha
Thank nhìu

TruongHan

Super V.I.P
bác đang dùng máy gì ?bác cho em hỏi con này chạy mượt ko ? chạy được hầu hết các ứng dụng và game trong box Android của PDAViet chứ ?Android có phân biệt dòng như symbian ko , ví dụ như v3 v5 ^3 ý?
Con này http://www.thegioikts.com/1243/Samsung-Glaxy-Ace-S5830.html bác cho ý kiến giùm

Con galaxy Ace cấu hình cũng tầm trung,cũng đáp ứng đầy đủ nhu cầu của người sử dụng,nhưng cấu hình ko mạnh lắm và độ phân giải màn hình thấp ^^

Letulinh136

con galaxy bác bảo là con nào, vô nhật cường thấy mỗi con này gần 7 chai thôi ạ

votjnhyeu

Xin giúp về ATRIX 4G????

bác nào dùng ATRIX 4G cho em hoi làm thế nào để gọi được video call vậy? em thấy nó cũng có camera trước, cũng hỗ trợn đầy đủ mà không thấy có cuộc gọi video. Bác nào biết thì giúp em với nhạ. Thank

yeskia

Moderator
bác nào dùng ATRIX 4G cho em hoi làm thế nào để gọi được video call vậy? em thấy nó cũng có camera trước, cũng hỗ trợn đầy đủ mà không thấy có cuộc gọi video. Bác nào biết thì giúp em với nhạ. Thank

Bạn vào Box Kỹ thuật sử dụng - ANDROID - MOTOROLA để hỏi nhé, không được hỏi ở chổ này đâu, bài sẽ bị xoá vì sai quy định đấy!