• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

AntSnes v. 0.71 - Chơi game Snes trên S60v5

TruongHan

Super V.I.P
AntSnes là 1 môi trường giả lập Game giúp ta có thể chơi được bất cứ Game SNES trên mobile 1 cách dễ dàng và thoải mái nhờ chế độ quay máy kiểu N-gage,thời thơ ấu ai cũng ghiền game này thì phải :D

Test thử game Super Mario nổi tiếng một thời xem nhé :)

PS:Bản Beta còn đang phát triển nên touch key chưa "bén" lắm,1 số game snes có thể chơi chưa mượt.Up thêm cho các bạn bàn phím ảo VirtualKey,ai thích thì xài :)

Chỉnh sửa cuối:

abc2906

sao ko có tiếng vậy bro ơi, chỉnh Sound ON vô load rom rồi văng ra luôn :(,cảm giác có độ trễ khi bấm phím ảo

TruongHan

Super V.I.P
sao ko có tiếng vậy bro ơi, chỉnh Sound ON vô load rom rồi văng ra luôn :(,cảm giác có độ trễ khi bấm phím ảo

Bản này chỉ mới phát triển,chưa lấy sound của game được bạn àh :)

loxuanhanh

Ai có nhiều game này post nữa đi các bạn. Ví dụ như contra... nhìu trò hồi bé hay chơi ấy :D

TruongHan

Super V.I.P
Top game SNES hay nhất mọi thời đại

1. Prince of Persia (Konami, 1993)

Jordan Mechner chính là người khai sinh ra dòng game hành động đã đi vào huyền thoại Prince of Persia. Chính ông là người đã có công đưa POP lên hệ máy NES và Sega Genesis, nhưng nhắc đến POP là người ta lại nhớ đến phiên bản thành công nhất trên hệ máy SNES. Từ thuở "hồng hoang" hoàng tử đã có 7 cấp độ (và giới hạn thời gian chơi trong mỗi màn), cùng với đồ hoạ và âm thanh đã đạt mức tinh tế và tất nhiên không thể không nói đến việc tận dụng triệt để sức mạnh xử lý của SNES...Tất cả đã làm nên thành công cho POP và mở đầu cho series game mà chúng ta vẫn hay thường được biết tới với tên gọi "Hoàng tử Ba Tư". Dù rằng sau đó nhà phát triển có tung ra tiếp phiên bản POP2: The Shadow and the Flame nhưng rõ ràng không thể so sánh POP2 với người tiền nhiệm của nó được.

TruongHan

Super V.I.P
2. Blackthorne (Interplay/Blizzard, 1994)

Blackthorne là một game mang phong cách hành động/phiêu lưu, game sẽ đưa bạn đến một cái hang ngầm và nhiệm vụ của bạn lúc này là phải tiêu diệt tất cả mọi thứ trong hang. Tuy nhiên, bạn sẽ không dùng kiếm như các game đương thời mà sẽ dùng súng shotgun. Hình ảnh và gameplay mang đậm chất rock, đặc biệt khi bạn bắn thì sẽ không thấy đạn đâu cả. Ngoài ra bạn cũng có thể giải cứu những nạn nhân bị treo trên vách hang, hoặc buộc ai đó vào dây xích một cách tuỳ ý!

TruongHan

Super V.I.P
3. Teenage Mutant Ninja Turtles IV: Turtles In Time (Konami, 1992)

Phiên bản Turtles In Time trên hệ máy thùng quả là một thành công lớn lao của hãng Konami khi thêm vào những cấp độ khó hơn cho trò chơi và những con trùm chưa từng xuất hiện trước đó. Người chơi sẽ cảm thấy ngạc nhiên với sự trở lại của Bebop và Rocksteady trông khá giống thuyền trưởng Jack Sparrow (nhân vật chính trong bộ phim Cướp biển vùng Ca - ri - bean). Trong game, bạn sẽ phải giúp đỡ Leonardo, Donatello, Michaelangelo và Raphael vượt qua vùng nguy hiểm, chiến đấu với khủng long, tránh những khẩu cannon và ăn bánh pizza để có thể hồi máu. Nếu chơi với hai người bạn sẽ cảm thấy dễ thở hơi nhiều so với một người.

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
5. Batman Returns (Konami, 1995)

Konami đã có thể hài lòng với hai tựa game trên SNES được đánh giá khá cao, và một trong số đó là Batman Returns. Chẳng thể nào phủ nhận rằng cuộc phiêu lưu của Batman và Robin dù ở đâu cũng vậy luôn luôn hấp dẫn, nhưng trong game cảnh vật sẽ có gam màu tối hơi ảm đạm. Trong game, Batman có thể sử dụng kỹ năng đặc biệt của mình để trói đám Red Triangle Gang và thỉnh thoảng đó sẽ là một kỹ năng hữu ích để giết trùm. Một phiên bản game có thời gian chuẩn bị tốt, và đó sẽ là cơ sở để khẳng định sự tồn tại vĩnh cửu của người anh hùng Batman.

babychip

Posted via Mobile Device cái đuôi 7z kia làm sao để load đây ? Chuyển đuôi .rar hay .zip cũng không sao giải nén được cả.anh nào post luôn hẳn cái file smc đã giải nén đi , em download bằng điện thoại nên không giải nén được ( Xplore cũng không được )

Chỉnh sửa cuối:

h3ll

anh truonghan có thể giúp em tìm trò nấm đuôi .trò đó anh biết ko.hùi nhỏ em kết trò này nhất:D

TruongHan

Super V.I.P
cái đuôi 7z kia làm sao để load đây ? Chuyển đuôi .rar hay .zip cũng không sao giải nén được cả.anh nào post luôn hẳn cái file smc đã giải nén đi , em download bằng điện thoại nên không giải nén được ( Xplore cũng không được )
Vì Rar,Zip giới hạn dung lượng nên mình fải nén bằng 7z :(
anh truonghan có thể giúp em tìm trò nấm đuôi .trò đó anh biết ko.hùi nhỏ em kết trò này nhất:D

nấm đuôi là trò gì ta?mario đó hả?em ráng nhớ lại cái tên,a post cho :D
Có nhiêu game hay a sẽ cập nhật trong này,chơi lại thấy nhớ thời thơ ấu wá đi mất :)