• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Anrufen game online trên điện thoại-thảo luận,chia sẽ kinh nghiệm

hurryghost

Hôm nay không biết làm sao con wizard của tui tự nhiên đánh yếu đi (dame fire ball từ 409 giờ còn có 303). Không biết bị làm sao, có ai biết làm sao không. Hu hu!
Posted via Mobile Device

hurryghost

Posted via Mobile Device
vu khi hong roi , di sua vu khi di bac

Cái này em biết rồi, chẳng lẽ level 57 rồi mà không biết. Không phải do đồ nha. Tối qua chơi không sao, sáng đi học về tự nhiên bị. Nản quá đi!
Posted via Mobile Device

caongan49

Hôm nay không biết làm sao con wizard của tui tự nhiên đánh yếu đi (dame fire ball từ 409 giờ còn có 303). Không biết bị làm sao, có ai biết làm sao không. Hu hu!
Posted via Mobile Device

Hic mình củng bị như vậy nè , hồi qua dame magic của kon chuot là 235 mà giờ còn 208 ah ,con kon Hanh con tham hon darm tu 209 xuong 106.hjx ko bit bi sao nua

Chỉnh sửa cuối:

ThangVN2009

Hay quá, game này giờ hỗ trợ cả E63 màn 320*240 rồi, hôm nay dùng E63 chơi ngon lành :D Nhưng k hiểu sao lúc 4h30 chiều thì Sever đã offline rồi, mới LV7 :((

hoanghieptn

HƯỚNG DẪN SƠ LƯỢC CÁCH CHƠI ANRUFEN
Theo nguyện vọng cuả những bạn mới chơi game anrufen lần đầu mình xin hướng dẫn sơ lược qua cách chơi game anrufen :
2 bữa nay x2 tại mấy bạn VN mình cày ghê quá nên cũng cày ngày cày đêm theo mấy bạn nên mình ko post bài hướng dẫn đc.
Khi vô game các bạn nhấn nút tùy chọn nó sẽ hiện ra 5 hình vuông gồm các từ sau :character,famiiar,others và social
* CHARACTER : bao gồm char,bag,skills,pvp,quests
-Char gồm
+Dòng đầu là Attrib ở dòng này các bạn có thể xem thông tin của mình như name,class,Hp(máu),Attack(darm của knight), magic attack (darm của winzard),defense(phòng thủ),strenght (sức mạnh),agility(nhanh nhẹn),vitality(sinh khí),intelligence(thông minh), fire res (kháng hỏa ),water res (kháng băng) earth res air res (tạm dịch là kháng darm thổ và khí nhe,cái này tại game mới ra chưa găp mình chưa rõ lắm)
+Equip ở dòng này các bạn xem đồ của mình để xem từng món chi tiết các bạn nhấn vô món đố đó -> tùy chọn chọn chữ detail
- Bag là rương đồ của bạn
+Dòng đầu Equip đồ mà bạn lượm dc ,mua hay giao dịch (là đồ mặc thui nhe) sẽ ở đây
+Expend chứa mana,máu,sách skill
+normal chứa thức ănc ho thú...
+quest chứa vật phẩm nhiệm vụ
- Skill ,để nâng skill các bạn nhấm vô chiu bấm tùy chọn chọn lever up,còn bấm vô shorcuts để chọn phím chơi chiu
-PvP cái này hay nà đây là cách pk .dòng safe mode là luyện công, dòng PvP mode là chiến đấu,dòng Slaughter mode là gặp ai cũng giết hoặc là gặp ai cũng bị giết nói chung là đồ sát ah
các bạn chỉ đc pk ở nhửng nơi có hình 2 cây kiếm hiện lên thôi , hay khi qua map khác bản thấy chử nổi lên ở phía dưới " pvp zone any fight í allowed " cụ thể như map layer 1 of western windfury moutain hây goden plain southwess
-Quest xem nhiện vụ,nhiệm vụ nó ghi chữ ongoing là chưa hòan thành,nhiệm vụ nó ghi chữ ready là hòan thành rồi ah chỉ về trả nv là xong
*FAMILIAR
những vấn đề liên quan đến thú như xem thông tin của nó ,triệu hồi(summon),thu hồi (recall),shortcuts chọn phím tắt để xài
*OTHER
- map xem bản đồ bạn mún đi đến đâu chỉ cần bấm vô đó chon yes là tự nó chạy khỏi bị chạy
-npc xem tất cả npc muốn đi đến npc nào thì bấm vô nó là nó đi tới thui
*SOCIAL cái này ko quan trọng đâu khỏi hướng dẫn mất công tại nó có phím tắt rùi
*PHÍM TẮT
- Phím * trả lời người pm mình ,vô team hay chấp nhận giao dich
Recent nhừng người vừa pm mình
Friends bạn bè,
Team….
- Phím 0 ,world chanel là tần số thế giới,team chanel là tần số tổ đội
- Phím # là balo
*CÁCH MỜI TỔ ĐỘI,GIAO DỊCH bấm vô ngưới cần mời chọn team request,player info là xem thông tin,invite to trade là mời giao dịch.muốn rời team ấn * chọn team rồi chọn leave teame,mún chuyển pt chủ ấn vô người cần chuyển chọn set of leader,mún kich pt chọn remove member
Trên đây là 1 số hướng dẫn cơ bản các bạn tự tìm hiểu thêm nhe. Còn 1 vấn đề nữa l các bạn thắc mắc cách ấp trứng,nuôi thú mình xin nói lun lúc đầu mấy con thú gà lắm nuôi tốn tiền thức ăn,mana,máu thui.khi nào mình mua game này dc sẽ hướng dẫn thêm.
*CÁCH NÂNG SKIL ( đến skill 55 nhe)
-Knight ưu điểm máu,phòng thủ cao,rất là trâu đi cày tiền,cày cấp,săn boss là ok.nhược điểm đánh áp sát nên pk rất khó khăn.
+Skill lv 1 chiu này chém bình thường nâng 1 điểm ne
+ skill lv 10 phục hồ máu khỏi tăng cũng đc
+ skill 19 đánh darm lửa nâng 1-2 skill
+ skill 28 tăng khả năng phòng thủ nâng 25 điểm(có thể tăng thêm nhưng nên để sau này) ,chiu này làm cho knight trâu vãi hàng
+ skill 37 chiu này tăng khả năng kháng lửa,nâng chiu này kháng lửa bọn winzard, skill 1, 46, và chiu cuối của nó là đánh lửa đó,nâng 10 nhe,có gì sau này sẽ nâng thêm
+ skill 46 chiu này tăng 1-2 điểm là đủ đánh rùi
+ skill 55 chiu phụ trợ này rất quan trọng nó tăng darm cho knight ,trước đây knight nổi tiếng darm gà nâng chiu này vô thành pro lun.có nhiu điểm cứ nâng vô.mình lấy vd knight và winzad cùng bằng lv darm mình có 80 ah,trong khi đó darm wizard là 150 nâng chiu này vô mình tăng darm lên dc 150-160 lun ah. Bằng darm lại trâu hơn có chiu kháng hỏa đến lv này knight của mình hiện đang là pk vô đối sever
- Winzard ưu darm mạnh đánh xa pk pro,nhược máu ,phòng thủ ít.mình ko chơi nhưng mình co tham khảo vài pro post lên anh em cùng nghiên cứu
+ skill 1darm lửa nâng 1
+ skill 10 phục hồi mana tăng 1 nha
+skill 19 đánh băng tăng 10 có gì sau này sẽ tăng thêm điểm tại tụ knight ko có kháng băng đánh nó mất nhìu máu lắm,còn chiêu hỏa của mình tụ nó mà nâng max chiu kháng và mang thêm bộ đồ 51 kháng hỏa+50 vô lả pó tay lun
+skill 28 buff máu cho mình và tổ đội 1 điểm
+skill 37 chiu này ko tăng,tăng giới hạn máu nhưng ko rõ nó làm j cả theo mấy thằng chơi wimzard là ko tăng
+skill 46 darm lửa tăng 1
+skill 55 tăng pháp thuật tấn công tăng tỉ lệ double darm,tăng may mắn có nhiu 1à tăng hết nhe
Trên đây chỉ là những j mính chơi có kinh nghiệm hướng dẫn cho các bạn tham khảo thôi có thể là có sai sót.hiện giờ mới tới skill 55 mình sẽ cập nhập thông tin sau
Anh em có thắc mắc gì vào đây hỏi nhe mình sẽ trả lời mỗi ngày ko hỏi trên game
*CẬP NHẬT CÁCH NUÔI THÚ TRANG 11
*CHÚ Ý PÀ KON CHÚ Ý : ĐÃ ĐĂNG KÍ GAME THÀNH CÔNG
Tối wa mình đã đăng kì game thành công cho nhân vật Hanh trong game,Hanh là người VN đầu tiên đăng kí game,ngoài ra bữa nay sẽ đăng kí cho thằng chuột,đinh pót vài hình ảnh lên mà ko có thời gian,vì ngay từ đầu lập toppci mình hứa là đang kí dc sẽ đang kí cho anh em nên nay anh em nào mún đang kí hộ thì gọi điện thoại cho mình 092 246 7889 hoặc Lộc 0989794335.Lưu ý anh em chơi game chắc cũng đã biết mình làm ăn uy tín chất lượng nên các bạn khỏi phải lo,và vì mình chỉ có 1 thẻ visa nên 1 ngày nó chỉ có thể đăng kí 1 acc .Nào ai mún chơi game full,mún là 1 trong những người VN đầu tiên choi full,mún ra sức cày lv đua với tụ china.Hãy gọi 2 số trên.
Name : Hanh
Classs : Knight

Điều cuối cùng hãy nhấn THANKS khi thấy bài viết có ích
Posted via Mobile Device
Sao mình gọi hai số trên cho bạn ma ko đc vậy chơi mấy bữa thấy hay mình cũng mún đăng ký một cái nếu júp đc cho mình bạn liên lạc cho mình nhé số ĐT 01697707060 bạn gọi hay nt cho mình nhé cam on trước nhe .

hurryghost

Mang cua Vietnam lag nhu lon 10h toi roi van con lag. Choi kieu nay uc che dis chju duoc. Khong biet wifi the nao chu gprs thi ko chap nhan dc. Buc xuc quá nen hoi noi tuc! Sorry anh em.
Posted via Mobile Device

tamnakyda

có cách nào tẩy lại skills ko bác caongan?tăng skils tùm lum giờ ko bít làm sao nữa?

tamnakyda

muốn tẩy lại chuyên đi PK để Đồ Sát mấy thằng China.Tụi nó láo thiệt lên bãi Skeleton bị tụi nó chít chết hoài chán thiệt;;)

caongan49

muốn tẩy lại chuyên đi PK để Đồ Sát mấy thằng China.Tụi nó láo thiệt lên bãi Skeleton bị tụi nó chít chết hoài chán thiệt;;)

hiện giờ la k bạn ơi , bạn theo knight hay wiz z, có gì mình chỉ cách tăng skill

caongan49

Anrufen vừa có sự cập nhật bản pacth mới với nhiều sự thay đổi đáng kể như dame của 2 phái giảm xuống , đặc biêt là knight ,gần như phân nửa , giải thích vì sao các bạn than là tự nhiên dame giảm đi wa trời và skill 37 của wix đả dùng đuoc , khi các bạn sử dụng skill này ( skill lv 37 ) sẻ tăng máu của bạn và pet thêm khoảng 150hp trong một khoảng thời gian nhất định

Chỉnh sửa cuối:

duonglepro

Posted via Mobile Devicewá tức đám china dog thật,uýnh 1 thằng ko lại mình nó kéo 1 lúc 5 thằng đánh hội đồng,hjc mà hết 3 thằng là wizard òi,knight chỉ đc cái trâu đứng chịu đòn đc 7' là lên dĩa

caongan49

2 bữa nay hơi mệt rất nhiều ae kêu mình đăng kí dùm nhưng do đi ko nổi nên khi nào đở mình sẽ làm júp

luongmonglam

aj dk jum e, fone 0948057758. Char: TrangKoj. Klass: knjght. Rat vuj khj dc lam wen voj cac ban trog Anruf. Ol = mobj nen k dau. dauthog c

caongan49

mún đăng kí thì fone cho mình nhá.mà sever bị sao ko vô dc vậy trời.hơn 2 tiếng rùi

hurryghost

Khi nó ra bảng updated thì chọn kết nối MMS, đến chỗ chọn sever thì lại chọn GPRS, thế là vô được. Thảo nào hôm nay thấy có mấy mỗi người online, đi train khoái ghê. Hú hú.
Posted via Mobile Device