• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ảnh nền động p990i

Status
Không mở trả lời sau này.

ngoisaole

bạn không nên để tên topic như vậy rất dễ gây nhầm lẫn cho mọi người.
phần mền giúp UIQ cài được hình nền động thì hình như không có
chỉ có vui cùng ảnh động do bác congvoi post thôi , bạn vào đây để coi nha
link vui cùng ảnh động

vuongtrungduong

theo mình nhớ thì ảnh nền động đòi hỏi máy phải chạy trên nền chương trình đc viết support sẵn các file flash nên UIQ ko có khả năng này,còn chương trình "Vui cùng ảnh động" anh Công post là 1 chương trình chạy nền trên màn hình chứ ko hoàn toàn là wallpaper nhé.
thanks ngoisaole đã góp ý và chia sẻ :D

vuongtrungduong

ảnh nền động

theo mình nhớ thì ảnh nền động đòi hỏi máy phải chạy trên nền chương trình đc viết support sẵn các file flash. UIQ ko có khả năng này,còn chương trình "Vui cùng ảnh động" anh Công post là 1 chương trình chạy nền trên màn hình chứ ko hoàn toàn là wallpaper nhé.
thanks ngoisaole đã góp ý và chia sẻ :D

Son_Do

Well-Known Member
mấy pro có biết cách nào để cài hình nền động cho p990i ko

Hình nền động thì không được rồi, P990i chỉ cài được Screeen Saver động thôi. Nếu bạn muốn cài Screen saver động thì làm như sau :
- Kiếm 1file động có định dạng GIF 240 x 320 mà mình thích.
- Vào Tools - Control Panel - Device - Screen Saver - Screen Saver type - chọn file.gif - Save thế là xong, nhưng theo mình thì dùng cái này chỉ tốn pin.

Status
Không mở trả lời sau này.