• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

App dùng 3g phát wifi trên windows phone 8

nkonline

Các bạn cho mình hỏi trên windows phone 8 có ứng dụng nào với chức năng: dùng mạng 3g phát sóng wifi trên window phone để share mạng cho laptop or smartphone khác không?

Như trên android mặc định có "Portable Wifi Hotspot" trong Settings > More > Wireless & Networks vậy.

Thanks in advance!

congtutrensan_9x

Đối với windowsphone 8. Bạn chỉ cần vào cài đặt -> chia sẻ Internet -> Bật. Bạn có thể đôỉtên host hoặc cài đặt mật khẩu wifi tùy ý. Số lương thiết bị truy cập tối đa là 5thiết bị chú ý cài cấu hình hack băng thông khi áp dụng share internet. Laptop sẽ không vào được do lỗi proxy

nkonline

Đối với windowsphone 8. Bạn chỉ cần vào cài đặt -> chia sẻ Internet -> Bật. Bạn có thể đôỉtên host hoặc cài đặt mật khẩu wifi tùy ý. Số lương thiết bị truy cập tối đa là 5thiết bị chú ý cài cấu hình h@ck băng thông khi áp dụng share internet. Laptop sẽ không vào được do lỗi proxy

Laptop không dùng được hả bạn???
Tiếc nhỉ. Mình đang tính mua Lumia nên tham khảo trước xem có tính năng mình cần không?
Vì mình làm việc trên laptop, lại hay phải di chuyển nên muốn dùng điện thoại 3g phát sóng cho laptop dùng chung luôn.
Nhưng lại không share được cho laptop thì buồn thật

congtutrensan_9x

Laptop không dùng được hả bạn???
Tiếc nhỉ. Mình đang tính mua Lumia nên tham khảo trước xem có tính năng mình cần không?
Vì mình làm việc trên laptop, lại hay phải di chuyển nên muốn dùng điện thoại 3g phát sóng cho laptop dùng chung luôn.
Nhưng lại không share được cho laptop thì buồn thật

bạn để cấu hình mặc định viettel thì laptop có thể bắt và vào bình thường. ý mình là khi bạn cài cấu hình hack mạng mimax mới không dùng được