• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Anh em giải quyết dùm mình coi con P990 của mình thiếu hay dư font nào

vnpt1706

Mình tức quá trời luôn rồi .Đã thử không biết bao nhiêu Font mà nói mà nó cũng không hiển thị TV được chủ yếu là các PM việt hóa và trong note bỏ dấu không được(bị ô vuông )

Trong máy mình có tất cả bao nhiêu Font nè anh em xem Fon nào thiếu và đủ (nếu cần thiết cho em xin luôn bộ Font đang dùng tốt của mấy anh)

Sans-Serif_Latin-Bold.TTF
Sans-Serif_Latin-BoldItalic.TTF
Sans-Serif_Latin-file1.ttf
Sans-Serif_Latin-file2.ttf
Sans-Serif_Latin-file3.ttf
Sans-Serif_Latin-file4.ttf
Sans-Serif_Latin-Italic.TTF
Sans-Serif_Latin-Regular.TTF
TAHOMA.TTF
times Bold.ttf
times Bold-Italic.ttf
times Italic.ttf
times.ttf

(hỏi thêm :Hình trên có cách nào chỉnh giờ cùng với nhau được không ,giờ ở trên và ở dưới lúc nào cũng chênh lệch nhau 1 giờ)

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

Mình tức quá trời luôn rồi .Đã thử không biết bao nhiêu Font mà nói mà nó cũng không hiển thị TV được chủ yếu là các PM việt hóa và trong note bỏ dấu không được(bị ô vuông )

Trong máy mình có tất cả bao nhiêu Font nè anh em xem Fon nào thiếu và đủ (nếu cần thiết cho em xin luôn bộ Font đang dùng tốt của mấy anh)

TAHOMA.TTF
times Bold.ttf
times Bold-Italic.ttf
times Italic.ttf
times.ttf

(hỏi thêm :Hình trên có cách nào chỉnh giờ cùng với nhau được không ,giờ ở trên và ở dưới lúc nào cũng chênh lệch nhau 1 giờ)

Cái vụ Fonts thì mình không biết, còn giờ giấc... Theo hình của bác, giờ ở trên là giờ của Hongkong, còn giờ ở dưới là của Hà Nội, 2 bên, 2 múi giờ khác nhau mà bác ???

vnpt1706

Cái vụ Fonts thì mình không biết, còn giờ giấc... Theo hình của bác, giờ ở trên là giờ của Hongkong, còn giờ ở dưới là của Hà Nội, 2 bên, 2 múi giờ khác nhau mà bác ???

chọn ở trên HK thì ở dưới nó Hà Nội ,chọn trùng không được

shadow141206

chọn ở trên HK thì ở dưới nó Hà Nội ,chọn trùng không được

Uhm, thì dĩ nhiên rồi mà bác !!!! Cái này là một tiện ích của SE, giúp cho cúng ta có thể theo dõi thời gian của hai nơi khác nhau mà !!!

Son_Do

Well-Known Member

TAHOMA.TTF
times Bold.ttf
times Bold-Italic.ttf
times Italic.ttf
times.ttf

Xem thì không thể biết thiếu hay đủ vì :
1- Hình thức : quá thừa, các ứng dụng như bạn nói chỉ cần bộ fonts hệ thống và thêm font Tahoma là đủ. (Fonts hệ thống chỉ gồm 4 fonts :Sans-Serif_Latin-Bold, Sans-Serif_LatinBoldItalic, Sans-Serif_Latin-Italic, Sans-Serif_Latin-Regular)
2- Nội dung : Không biết, vì mình không có bộ fonts của bạn. Các fonts hệ thống phải là fonts unicode thì mới đọc được TV trong một số phần mềm Việt hóa cũng như dùng TV trong một số ứng dụng khác.
về giờ thì bạn nên chỉnh giờ phía trên theo giờ Việt Nam xem sao?
Bạn lấy bộ Fonts mình đang dùng về dùng thử nhé.

http://www.mediafire.com/?ngzddgjgmgj

vnpt1706

Xem thì không thể biết thiếu hay đủ vì :
1- Hình thức : quá thừa, các ứng dụng như bạn nói chỉ cần bộ fonts hệ thống và thêm font Tahoma là đủ. (Fonts hệ thống chỉ gồm 4 fonts :Sans-Serif_Latin-Bold, Sans-Serif_LatinBoldItalic, Sans-Serif_Latin-Italic, Sans-Serif_Latin-Regular)
2- Nội dung : Không biết, vì mình không có bộ fonts của bạn. Các fonts hệ thống phải là fonts unicode thì mới đọc được TV trong một số phần mềm Việt hóa cũng như dùng TV trong một số ứng dụng khác.
về giờ thì bạn nên chỉnh giờ phía trên theo giờ Việt Nam xem sao?
Bạn lấy bộ Fonts mình đang dùng về dùng thử nhé.

http://www.mediafire.com/?ngzddgjgmgj

báo cáo Son_Do tình hình vẫn không đọc được TV trong các ứng dụng việt hóa,các file wold chép vào thì đọc vô tư

Son_Do

Well-Known Member
Lạ nhỉ, máy của bạn CDA là gì vậy? Hình như CDA HongKong và Singapore không đổi được fonts hệ thống thì phải. Mình không chắc lắm.

Caohieu88

Tình hình là bạn vnpt1706 nên chuyển CDA thôi, theo hình thì mình thấy CDA của bạn thuộc dòng Hongkong thì phải, có gì bạn Post mã CDA để mọi người kiểm tra giùm bạn nhé.

vnpt1706

Tình hình là bạn vnpt1706 nên chuyển CDA thôi, theo hình thì mình thấy CDA của bạn thuộc dòng Hongkong thì phải, có gì bạn Post mã CDA để mọi người kiểm tra giùm bạn nhé.

dạ Thông tin của máy em là
phone:
cxc162037 R9GA001

Organizer:
cxc162036 R6E28
cxc162090 R6E28

CDA:
CDA162007/1 R6E28
CDA162007/6 R6E28

cũng không biết xuất xứ từ đâu

Son_Do

Well-Known Member
dạ Thông tin của máy em là
phone:
cxc162037 R9GA001

Organizer:
cxc162036 R6E28
cxc162090 R6E28

CDA:
CDA162007/1 R6E28
CDA162007/6 R6E28

cũng không biết xuất xứ từ đâu

Máy của bạn đang đổi CDA chưa xong. Bạn up FW một lần nữa thì máy sẽ hoàn toàn về CDA GW.

kdv2108

Active Member
(hỏi thêm :Hình trên có cách nào chỉnh giờ cùng với nhau được không ,giờ ở trên và ở dưới lúc nào cũng chênh lệch nhau 1 giờ)[/COLOR][/I][/SIZE][/QUOTE]

Đồng hồ của máy cho phép hiển thị giờ của 2 nơi, đồng hồ ở trên bạn nên để giờ nơi mình đang ở,bạn click vào chỗ chỉ thời gian rồi chỉnh đúng giờ sau đó chọn múi giờ HN.Còn đồng hồ ở dưới là múi giờ một nơi khác(tùy chon) để tham khảo. Mình thấy máy mình chỉ cần 4 phông sans-serif Latin là có thể hiển thị đầy đủ tiếng Việt rồi, các phông khác ko cần