• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

APPLE PRO THEME V.2 NEW

ancola66

Super V.I.P
APPLE PRO THEME V.2

Cảm ơn các bạn đã yêu thích APPLE PRO THEME V.1. Giới thiệu với các bạn APPLE PRO THEME V.2. Hi vọng các bạn thích nó :D

Cài đặt :
1. Cài phần mềm WeatherIcon ( Trong Cydia)
2. Cài phần mềm LiveClock 0.3 (Trong Cydia)
3. Cài phần mềm IBlank (Trong Cydia) và tạo ra 44 Blank icon sau đó di nó ra màn hình SpringBoard 12 icon, mỗi trang sau (4trang) 8 Blank icon
4. Cài phần mềm Spring Jumps (Trong Cydia)
5. Cài phần mềm Five icon Dock ( Trong Cydia)

6. Tải Bộ theme Apple Pro Theme V.2 (Link MediaFire hoặc 4Shared) Giải nén, Dùng WinSCP hoặc PC suite chép 2 Folder sau :

* Apple Pro Theme V.2
* Apple Pro Calendar
Theo đường dẫn sau : var\stash\Theme.XXX

7. Vào WinterBoard chọn 2 mục

* Apple Pro Theme V.2
* Apple Pro Calendar

* Lưu ý : Bỏ hết các dấu chọn của các Theme khác chỉ chọn 2 mục trên

Để UPDATE thời tiết theo địa phương của bạn các bạn làm như sau

Mở file Weather-Config.js trong Folder Apple Pro Theme/Widgets/Configs bằng notepad rồi sửa đoạn này theo mã vùng thời tiết của bạn (Như của mình Hà nội là VMXX0006) :

*/var locale = "VMXX0006"/*

Mã vùng của thời tiết các khu vực trên Việt Nam các bạn tham khảo bài NÀY

* Bộ Theme này có 5 trang (Page 0,Page 1......Page4), tuy nhiên bạn vẫn có đủ trang để hiện các icon Apps và Games bằng cách sắp icon MORE APPS và MORE GAMES ở các trang APP và GAME như hình minh họa . Khi đó bạn nhấp vào icon More App thì nó sẽ nhảy đến trang 5 và nhấp vào icon More Games thì nó sẽ nhẩy đến trang 6)

Chỉnh sửa cuối:

pphuc96

pác có Sources nào để cài spring Jumps kg cho mình với, mình cài Spring Jumps mà của INav kg à kg thể nào cài ra đc giống bạn đc
mình tìm đc rồi thanks bạn lần nữa nhé

Last edited by a moderator:

CoNhieuTaiLe

sao add mãi source của Modmyi để down mầy soft bạn bảo mà không được nhỉ, bạn có source chính xác không cho mình với, hoặc là chỗ nào có thể down dc mấy cái bạn chỉ cũng ok, thanks thanks

ThAngNgO_

sao add mãi source của Modmyi để down mầy soft bạn bảo mà không được nhỉ, bạn có source chính xác không cho mình với, hoặc là chỗ nào có thể down dc mấy cái bạn chỉ cũng ok, thanks thanks

sources apt.modmyi.com

CoNhieuTaiLe

không add được bạn ơi, toàn thông báo là không Did not find Respository thôi. Có khi nào modmyi đổi địa chỉ source ko nhỉ, lên web cua modmyi cung ko thấy nói gì cả.

IPHONE12

không add được bạn ơi, toàn thông báo là không Did not find Respository thôi. Có khi nào modmyi đổi địa chỉ source ko nhỉ, lên web cua modmyi cung ko thấy nói gì cả.

sour đó có sẵn trog Cydia rồi add làm chi

dylaner

Hehe kết nhất kon này ! đang xài V.1 quá đã nhưng thấy con V.2 này đã hơn ! thanks bác phát ! =D>

PHONGLAN78

Bác ancola66 cho em hỏi lấmo thay thế mấy cái hình ở giữa m2n hình iphone ạ, của em trang nào cũng giống nhau chỉ hiện mỗi cái thời tiết ạ! Thanks bác

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola66 cho em hỏi lấmo thay thế mấy cái hình ở giữa m2n hình iphone ạ, của em trang nào cũng giống nhau chỉ hiện mỗi cái thời tiết ạ! Thanks bác
Chắc là bạn chưa cài phần mềm SpringJumpts rồi :-?

hungmaster

Các bác cứ làm theo từng bứóc kiểu gì cũng cũng xong đừng bỏ qua bứoc nào.e đang cài dùng pro qúa

CoNhieuTaiLe

bác ancola66 có phần mềm 1,2,3 như bác hướng dẫn ở trên không cho em xin. Em không tài nào add source của modmyi được (cydia của em ko có sẵn từ đầu), nhận source được nhưng error khi down dữ liệu. Bác có thì cho em xin, kết theme của bác lăm rồi

ancola66

Super V.I.P
bác ancola66 có phần mềm 1,2,3 như bác hướng dẫn ở trên không cho em xin. Em không tài nào add source của modmyi được (cydia của em ko có sẵn từ đầu), nhận source được nhưng error khi down dữ liệu. Bác có thì cho em xin, kết theme của bác lăm rồi
FW 2.2.1 thì không có Cydia, dùng Quick Pwn để JB và add Cydia. Sau đó thì không cần add source Modmyi mà chỉ cần vào search để cài các phần mềm đó thôi (Mình không có phần mềm trên cài ở ngoài :( )

CoNhieuTaiLe

(cydia của em ko có sẵn từ đầu) <---- ý em là cydia không có sẵn source của modmyi từ đầu í. Add các loại source modmyi lượm lặt rồi mà chả cái nào trúng. Ví dụ như modmyi.com, apt.modmyi.com, apt.modmyrepo.com
Không hiểu kiểu gì