• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

vinhhuynh1

Bạn cho mình hỏi sao cái bước 3 mình ko nhận được USB trong máy tính vậy T__T
Lúc chọn USB MassStg thi nó có kêu kiểu nhận USB nhưng vào máy tính thì ko có, như vậy làm sao chép dc file vào root SD

Nếu không nhận USB qua cáp thì bạn tắt máy lấy thẻ nhớ ra bỏ vào đầu đọc thẻ nhớ rối coppy dữ liệu vào thẻ rồi cho vào máy lại => khởi động máy cài tiếp. Có bạn nào hướng dẫn làm cách đó đối với 1 số anh em bị treo máy ở màn hình HTC

ghone1990

Thì bởi vậy mới nói, chả biết bác ấy xài kiểu gì và cài kiểu gì nữa. Cả 5.0 và 5.1 nó root đến tận cái gì nữa chứ ở đó mà set CPU ko. Hay bỏ qua các bước update rồi @@

Đúng là mình có bỏ qua file update thật nhưng do mình cài luôn 5.1 chứ không qua 5.0 :D.H có dùng được setCPU và root explorer đâu.

kimquypticc

Đúng là mình có bỏ qua file update thật nhưng do mình cài luôn 5.1 chứ không qua 5.0 :D.H có dùng được setCPU và root explorer đâu.
Chạy update là để làm cái việc mà bạn đang cần đấy (root riếc gì đó) chứ không phải là để up từ 5.0 lên 5.1 đâu!

dnrock

mình cài xong bộ nhớ trong của nó bằng không là sao? không cài được phần mềm nào nữa cả

luongminhhai

em download V5.1 CWR/NAND Data2SD về cài bằng recovery nhưng bị đứng ở màn hình HTC màu xanh.bác nào chỉ giúp em cách khắc phục với

balaxitamon

tình hình là em vừa cài xong , khởi động lên tới màn hình lock của nó, lúc kéo xuống để unlock thì bị ngay force closed (nó hiện ra cái thông báo cho mình chọn force close hay wait) chọn cái nào nó cũng hiện ra cái màn hinh trắng có chữ HTC xanh rồi dừng ở đó, không làm được gì nữa, nhưng người khác vẫn gọi điện cho mình được, em cài đi cài lại mấy lần vẫn thế, somebody help me

naikaxu

mình cài xong bộ nhớ trong của nó bằng không là sao? không cài được phần mềm nào nữa cả

Vì bạn cài thẳng lên bộ nhớ rom rồi nên nó ko còn bộ nhớ chứ sao! muốn xài bản này bạn phải làm đầy đủ các bước ở trên để tạo data trên thẻ nhớ, nhớ đến bước "USB MassStg" "chế độ USB" là phải chuyển sang máy tính làm tiếp nhé! Bản này mình thấy chạy ko mượt đâu khuyên bạn nên cài bản này nè DL.Desire.v3.3 final http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=913597. Cài thẳng trên rom luôn đỡ rắc rối!

dnrock

Vì bạn cài thẳng lên bộ nhớ rom rồi nên nó ko còn bộ nhớ chứ sao! muốn xài bản này bạn phải làm đầy đủ các bước ở trên để tạo data trên thẻ nhớ, nhớ đến bước "USB MassStg" "chế độ USB" là phải chuyển sang máy tính làm tiếp nhé! Bản này mình thấy chạy ko mượt đâu khuyên bạn nên cài bản này nè DL.Desire.v3.3 final http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=913597. Cài thẳng trên rom luôn đỡ rắc rối!

cám ơn bạn nhé. mình chạy lại bản 2.3 cua mccm rồi. sài 2.3 thấy đơn giản hơn. bộ nhớ trong được hơn 100mb

ai cho mình hởi cái launcher pro của mình bị lỗi. giờ gỡ nó ra cũng không được download bản khác trên maket về upgrap lên cũng không cho luôn toàn giờ làm sao để gỡ đây :((

naikaxu

cám ơn bạn nhé. mình chạy lại bản 2.3 cua mccm rồi. sài 2.3 thấy đơn giản hơn. bộ nhớ trong được hơn 100mb

ai cho mình hởi cái launcher pro của mình bị lỗi. giờ gỡ nó ra cũng không được download bản khác trên maket về upgrap lên cũng không cho luôn toàn giờ làm sao để gỡ đây :((

Bạn cài thằng titanium backup rồi gỡ bỏ coi dc ko!

phobunmimien

hic hic em làm theo các bước hướng dẫn như ở trên, em đã partition thẻ của em ban đầu từ 2 gb thành 1 gb, bây giờ muốn nó trở về thành 2 gb như ban đầu thì làm thế nào ạ

naikaxu

hic hic em làm theo các bước hướng dẫn như ở trên, em đã partition thẻ của em ban đầu từ 2 gb thành 1 gb, bây giờ muốn nó trở về thành 2 gb như ban đầu thì làm thế nào ạ
Format sdcard

toanmapGPC2

Mình cài thử bản này, nhưng thấy k mượt và hao pin hơn bản Gauner1986 hd-fi nand 0.2_2, giờ mình chuyển lại bản này thì thấy nó mươt và ít hao pin hơn bản 0.3, k biết sao nữa.

Mr_PDA

Mình cài thử bản này, nhưng thấy k mượt và hao pin hơn bản Gauner1986 hd-fi nand 0.2_2, giờ mình chuyển lại bản này thì thấy nó mươt và ít hao pin hơn bản 0.3, k biết sao nữa.

có khi là do cách cài, cách partition và format thẻ của bro nữa đấy :D

hatnaf

Đó là lí do vì sao mình cài bản này mấy lần đều ngon ko trục trặc gì và xài rất tốt. Trong khi cũng có nhiu người cài chê bản này. ko biết sao nữa, chắc bác PDA nói đúng... :D

Mr_PDA

Đó là lí do vì sao mình cài bản này mấy lần đều ngon ko trục trặc gì và xài rất tốt. Trong khi cũng có nhiu người cài chê bản này. ko biết sao nữa, chắc bác PDA nói đúng... :D

thế nên mình vừa up lại cách cài cho nó đơn giản dễ hiểu vì vẫn thấy nhiều bro kêu khó cài quá :))