• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

APPLE PRO THEME

ancola66

Super V.I.P
APPLE PRO THEME

ver.1.0

Một theme cho Springboard không inav nên rât nhẹ, còn đẹp hay xấu, tiện dụng hay bất tiện thì tùy các bạn đánh giá. Rất mong được sự đóng góp ý kiến của các bạn.

Cảm ơn : hongcongdh ( Bộ icon rất đẹp)
joulz (Lock Clock Analog)

Cài đặt :
1. Cài phần mềm WeatherIcon ( Trong Cydia)
2. Cài phần mềm LiveClock 0.3 (Trong Cydia)
3. Cài phần mềm IBlank (Trong Cydia) và tạo ra 12 Blank icon sau đó di nó ra màn hình SpringBoard (Như hình minh họa số 3)

4. Tải Bộ theme Apple Pro Theme (Link MediaFire hoặc 4Shared) Giải nén, Dùng WinSCP hoặc PC suite chép 2 Folder sau :

* Apple Pro Theme
* Apple Pro Calendar
Theo đường dẫn sau : var\stash\Theme.XXX

5. Vào WinterBoard chọn 2 mục

* Apple Pro Theme
* Apple Pro Calendar

* Lưu ý : Bỏ hết các dấu chọn của các Theme khác chỉ chọn 2 mục trên

Để UPDATE thời tiết theo địa phương của bạn các bạn làm như sau

Mở file Weather-Config.js trong Folder Apple Pro Theme/Widgets/Configs bằng notepad rồi sửa đoạn này theo mã vùng thời tiết của bạn (Như của mình Hà nội là VMXX0006) :

*/var locale = "VMXX0006"/*

Mã vùng của thời tiết các khu vực trên Việt Nam các bạn tham khảo bài NÀY

APPLE PRO THEME (Link 4Shared)
DOWNLOAD

Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ

Mời Các bạn tham khảo các bộ theme khác của ancola66

Windows 7 Fantasy

Windows 7 Bliss Alive Weather

Apple Pro Theme v1

Apple Pro Theme v2

Time Weather Calendar

Chỉnh sửa cuối:

nokia_tcx

Quả đồng hồ màn hình chờ quá chiến bác ạ. Em kết mỗi cái đó! Còn lại thì hihi chờ ver sau vậy =D>.

kennytao8x

mình chỉnh lock screen được rùi nhưng khác cái slider giống của bạn, giúp mình với

kophaiem

Để cái máy bắt mắt 1 chút cũng phải kì công 1 chút phải ko các pác!Thanks pác ancola66

hungmaster

Thank bác nhiều...đúng là dùng iphone mỗi ngày 1 đổi mới

Chỉnh sửa cuối:

trinhphatdat

chơj game thesim 3 mà dùng theme này 10s là uot
chính xác các game nặng mà cất vào categories một là giật hai là văng theme này chỉ để show hàng thôi :D:D, ngày mới ra INAV mình và bác hongcongdh nghiền lắm nhưng dùng nhiều khi chơi game thấy bất tiện nên bây giờ dùng theme Teneo hoặc SODA là ok nhất

IPHONE12

chính xác các game nặng mà cất vào categories một là giật hai là văng theme này chỉ để show hàng thôi :D:D, ngày mới ra INAV mình và bác hongcongdh nghiền lắm nhưng dùng nhiều khi chơi game thấy bất tiện nên bây giờ dùng theme Teneo hoặc SODA là ok nhất

Tớ giờ dùng theme b.thường jản dị đỡ tốn ram va đơ máy