• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

bakery89

có chứ bác,làm lại từ đầu mà,4mat lại thẻ thì phải copy lại chứ,h e lại đang 4mat thẻ đây,nghi hết hôm nay cái thẻ e k qua đc quá,cả ngày 4mat suốt,mà mỗi lần 4mat mấy tiếng đồng hồ,cắm khe laptop ngay gần chỗ ổ cứng nên nó nóng ran,xót ghê,h hd2 k lẽ cài wm6.5 và android trên thẻ sao trời

JohnnyBui

kì vậy? Bác làm từng bước rồi report xem sao?
Bước 1 là MAGLR
Bước 2 là copy cái folder Data2SD vào thẻ nhớ >>> Reboot vao AD SD >>> Boot Setting >>> AD SD Dir >>> chọn thư mục Data2SD.
Back lại MAGLR vào phần Boot AD SD >>> Vào Clock World Mod >>>
advandce >>> Parttion Card >>> chọn 1024. >>> chọn 0 (chờ vài phút cho nó làm việc) >>> Back lai chon Reboot system now.
Bước 3 copy lại thư mục Data2SD vào lại thẻ nhớ
Bước 4 Boot AD SD xem coi vao đc lại CWR ko?

Bác làm tới bước nào bị đứng?
Mình ko cần tháo thẻ ra làm toàn bộ đều làm qua MAGLR 1.12

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

h thì e cài lại rom energy cho hd2 rùi
thẻ thì đang 4mat đc 32%,ngồi đợi mà não lòng
àh mà bác biết bản MIUI nào ngon k,recomment e phát,để lát có cơ may đc thì e cài luôn,h ngồi đợi thì down cho xog

àh mà có 1 điều lạ là máy e h dùng rom wm thấy nó sao ấy,lúc nãy dùng ổn,để tắt màn hình xog mở k đc,phải tháo pin khởi động lại,h lại bị lần nữa,bấm nút nguồn nó chỉ sáng bàn phím,1 lúc sau nó tắt lun,chắc lại phải tháo pin khởi động lại quá,hay là phải hard reset e nó lại nhỉ,bác biết cách hard reset cho e hd2 t-mobile k

JohnnyBui

Dùng task 29 xóa sạch. Mà bác dùng sòt nào formt mà kinh vậy? tớ format thẻ nhớ 16gb chưa tới 30s.hic

bakery89

SdFormatter V2.9 4mat lâu lắm bác àh,nãy h mới đc 50% àh,chờ mún nản luôn đó
cái task 29 là dùg sao bác,trc đọc có bác táy máy 4mat sao mà brick máy luôn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

hjx,lạ nhỉ,task 29 rùi,cài lại rom rùi,mà sao cứ để nó chạy thì k sao,cho nó tắt màn hình là 1 lúc sao nó đen thui,k mở đc,chỉ có nước tháo pin ra khởi động lại,có bác nào từng bị thế này chưa

Chỉnh sửa cuối:

bakery89

nếu mún nhanh thì chẳng thà e 4mat bằng cái có sẵn trong máy tính còn hơn ^___^,tại e sợ wp7 nó còn vấn vương gì ở e nó nên full 4mat luôn cho chắc,mà ság h tùm lum lỗi,h đến cái máy dở chứng,e tháo thẻ rùi,mà dùng wm6.5 còn k đc,cứ tắt màn hình đi 1 lúc lâu là mở lại k đc,chán đời ghê

ngoc_luu_thuy

bác nào ko làm dc thì down file đính kèm về giải nén xong chép đè vào recovery để chạy lại recovery nhé,em boot chưa đến 5' là xong

bakery89

vật lộn cuối cùg cũng thắng,quá mừng,sau đợt này run tay hơi bị nặng ^___^

Mr_PDA

vật lộn cuối cùg cũng thắng,quá mừng,sau đợt này run tay hơi bị nặng ^___^

cái hay của up rom và nghịch rom là ở đây đấy bác, cảm giác mình tự vật lộn với nó xong rồi đến lúc làm đc thật khó tả
e cũng đã trải qua cảm giác hồi hộp tim đập thình thịch hơn cả bác nữa cơ, còn cả cảm giác lo lắng đến tuyệt vọng nữa, cứ sợ nơm nớp là em HD2 mình nó die :))
có lần up rôm NAND android bản của mdj froyo v2.2 dhd base mà up 2 tiếng mới xong ko hiểu tại sao nó flash lại lâu thế :))

bakery89

cái hay của up rom và nghịch rom là ở đây đấy bác, cảm giác mình tự vật lộn với nó xong rồi đến lúc làm đc thật khó tả
e cũng đã trải qua cảm giác hồi hộp tim đập thình thịch hơn cả bác nữa cơ, còn cả cảm giác lo lắng đến tuyệt vọng nữa, cứ sợ nơm nớp là em HD2 mình nó die :))
có lần up rôm NAND android bản của mdj froyo v2.2 dhd base mà up 2 tiếng mới xong ko hiểu tại sao nó flash lại lâu thế :))

cảm giác của bác e trải qua đủ luôn,công nhận sướng thiệt,ngủ k đc,cứ tưởng e nó bị cái gì chứ,chạy wm6.5 thì lỗi linh tinh cả lên,qua android thì ok ngay,có lẽ e nó bắt đầu hiểu đc giá trị bản thân nên đỏng đảnh với cụ già WM6.5 đây mà ^____^

dainguyenhai

cũng đang vật lộn đây các bác, vừa mới cài xong, đang là 1h45' đêm, đang reboot thấy em nó báo khóa dịch vụ, mà bản này mới nhìn thôi, đẹp quá, lại có font tiếng việt, mà mình up luôn theo cách bác chủ thớt, mỗi tội thay bản 5.0=5.1 luôn, hiện tai chưa vào được gprs và 3g

KOK

Đã flash lại, okie rồi. Đúng là bị lỗi hỏng file như xda cảnh bảo. Nhưng thực ra cũng chỉ xảy ra ở một vìa bản rom là bị??? Không hiểu sao. Chạy vào thấy lỗi ko nhận thiết bị trên win7, thay kernel 10.4 thì bị lỗi root một số chuơng trình nhưng adfree, Market-enable, v..v Còn các ưu điểm chưa thấy gì vượt trội so với bản desire_hd2 hay RAF 2.3 cả. Mình dùng được 1 ngày rồi, pin cũng ko xuất sắc lắm.

Được cái đúng là âm thanh ngoài ngon hơn.

Ai test roài cho thêm ý kiến cái nào. =))

matmeo410

Muốn thay thẻ nhớ mad mình phân vùng từ lúc mới cài đặt bản này bằng cái thẻ nhớ khác thì làm lại mỗi bước tạo phân vùng hả các bác

hatnaf

mình để mỗi cái đồng hồ thời tiết+ facebook+nghe nhạc+ 1 khung ảnh mấy cái coi hệ thống+ mây cái tùy chọn kết nỗi nữa. tùy Lúc có lúc đc 220 có lúc đc 215 sau khi đóng hết chương trình chạy ẩn. Mình còn trống 2 trang ngoài màn hình k để làm ji

Pó tay, xài thử 2 ngày. Làm đủ các kiểu với bản Revolution HD này, ram free vẫn 170 @@. Choi game 1 chút là máy nóng ran lên, giật nữa chứ :(( . Đua NFS mà nó cứ giật giật về bét hoài. Thôi, quay lại MCCM 5.1 vậy :|

Chịu thôi.Làm tần tự từng bước giống như Mccm hương dẫn trên HTCpedia rồi mà để 50 phút vẫn chưa được.Mất công Format thẻ nhớ.Chẳng nhẽ quay lại CM nhưng nó chẳng có TV gì cả.
ah chạy xong bước 2 DAF.exe thì nó hỏi bấm Green,Power và Volumn Down thì chọn cái nào?
Và Mccmjoon nói nên dung SD Panasonic Formater thì mới được nữa chứ.SD format của win không được.
Chưa thấy cái Rom nào cài khó chịu như cái Rom này.
Trên diễn đàn PDA mình không thấy giới thiệu thêm bản SENSE nào hay nữa nhỉ.Froyo evolution thì giao diện lại xấu quá chả đúng phong cách SENSE

P/S: Đã boot được rồi.Lang thang trên Xda tìm lỗi thì đây là nguyên nhân chính dẫn đến khi boot màn hình đứng ở biểu tượng HTC màu xanh đó chính là copy file bằng USB MassStg sẽ dẫn đến tình trạng lỗi file.Vì vậy đến các bước nào mà chủ topic ở trên nói là dùng USB MassStg thì các bạn tắt máy rút thẻ nhớ ra cắm vào máy tính qua adaptor hoặc trực tiếp vào khe SDcard nếu máy tính có để copy file.Đảm bảo boot xong không đến 20 phút đâu

Lạ nhỉ, mình cài MCCM 5.0 và 5.1 2 lần rồi. Lần nào cũng làm theo hướng dẫn của MCCM, kể cả bước copy qua ubs mass STG mà có sao đâu. Lần nào boot cũng khoảng 5 phút à. Hay dây cáp các bác bị gì hoặc là do các file dow về bị lỗi @@, chứ mình thấy bước đó bình thường mà có lỗi gì đâu ????

Mr_PDA

Lạ nhỉ, mình cài MCCM 5.0 và 5.1 2 lần rồi. Lần nào cũng làm theo hướng dẫn của MCCM, kể cả bước copy qua ubs mass STG mà có sao đâu. Lần nào boot cũng khoảng 5 phút à. Hay dây cáp các bác bị gì hoặc là do các file dow về bị lỗi @@, chứ mình thấy bước đó bình thường mà có lỗi gì đâu ????

Vậy suy ra copy qua usb storage sẽ có nguy cơ bị lỗi với 1 số người, còn đôi khi với 1 số ng khác lại ko bị lỗi, lạ quá :))
haizz, bản 5.1 này hanaf dùng bt đc mấy ngày ?
Mình chơi wp đc có 1 ngày à :((

thanhlong_05

mình úp đi úp lại mấy lần , thực hiện đúng các thao tác trên mà vẫn đứng ở màn hình HTC úp rom 5.0 cũng bị đứng, chơi lun 5,1 cũng vậy, có bác nào đã biết cách khắc phục lỗi trên không?

hatnaf

Vậy suy ra copy qua usb storage sẽ có nguy cơ bị lỗi với 1 số người, còn đôi khi với 1 số ng khác lại ko bị lỗi, lạ quá :))
haizz, bản 5.1 này hanaf dùng bt đc mấy ngày ?
Mình chơi wp đc có 1 ngày à :((

Mình nghĩ thế, lần nào cài mình cũng mở trang của MCCM ra, làm theo từng bước hướng dẫn trong đó, tuy là tiếng Anh nhưng dễ hiểu và dễ làm. Hầu như cài mấy lần đều ko có trục trặc gì. Chỉ cần trước khi cài lại thì format thẻ nhớ bằng disk manager trong Win XP ( Fat 32 , 64kb ) . Còn khi cài thì đối với bước copy file qua usb mass stg lần đầu tiên thì khi cop xong chỉ cần remove trong máy tính, XONG BƯỚC NÀY KHÔNG RÚT CÁP RA. Đến bước copy file bằng Usb mass stg lần thứ 2 thì khi cóp xong nhớ remove trong máy tính và RÚT CÁP RA LUÔN ( xong bước này thì từ đó về sau có bước nào cần kết nối với máy tính đâu ). Mỗi lần flash rom zip xong thì khi nó vừa khởi động lại xong thì khoan vào vội mà hẵn update.zip rồi khởi động lại lần nữa rồi mới vào.
@Mr_PDA : Mình xài bình thường thì 2 ngày, còn nhiều thì 1 ngày. Trung bình thì 1 ngày vì mình hay chơi game nhiều ( bản rom nào cũng thế à, cứ quất game vài tiếng là hết). Mà bác chơi WP là chơi cái gì zay @@

Mr_PDA

Mình nghĩ thế, lần nào cài mình cũng mở trang của MCCM ra, làm theo từng bước hướng dẫn trong đó, tuy là tiếng Anh nhưng dễ hiểu và dễ làm. Hầu như cài mấy lần đều ko có trục trặc gì. Chỉ cần trước khi cài lại thì format thẻ nhớ bằng disk manager trong Win XP ( Fat 32 , 64kb ) . Còn khi cài thì đối với bước copy file qua usb mass stg lần đầu tiên thì khi cop xong chỉ cần remove trong máy tính, XONG BƯỚC NÀY KHÔNG RÚT CÁP RA. Đến bước copy file bằng Usb mass stg lần thứ 2 thì khi cóp xong nhớ remove trong máy tính và RÚT CÁP RA LUÔN ( xong bước này thì từ đó về sau có bước nào cần kết nối với máy tính đâu ). Mỗi lần flash rom zip xong thì khi nó vừa khởi động lại xong thì khoan vào vội mà hẵn update.zip rồi khởi động lại lần nữa rồi mới vào.
@Mr_PDA : Mình xài bình thường thì 2 ngày, còn nhiều thì 1 ngày. Trung bình thì 1 ngày vì mình hay chơi game nhiều ( bản rom nào cũng thế à, cứ quất game vài tiếng là hết). Mà bác chơi WP là chơi cái gì zay @@
e viết thiếu, wp7 :D
em cũng chơi game, đặc biệt là mấy game giá khá cao trên Xbox Live ( đã đc bro Tom thuốc ), đang cầy NFS để mua lamborghini đây :))
Em đang chờ update tháng 2 của wp7 đây, bản update này mà ra thì wp7 cho HD2 cũng sẽ dc update theo \:D/
Hi vọng là pin đc cải thiện hjx, tốn pin kinh 8-}